มีวิธีรักษาสิวผดไหมค่ะ

ตอนนี้สิวผดกำลังบุกหน้าอ่ะค่ะ สงสัยจะแพ้เครื่องสำอางค์แน่เลย มีวิธีไหนทำให้มันหายบ้างไหมค่ะ กลุ้มใจ
ตอนนี้ก้อพยายามใช้แต่แป้งเด็กอ่ะค่ะ

ปาดด ด
อยากรู้ด้วยคน สิวผอบุกหน้าผากได้ไงไม่รู้ตอนนี้ เซ็ง
เราก้อเปน หยุดใช้ทุกอย่างจ้ะ
ใช้แต่แป้งฝุ่นเด็กอ่ะ สัก2อาทิด
จะดีขึ้น ลองดูน่ะ เราก้อดีขึ้นหล่ะ
แต่ห้ามแต่งหน้าน่ะ เขียนตาอะไรได้จ้ะ ลองดูกันน่ะ สู้ๆๆๆๆๆ
เราก็เคยเป็นสิวผดบริเวณหน้าผากและก็คาง ช่วงนั้นเรางดใช้ครีมบำรุงและเครื่องสำอางค์ และใช้แชมพูเด็ก เพราะสารเคมีจะกระตุ้นให้สิวผดมีมากขึ้น ประมาณ 3-4 วัน สิวผดก็จะลดลง
ขอบคุณค่ะจะลองทำดูจ้า อยากหายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
แป้งโยคีค่ะ ทาแทนแป้งไปเลยค่ะ

เราทาประมาณอาทิตย์นึงหายค่ะเนื่่องมาจากเเพ้เครื่องสำอาค์เหมือนกัน

และก็ทานยาแก้อักเสบไปด้วยอ่ะค่ะ

หายไวดี^________________^

แป้งโยคีด้วยคนค่ะ   เวลาแพ้ผสมน้ำทาก่อนนอน  ตื่นมายุบหมดเลย    ตอนนี้ก็ใช้แทนแป้งเวลาอยู่บ้าน   แต่ระวังอย่าให้เข้าตา ปาก จมูก นะคะ

มีค่ะ ลองไปดูอันนี้นะคะ
http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=19896

แล้วอย่าลืม update ให้ฟังนะหายไว ๆ จ้ะ

อย่าเอามือไปลูบๆๆ คลำๆๆ เกาๆๆ มันก็จะไม่ค่อยเห่อ แล้วก็รักษาความสะอาดของหน้า ที่สำคัญ
อย่าไปส่องกระจกบ่อย เพราะมันจะอดใจเอามือไปลูบไม่ไหวอ่ะจ๊ะ

เราเป็นสิวผดมานานแล้วแต่ตอนนี้ก็ยังไม่หาย นอกจากแป้งโยคีที่ว่ามีอะไรที่ดีกว่านี้มีอีกไหมคะช่วยตอบทีเห็นแล้วทรมานใจจัง
laser ค่ะ แต่แพงหน่อย 2 พันกว่าบาท
แป้งโยคีหาซื้อได้ที่ไหนคะ ราคาเท่าไหร
เราปรึกษาเภสัช เค้าให้ใช้เรตินเออ่ะ แต่ต้องระวังหน่อยนะ เพราะเราใช้วันแรก สิวผดๆ ทั้งหลาย แปลงร่างเป้นสิวอักเสบเลย น่ากัวมาก แต่เภสัชแนะนำให้เราใช้ต่อก่อน ยาตัวนี้จะขับสิวออกมาก่อน แล้วจะค่อยๆ หาย ใช้เวลาเดือนนึงอ่ะ
แป้งโยคีหาซื้อได้ตามร้านขายยาค่ะ

แถวบ้านเราขาย13บาทเอง

แต่ข้างกระปุกมันเขียนไว้ว่า35บาท
เบื่อมากเลยสิวเนี่ย
เราเป็นจนเบื่อมากเลย ขึ้นเต็มหน้าผากเลย พยายามไม่เครียดเเล้วนะ เเต่ทำไงได้ละ ใครจะไม่เครียดดบ้าง ขึ้นเยอะมากเลย เเต่เราก้อล้างหน้า (ถ้าอยากหายเร็วๆก้อใช้ผงพิเศษ ตราร่มชูชีพโปะ)สิเราเคยทำเเล้วหายไปนิดหน่อยตอนนี้ก้อเป็นเหมือนเดิมเเล้ว ไม่ใช่สิววัยรุ่นหรอกหรอคะ
มันเป็นสิว ตามวัยหรือป่าวไม่รู้ อายุ22 แล้ว ประจำเดือนก้ไม่ค่อยมี ไม่มา เป็นสิวผดตรงแก้มอ่ะ ใช้อะไรดีค่ะ
เราก็เคยมีปัญหาสิวผด สิวอักเสบ สิวอุดตัน หน้าเหมือนคนแพ้ง่าย หาหมอใช้เครื่องสำอางที่รักษาสิวเท่าไรก็ไม่หาย หาหมอก็หมดไปเยอะไม่เห็นจะดีขึ้น มีคนแนะนำให้ใช้เครื่องสำอางการ์ซีเนีย เพราะการล้างหน้าให้สะอาดเป็นสิ่งจำเป็นที่สุดตอนนี้สิวก็หายไปเยอะแล้ว เหลือแต่รอดด่างดำนิดหน่อย แต่ต้องใช้เวลาหน่อย เพราะใช้ไปได้แค่อาทิตย์เดียวเอง แล้วพยายามไม่แกะ ไม่ลูบแล้วทุกอย่างจะดีขึ้นเอง
ทำอย่างไรสิวผดที่หนูเป็นจะหายบ้างคอยหาวิธีช่วยหน่อยน่ะค่ะ
อืมหนูเคยใช้ว่านหางจระเข้แต่มันไม่รู้ว่าจะหายหรือเปล่า แล้วอีก1 วิธ๊คือไข่ขาวแต่ก้อเริ่มหายบ้างแล้วน่ะค่ะ
ไม่ควรล้างหน้าบ่อยๆค่ะ
ของเราขึ้นที่คออ่ะ ทำไงดี
แป้งโยคีดีมาก
เมื่อวันก่อนลองทำดูแล้วยุบแต่หน้ามันลอกคาบนี่แปลว่ามันเริ่มหารอะเปล่าค่ะ
ตอนนี้ปวดหัวมาก
เราก็เป็น
อยากหายนะแต่ก่อนไม่เคยเป็นเลย
หน้าไม่มีสิวเลยแต่เดี๋ยวนี่ม่ายรู้ทำมัย
ถึงเป็นอย่างนี้
ใช้cetaphill ดิดีน้าาา
ใช้cetaphill ดิดีน้าาา

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again