Diorsnow Makeup UV Base 2 in 1

2 1

สวัสดีค่ะ สาวๆจีบัน

เบื่อๆ ว่างๆ เลยถือโอกาสรีวิวซะเลย

เริ่มกันเลยดีกว่า.......

สาวๆหลายคนคงเคยใช้หรือเคยเห็นผลิตภัณฑ์ตัวนี้แล้ว แต่เรายังไม่เคย เนื่องจากเพิ่งเข้ามาเป็นสาวกจีบันได้ไม่นาน อิอิ

ผลิตภัณฑ์ชิ้นนี้ก็คืออออ.... Diorsnow base uv perfectrice eclaircissante. Makeup uv base SPF 35-PA+++ ชื่อยาวไปไหมมมม

สรุปคือเป็นเบสและกันแดดนั่นเอง คือดีอ่ะ

ก่อนหน้านี้ เวลาเราแต่งหน้าก็จะใช้บีบีหรือรองพิ้นมาตลอด วันดีคืนดี ได้มีน้องคืนนึง แนะนำว่าดี เราเลยลองซื้อมาใช้ดู ปรากฏว่าดีจิงแฮะ ขนาดสภาพหน้าเราก็ไม่ค่อยจะดีอ่ะนะ แถมหน้ามันอีกต่างหาก แต่พอลองแล้ว เฮ้ย.. มันดีจริงอ่ะ ใช้แล้วหน้าดูสว่างขึ้น แต่ก็ไม่ได้ช่วยเรื่องการปกปิด แต่สามารถใช้คอนซีลเลอร์ปิดจุดด่างดำ ตามด้วยแป้งฝุ่นแค่นี้ก็โอแล้ว สาวๆคนไหนที่ผิวหน้าไม่มันใช้แล้วจะดีงามมากๆ เพราะมีชิมเมอร์นิดๆ ถ่ายรูปแล้วรู้สึกกระจายแสงดี แถมไม่ต้องทาทั้งกันแดด ทาเบส ทารองพื้น ตัวเดียวจบเลย เอาคะแนนไปเลย 8/10

หักคะแนน ตรงไม่ค่อยคุ้มมันนี่แหละ :(

ฝากเนื้อฝากตัวกับสาวๆจีบันด้วยนะคร๊าาาา....

ไว้จะหาไอเทมเด็ดๆมารีวิวอีก ^__^

Nan_kamonchanok

Nan_kamonchanok

FULL PROFILE