เห่อของเล่นใหม่ ครีมกันแดดไม่มีoil และ ฟองน้ำรูปไข่ จาก Chou

3 0

สวัสดีคะ เพื่อนๆชาวจีบันคือมิวหายไปนานแบบนานเว่อร์

งานยุ่งมากๆๆๆ คิดถึง จีบันสุดๆ

พอว่างเลยรีบทำรีวิวที่ค้างๆไว้จริงๆยังมีค้างอีกเพี้ยบอ่ะเออ

วันนี้เอาตัวนี้มาฝากก่อนละกันเห็นเพื่อนๆหลายคนรีวิวกันไปแล้ว

มิวก็ของัดออกมา อวด บ้างโน๊ะ

จะได้อินเทรนด์กะเค้าบ้าง ^ ^

วันนี้มิวจะมาเห่อครีมกันแดดที่ไม่มีน้ำมันเป็นส่วนประกอบ!!! อ่อ แซ่บมาก

อ่านสรรพคุณไม่รอช้า ก็รีบคว้ามาอดลอง เนื้อครีมเข้มข้นนะคะ แค่ทาแล้วไม่มันเลยจริงๆด้วย

ลักษณะ เหมือนเป็นแป้งซิลิโคนเคลือบผิวบางๆ ช่วยกันแดด

นุ่มๆ ขาวๆ เขาบอกว่าคุมความมันระหว่างวันแต่มีตัวช่วยเรื่องสะท้อน UVA และ UVB เลยทำให้

ป้องกันผิวหน้าจากแสงแดดได้ ลองดูกัน ปกติเหมือนจะมี 2 ขนาดค่ะ ที่มิวใช้คือขนาดเล็ก 15 ml

ก็พกสะดวกดีนะ เพราะเอามาเติมระหว่างวันได้อ่ะ มันไม่เหนียวเลยทาทับ make up ได้เลยอะค่ะ

ส่วนอีกชิ้นที่เป็นของ Chou (โช) เหมือนกันคือ ฟองน้ำรูปไข่ ใช้เกลี่ยผลิตภัณฑ์เครื่องสำอาง บลาๆ

รองพื้นเอบ เบสเอย บลัชออน แป้งฝุ่น แป้งเค้ก ไรก็ตามแต่ได้หมด

เนื้อแน่น แบบแน่นมากๆๆ อ้วนมากๆ แต่นุ่มนะคะ เด้งดึง

ดีค่ะๆ ไม่กินเนื้อผลิตภัณฑ์ดีค่ะ

ฟองน้ำต้องระวังอย่าให้โดนเล็บค่ะ และบางคนไม่รู้เทคนิคเนี่ย จะคิดว่ามันแข็งนะคะ

ครั้งแรกต้องทำให้หมาดก่อนนะคะ ให้ใช้อุ้งมือบีบ แล้วเปิดน้ำไหลผ่านพร้อมกับค่อยๆคลายมือออกนะคะ ทำซ้ำ 3-4 ทีจนฟองน้ำพอง มันจะนุ่มมากๆเลยค่ะ

บางคนฉีดน้ำแร่เอา มันจะยังไม่พร้อมใช้งานค่ะ จะแข็งอยู่

(ไม่อนุญาตให้ใส่ link ไปเว็บขายสินค้าจ้า : จีบันทีม)

mewmonkmank

mewmonkmank

IG : mewmonkmank

FULL PROFILE