กระตุ้นต่อมอยาก : จิบชาริมน้ำสไตล์ไทยประยุกต์ ดื่มด่ำบรรยากาศเพลินๆ ณ Jardin De Chaisri

11 6

กลับมาแล้วค่าาาาาา กลับมากระตุ้นต่อมอยากกันอีกล๊าว! งานนี้ขอแอบหนีการจารจรคับคั่งจากกทม. มานั่งชิวริมน้ำกันถึงร้าน Jardin De Chaisri อ่านว่า "ฌาร์แด็ง เดอ ไชยศรี" อำเภอนครชัยศรี จังหวัดนครปฐม ซึ่งเอาจริงๆก็ไม่ได้ไกลไปจากกทม.เท่าไหร่ ใช้ระยะเวลาการเดินทางประมาณ 45 นาที อยู่ใกล้ๆกับ Jessada Technic Museum เลยค่ะ (เดี๋ยวแปะ map ให้ท้ายกระทู้นะคะ)

ระหว่างทางจะมีป้ายชื่อร้านคอยชี้บอกทางมาตลอดทำให้หาทางเข้าง่าย ไม่หลงค่ะ ส่วนที่จอดรถไม่แน่ใจว่าจะพอรองรับมากน้อยแค่ไหน ในกรณีถ้ามีคนมาเยอะๆ เพราะวันนี้ที่เรามาคนดันน้อย เลยได้ที่จอดชิวๆ ว่าแต่... มาถึงแล้ว เข้าร้านกันเถอะ!

ตลอดทางเข้าจะเป็นพุ่มไม้เขียวขจี มีบ่อน้ำใหญ่ตรงกลางให้ความร่มรื่น พร้อมมีศาลาริมน้ำให้นั่ง หรือใครมากันสองคนอยากได้มุมสงบ จะเลือกนั่งโต๊ะกลมเล็กๆน่ารักริมทางเดินก็ชิวดี มีอยู่ 3-4 โต๊ะใต้ร่มไม้ที่ช่วยบังแดด ไม่ร้อนด้วยค่ะ

พอเดินเข้ามาข้างใน จะพบเรือนไทยหลังใหญ่ซึ่งเป็นจุดสำหรับสั่งอาหาร ขนม และเครื่องดื่ม และยังมีที่นั่งอีกหลายโต๊ะสำหรับคนที่ไม่ชอบกลางแจ้งด้วยค่ะ

พอสั่งขนมและเครื่องดื่มเรียบร้อย ระหว่างรอก็เดินเล่นรอบร้าน เก็บบรรยากาศมาฝากทุกคนค่า :D

ไม่รู้ว่าโชคดีหรืออะไร แต่ด้วยบรรยากาศและจำนวนคนที่ไม่มากจนแออัดเหมือนร้านดังๆที่เคยไปอย่าง Little Tree ทำให้ฟินกับที่นี่มากกกกก คนไหนทำงานที่ต้องใช้ไอเดียที่นี่เหมาะมากๆค่ะ!!

พอเดินเล่นไปได้ 15 นาที เครื่องดื่มและขนมก็มาาาาา

ถึงเวลาให้คะแนนจากความเห็นส่วนตัวล๊าวววววววว!

1. ความสะอาดของร้านและขนม : 5/5

2. ความหลากหลายของเมนู : 3/5 (เฉพาะขนมและเครื่องดื่มนะคะ ไม่รวมอาหาร)

3. รสชาติขนมและเครื่องดื่ม : 3/5

4. บรรยากาศของร้าน : 5/5

5. ความคุ้มค่าเมื่อเทียบกับราคา : 3/5

ร้าน Jardin De Chaisri เปิดเฉพาะวันเสาร์ - อาทิตย์ เวลา 9.00 น. - 18.00 น. เท่านั้นนะคะ

สำหรับลายแทง มาตามนี้ได้เล้ย! >>> Jardin De Chaisri

ปิดท้ายด้วยรูปจากมุมสวยๆของร้าน กระตุ้นต่อมอยากเข้าไปอี๊กกกกก! :P

ไปก่อนน้า แล้วพบกันใหม่กระทู้หน้าค่าาาาาา บ๊ายบาย

WthoutQuote

WthoutQuote

FULL PROFILE