Nude Look แต่งใสๆจะรออะไร How To + Review ด้วยนะค้า

11 2

สวัสดีจ้าเพื่อนๆ วันนี้ กี้ จะมาทำ How to + Review กันเลยดีกว่า

วันนี้จะแต่งหน้าใน Nude Look แต่งเหมือนไม่แต่ง จิงหราา การแต่งหน้าของกี้จะง่ายๆค่ะใครๆก็แต่งตามได้ รับประกัน

ลุคนี้กี้ทำมาเป็นวีดีโอ ตั้งใจถ่ายซะสวยเลย (หูยทำเองชมเอง) แต่ก่อนจะไปชมวีดีโอวิธีแต่ง อยากเอาน้ำจิ้มมาลงคร่าวๆกระตุ้นต่อมคลิกก่อน (ต่อมคลิก ถูกบัญญัติในพจนานุกรมกี้ หมายถึง ต่อมที่ทำให้คนเรามีแรงจูงใจในการเปิดดูสื่อออนไลน์ค่ะ)

Nude Look ชื่อบ่งบอกอยู่แล้วว่าต้องเผยผิว เพราะชะนั้น เครื่องสำอางมาที่หลังผิวเปร๊ะต้องมาก่อน ถึงจริงๆจะไม่เปร๊ะจริงเราก็ต้องลงรองพื้นดีๆช่วยค่ะ มาเริ่มกันเลย และกี้จะรีวิว บางตัวที่ชอบให้ด้วยค่ะ

เริ่มจาก skin care ที่ใช้ของวันนี้ ตัวนี้เลย Sena Marine Plankton รึ น้ำแพลงค์เซน่า ตัวนี้คุณสมบัติเหมือนกันกับ Biotherm Life Plankton ที่กี้เคยรีวิวไปแล้ว ช่วยด้านผิวชุ่มชื้น ฟื้นฟูสภาพผิว ช่วยให้ผิวกระจ่างใส แต่อย่างที่รู้กันว่า Life Plankton น่ะใช้ก่อนแต่งหน้าไม่ได้ เพราะ เหนียวเหนอะมาก กี้เลยลองใช้ตัวนี้แทน ลองมาซักพักแล้ว ข้อดีคือ ตัวผลิตภัณฑ์เป็นน้ำใสๆ serum ซึมเร็วแห้งไว ใช้ก่อนแต่งหน้าสบาย คนผิวมันคง Love เพราะช่วยให้ make up ติดทน กลิ่นดีงาม อ้อลืมบอก นางมาจากเกาหลีค่ะ ผสมสมุนไพรเกาหลี ให้ความรู้สึกอันยองมาก เค้าให้ใช้เพียง 5 หยด เหวอออ กี้มือหนักอ่ะขอโป๊ะเลยละกัน

ตัวต่อมาก็ Love มากตอนนี้ รองพื้น YSL Youth Liberator Serum Foundation แต่ขอบอกเลยว่าตัวนี้เหมาะเฉพาะกับคนผิวแห้งเท่านั้น เท่านั้นจริงๆ ผิวมันหมดสิทธิ์ ความคุมมันเป็น 0

แต่กี้ผิวแห้งระดับ 10 ใช้แล้วชอบมาก ชุ่มชื้นระหว่างวันไม่แห้ง ออก Glow นีสๆ ฉ่ำวาวขึ้นมามันเล็กน้อยพอสวย ซับนีสก็โอ ปกปิดดี แต่ให้ลุคบางเบา ดูเบาแต่จริงๆไม่รู้สึกเบานะ วันปกติกี้ใช้ตัวนี้โดยไม่ลงแป้งฝุ่นทับ แล้วปัดแก้มเลย อยู่ค่ะ กริ๊ปเลย

ตัวต่อมา Cezenne ตัวนี้เป็น High light Contour เสริมดั้งโดยเฉพาะค่ะ ชอบมากเช่นกันสีน้ำตาลไม่ออกส้ม ทาแล้วเหมือนแสงตกกระทบเบาๆไม่ดูจงใจมาก ส้วนสีขาวก็ไม่วาวเกินไป สามารถมาใช้ไฮไลท์ใต้ตาได้ด้วย ใครชอบแต่งหน้าธรรมชาติๆ ใสๆ น่าจะชอบ ยิ่งถ้าผิวขาวหาไฮไลทืเฉดดิ้งยาก ตัวนี้เลยค่่ะแนะนำ แต่ถ้าผิว2สีแบบกี้ลุคที่ต้องเน้นเข้มคงไม่เหมาะ แต่ลุคนี้กี้ ไสย ไสย 555

ตัวนี้เป็น Inspiration ของกี้เลยสำหรับลุคนี้ เริ่มจาก2ตัวนี้เลย Catrice Limited Edition

ไปสอยมา ว้าวมาก สำหรับกี้ สีสวยมากค่ะ ทาแล้วออก Glow ชมพุนู๊ดๆ แต่ Glow มากทั้ง Bronzer และ ลิปสติก ถูกใจสาวผิวแห้งผู้ใฝ่ฝันถึงแต่ความฉ่ำวาว ว่าแล้วจะรออะไรล่ะคะ ต่อมคลิก กระตุกกันยังจ๊ะ

ยังจ่ะ ก่อนจะไปดูวีดีโอกี้เอารูปอุปกรณ์และรายละเอียดมาฝากจ้า ใครไม่มีตามนี้ มีของใกล้เคียงก้หยิบมาเตรียมได้เลย

1.Beauty Blender รึ ฟองน้ำสำหรับลงรองพื้น

2.แป้งฝุ่น LB รึแป้งฝุ่นผงทั่วไป

3.YSL Foundation รึ รองพื้นที่มี

4.Collection Concealer รึ Concealer คู่ใจ

5.Super Mom Brand High light Contour แบบครีม

6.Real Techniques แปรงลงรองพื้น (วันนี้กี้ใช้ลง contour จ้า)

ต่อมาเซทงานคิ้วงานตา

1.Naked 3

2.Catrice Highlighter pen 020

3.mee underline 9 second สีขาว

4.Peripera Choco choco สีน้ำตาล

5.Cathy Doll ปัดคิ้ว เบอร์ 3

6. Clio Kill Brow Tinted tattoo สี Earth Brown

7.Lancome grandiose mascara

8.ขนตาปลอม Preciosa เบอร์ 4534

9.Cezanne

10. Catrice Luminizing bronzer

11. Catrice Lipstick metallure สี Metallight C01

เอาละจ้า แต่งยังไงดูในวีดีโอเลยนะจ๊ะ แต่งดีๆลดอายุเลยจ้า แล้วเจอกันกระทู้หน้านะจ๊ะ

บราย

Pekky The Angel

pekkytheangel

pekkytheangel

Pekky the Angel

www.facebook.com/pekkytheangel
IG: pekkytheangel

FULL PROFILE