สวอชสี Beauty Buffet >> The Bakery Cupcake Buddy Shadow

13 5

สวัสดีค่ะ วันนี้หยิบอายแชโดว์ราคาเบาๆมาปาดสีให้ชมกันค่ะ

The Bakery Cupcake Buddy Shadow [ราคาประมาณ 159 บาท]

เป็น duo eyeshadow ที่จับคู่สีมาให้ใช้คู่กันในตลับเดียว

บรรจุมาในตลับพลาสติกน้ำหนักเบา แข็งแรงทนทานดี พิมพ์ลายมาได้กุ๊กกิ้กน่ารักด้วย

The Bakery Cupcake Buddy Shadow มีจำหน่าย 5 คู่สีอย่างที่เห็นนี้เลยค่ะ

ดูผ่านๆบางสีอาจดูใกล้เคียงกัน แต่พอลองสวอชดูแล้ว ก็ไม่เหมือนกันซะทีเดียวนะคะ

แต่ละสีสวยใจละลายมากค่า มีแบบเนื้อแมทท์ 1 คู่สี ที่เหลือก็เป็นคล้ายๆเนื้อซาตินหมดเลย

เป็นอายแชโดว์ที่เหมาะกับการใช้นิ้วมาก เพราะให้พิ้กเมนต์ของสีที่แน่นชัดดี

แต่ถึงแม้จะเป็นเนื้อแบบซาตินที่แนบสนิทกับผิวได้ดี การใช้แปรงเบลนด์ก็ไม่ใช่เรื่องยาก

ชื่อของแต่ละสีก็คงคอนเซปต์ของ The Bakery คือน่ารักและชวนหิวมากๆ

ไปดูแต่ละสีที่สวอชไว้ดีกว่าค่ะ :D

สีแรกเป็นสีที่ค่อนข้างชอบเลย ไม่เคนเจอสีแมตท์ขาวดำคู่กันแบบนี้มาก่อน

เบอร์นี้สีค่อนข้างเป็นฝุ่นผงมากทีเดียว ตอนใช้ต้องระวัง ควรลงสีตาก่อนลงรองพื้นนะคะ

สีดำให้ความเข้มเรียกว่าเกือบดำสนิทเลย ส่วนสีขาวเหมือนแป้งเด็ก คือสีเบาจนกลืนไปกับผิว

ใครชอบสโมกกี้ตาดำๆ อยากหาสีดำเข้มๆพกติดกระเป๋าไปไหนมาไหน สีนี้ใช้ได้เลยค่ะ

ใช้นิ้วมือค่อยๆแตะเนื้อสี จะลดการ Fall Out ของสีได้ สีนี้ไม่เหมาะกับการใช้แปรงเท่าไหร่ค่ะ

สีนี้เป็นสีน้ำตาลทองแดงจับคู่กับสีน้ำตาลเข้ม สีค่อนข้างมีความใกล้เคียงกันมาก

เนื้อสีเค้าเนียนสนิทกับผิวเราดีมาก แต่เบลนด์ได้ง่าย

จะเลือกทาคู่กัน หรือใช้สีใดสีหนึ่งสำหรับทาในวันสบายๆ ก็ให้ลุคที่เป็นธรรมชาติดีค่ะ

คู่สีชมพู-น้ำตาล ก็เป็นอีกคู่สีเพลย์เซพที่แต่งได้ไม่อยาก ใช้ได้ทุกโอกาส

ให้ลุคดูหวานๆ สุภาพ นึกอะไรไม่ออกงานไหนงานนั้น ทาคู่สีนี้ได้สบายๆค่ะ

คู่สีแบบส้ม-น้ำตาลก็เป็นอีกคู่สีที่สาวๆส่วนใหญ่เลือกทาเวลาคิดไม่ออกเนอะ

นุ่นว่าคู่สีนี้ก็ง่ายดี จะลงสีส้มเป็นสีพื้นก่อนแล้วคัดเบ้าด้วยสีน้ำตาล

หรือจะลงสีน้ำตาลเข้มทั่วเปลือกตา แล้วท้อปด้วยสีส้มตรงกลางตาให้ดูมีมิติขึ้นก็ได้ค่ะ

มาถึงสีสุดท้ายที่จับคู่สีมาให้คอนทราสต์กัน ถึงจะเป็นสีคู่คตรงข้าม แต่เราก็สนุกกับสีสันได้

นุ่นชอบสีเขียวของคู่สีนี้มาก เพราะเค้าเป็นสีเขียวที่เหลือบสีฟ้าๆไว้ดูสวยดี

ทาสีใดสีหนึ่งๆเดี่ยวๆก็สวยแล้วล่ะค่ะ :D

...

...

ใครสนใจชิ้นไหนลองไปดูที่ร้าน Beauty Buffet กันดูนะคะ มีสินค้าหลายชิ้นที่น่าสนใจมากเลยค่ะ

ครั้งนี้ต้องลาไปแล้ว พบกันใหม่บล็อกหน้านะคะ ขอบคุณเพื่อนๆที่แวะมาทักทายด้วยค่า ^^

หนีแม่ฯ

หนีแม่ฯ

สวยทั้งกายและใจนะจ้ะสาวๆ

FULL PROFILE