Momybowy : Makeup Tutorial Gatsby Look for Elegance Event

14 3

สวัสดีค่าวันนี้กลับมากับฮาวทู Gatsby Look for Elegance Event ค่ะ วันนี้อยากลองแต่งธีมแกสบี้ดูบ้าง เมคอัพก็จะจัดแน่นมาก เพราะลุคนี้จะต้องเชิดเริ่ด ให้เข้ากับเครื่องประดับที่ดูอลัง

วันนี้เลยจัดสโมคกี้อายมาเลยค่ะ โดยโบว์ก็จะแต่งแนวผู้หญิงที่มีตาแบบเอเชียนะคะ โดยเฉพาะคนที่มีไขมันใต้ตามาก ไม่ได้เป็นเบ้าตาแบบฝรั่ง

เอาล่ะไปดูกันเลยจ้า

มาดูวิธีการแต่งหน้าได้ทางYoutube เลยจ้า

Makeup

Primer : Bisous Bisous

Foundation : L'oreal True Matte

Concealer : Kate Stick concealer

Powder : History of Whoo

Eyebrow : L'oreal Super Liner/Collection

Eyeshadow : Lunasol

Brush on : Toofaced

Shading : Toofaced

Hilight : Espoir

Lipstick : Estro

ลงรองพื้นและปกปิดจุดด่างดำต่างๆ

สร้างมิติให้กับใบหน้าด้วยการเฉดดิ้ง

คิ้วคือมงกุฎของหน้า ปรับรูปคิ้วด้วยการเขียนคิ้วขึ้นมาใหม่แค่นี้ก็ทำให้เราดูดีขึ้นแว้ววว

สร้างดวงตาให้โดดเด่นด้วยสโมคกี้อายสีเทาดำ

ปัดแก้มสีชมพูอ่อนเพื่อช่วยดรอปสีตานิดนึงไม่งั้นมันจะดูแก่ไปค่ะ

สุดท้ายลงลิปสติกสีแดงสดเพื่อให้ลุคนี้ดูเจิดยิ่งขึ้น

Finished look!!

ขอบคุณที่ติดตามชมค่าาา

Momybowy

Momybowy

Bowy

FULL PROFILE