เปิดกรุรีวิวสกินเเคร์ 2015!!!

15 3

สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาวจีบันทุกคนชื่อหญิงน่ะค่ะ อยู่หมาลัยปี 3 จะขึ้นปี 4 เเล้ว วันนี้หญิงจะมารีวิวสกินเเคร์ที่ใช้จริงอะไรจริงครึ่งปีเต็มเเต่บ้างชิ้นก็ยังใช้ไม่หมดหรือพึ่งใช้เเต่ดีเยี่ยมก็มีค่ะ หญิงไม่ค่อยเก่งเรื่องการอธิบายน่ะค่ะเเหะๆๆ เเต่ถ้ามีอะไรผิดพลาดอะไรขอโทษด้วยน่ะค่ะ งั้นเรามาเริ่มกันเลย Let's go

ตัวเเรกเป็นของ Maybelline clean express ค่ะเป็นคลีนซิ่งเเบบ oil ตัวนี้จะเป็นการเช็ดริมฝีปากกับตาจะอ่อนโยนเเต่ตอนใช้หน้าจะมันๆหน่อยเเต่ลบเครื่องสำอางออกค่อนข้างดีเยื่ยมค่ะออกหมดเเค่สำลีเเผ่นเดียวตัวนี้จำราคาไม่ได้เเล้วคร้าาเเต่ซื้อตอนที่ลดราคาพอดีเลยสอยมาลองเพราะตัวที่เคยใช้อยู่หมดพอดี ^^

ตัวที่ต่อไป lip@eye remover ของ etude house เเต่ว่าส่วนมากหญิงจะเอามาเช็ดทั้งหน้าน่ะค่ะเพราะมันลบออกหมดจดจริงๆไม่ระคายเคืองด้วย เเต่ลิปสติกต้องลบเยอะหน่อยสัก 2 รอบ เเต่ที่ดีๆคือใช้นานมากกกกกกว่าจะหมดเเต่ตอนนี้ก็ใกล้หมดพอดีได้เวลาขวดที่ 2 !!

ตัวนี้เป็นอีกตัวที่หญิงปลื้มมากกกกก !!! คือใช้หลังเช็ดเครื่องสำอางด้วยคลีนซื่งอีกทีเพื่อบ้างที่หญิงรีบๆอาจเช็ดเครื่องสำอางออกไม่หมดก็เจ้าตัวนี้เเหละค่ะตัวช่วยอีกตัว เป็นโฟมล้างหน้าเเบบ Cleanser ของ Neutrogena ค่ะ มันดีงามมากกลิ่นหอมอ่อนๆล้างหน้าสะอาดหลังล้างหน้าหน้าไม่ตึงดีค่ะสรุปคือชอบบบ

มาค่อกันที่โทนเนอร์ที่พึ่งซื้อมาจากวัตสันตอนลด 50% ไม่นานมานี้ค่ะ ของ Neutrogena ตัวนี้ก็ดีน่ะค่ะมีกลิ่นหอมจากน้ำหอมอ่อนๆ ไม่มีเเอลกอฮอลล์ใช้เเล้วไม่ระคายเคืองต่อใบหน้า เเต่ไม่ค่อยรู้สึกถึงการเปลื่ยนเเปลงอะไรเท่าไร ปล. เเล้วเเต่สภาพหน้าเเต่ละบุคคลน่ะคร้าาา

โฟมล้างหน้าตัวนี้ปลื้มมาากกกก กลิ่นหอมนมๆเหมือนขนมน่ากินมากกว่ามาล้างหน้าฮาาาา เป็นโฟมล้างของ beauty buffet หลังใช้หน้าจะตึงๆหน่อยถ้าหมดก็จะซื้อต่อเรื่อยๆค่ะฟิน เรื่องว่ามันใช้เเล้วขาวไหมตอนนี้ยังไม่เห็นผลอะไรน่ะค่ะเเต่ถ้ามีคนรอบข้างทักว่าอย่างไรเดียวมาบอกอีกที่ค่ะ

มาต่อกันที่ ZA True white essence lotion ค่ะตัวนี้เห็นมีคนรีวิวเยอะมากๆ เเล้วพอดีอยากได้มากกเดินเข้าวัตสันเลยจร้าาาบังเอิญเจอลด 20% เหลือประมาณ 335 บาท ก็สอยมาสะเลยใช้เช้าเย็นหลังเช็ดโทนเนอร์ค่ะความรู้สึกเเรกเลยคือมันชุ่มชื่นดี หน้าตอนตื่นนอนหน้าจะฟูๆ ดีค่ะเรื่องที่เขาเคมไว้ว่าขาวนั้นมันไม่ขาวน่ะค่ะเเต่จะใสมากกว่าดูสูขภาพดีมีเลือดฝาด ซื้อต่อเเน่นอนค่ะ

มาที่เดย์ครีมกันบ้างค่ะตัวนี้เลย Olay naturat White 7ในเครียวมีทั้งครีมเเละเซรั่ม 2in1 จริงๆ เห็นกันไหมค่ะ 2 ขวดเเล้ววว คือหน้าดูขาวขึ้นน่ะเเก้มจะชมพูๆหน่อยๆคือดีอ่าาา

ตัวนี้ E.I.F เป็นเจลเเต้มสิวหัวลูกกลิ้ง พอใช้เเล้วโอเคในระดับหนึ่งคือ สิวยุบเเต่ตัวที่ใช้ก่อนหน้านี้ยุบเร็วกว่าตัวนี้เลยรู้สึกเฉยๆ เเต่ที่ดีงามเลยคือกลิ่นเมนทอลมันจะเย็นๆสดชื่นๆเหมือนดมยาดมฮาๆๆ ราคาก็ไม่เเพงมาก 99 เอง

เป็นตัวของ Beauty buffet อีกตัวที่ดีพอใช้น่ะค่ะเป็น Mask เต้าหู้ เเบบทาทิ้งไว้บนหน้าได้เลยชอบทาทิ้งไว้ก่อนนอนตื่นเช้ามาเเม่เจ้าาา!! มันอยู่บนปลอกหมอนหมดเลยคร้าาา ต่อมาเลยต้องนอนเกร็งเพราะขี้เกียจซักปลอกหมอนบ่อยๆ

มาถึงน้ำเเร่บ้างซื้อมาเพราะพนักงานขายในวัตสันเชียร์มาว่าดีมากกเกี่ยวกับคนหน้ามันเป็นสิวว่ามันเลิศเเต่พอได้ใช้ก็รู้สึกเฉยๆน่ะค่ะไม่เห็นการเปลี่ยนเเปลงใดๆ เเต่ก็ทำให้หน้าชุ่มชื่นขึ้น ราคาตกอยู่ที่ 500 บาทถ้วนเเต่ตอนซื้อช่วงโปรมีตัวเล็กเเถมมาให้อีก 1 ขวด เเต่ก็คงไม่ซื้อต่อว่าจะลองเปลื่ยนยี่ห้ออื่นๆไปเรื่อยๆก่อนค่ะ

Burnova Gel เจลว่านหางจระเข้เป็นสิ่งที่ใช้ทุกวันจริงๆขาดไม่ได้เพราะโดนเเดดบ่อยพอกลับมาบ้านทาเเล้วผิวดูสดชื่นขึ้นหน้าไม่ไหม้ด้วยค่ะถ้าทาพอกไว้ก่อนนอนตื่นมาจับหน้าหน้านุ่มม่ากกกเเละชุ่มชื่นสุดๆเเถมเอามาเป็นไพรเมอร์ใช้ก่อนเเต่งหน้าเครื่องสำอางไม่หลุดเลยค่ะสรรพคุณเยอะจริงๆ

ตัวนี้จำชื่อยี่ห้อไม่ได้เเล้วค่ะ ซื้อมาตอนไป BIG C เป็นผงทนาคา เป็นสมุนไพรที่ใช้อาทิตย์ละ 2-3 วันพอกๆขัดๆ ขี้ไคล้หลุดเป็นกองฮาๆๆใช้เเล้วหน้าใสขึ้นน่ะค่ะสิวก็ไม่ค่อยเกิดด้วย เเถมราคาไม่เเพงอีกต่างหาก

ตัวนี้เกลือขัดตัวของโยโกะกลิ่นนมหอมดีค่ะขัดเเล้วเพลินมากก ขัดเสร็จผิวจะลื่นๆหน่อยดูผิวสะอาดดีกระจ่างใสขึ้น ซื้อมาตอน วัตสันลดเหลือ 19 บาท

เป็นโลชั่นที่หอมมากกของมิสทีนค่ะเป็นโลชั่นฟักข้าว ใช้เเล้วผิวกระจ่างใสขึ้นจนเพื่อนทักเลยทีเดียวเเต่หญิงใช้บ่อยน่ะค่ะวันนึงใช้หลายรอบเลยค่ะถ้าหมดซื้อต่อเเน่นอนค่ะ

ต่อมาเป็นทรีทเมนท์ใส่ผมตอนผมหมาดๆของ GO Hair ใช้ทุกวันหลังสระผมทำให้ผมนิ่มนุ่ม เเละมีน้ำหนักขึ้นเเต่กลิ่นสาหร่ายเเบบไม่ไหวจริงๆ มันไม่ค่อยหอมเท่าไร

ต่อมาเป็นอีกตัวที่ชอบเป็น serum ใส่ผมตอนจะทำลอนคือไม่ชอบใช้มูสเท่าไรเพราะทำให้ลอนที่ได้เเข็งไม่เป็นธรรมชาติเลยชอบตัวนี้ค่ะ Lolane Natura มันทำให้ลอนนุ่มๆเด้งๆดี ปลิ้มมากกหมดซื้อต่อเเน่นอน (ใกล้จะหมดเเล้วววว)

โรออนของ นีเวีย ที่ชอบที่สุดใช้นานที่สุด กลิ่นติดทนที่สุด รักเเร้ไม่ดำด้วยน่ะเออ คือดีอ่าาา

ตัวนี้เป็นเเป้งที่ใช้ประจำทุกวันไม่ว่าจะไปไหนทำอะไร เเป้งหอมศรีจันทร์ คุ้มมันชนะเลิศ ใช้เเล้วหน้ามันลดลงเเต่ไม่ได้คุ้มมันสมกับที่เคมไว้ อาจเพราะไม่ได้อยู่ในห้องเเอร์รึเปล่าไม่รู้เเต่ก็โอเคในระดับหนึงค่ะ

เป็นครีมของ นีเวีย ทีเอาไว้ทาเท้าทาข้อศอกเเละหัวเข่า ชอบใช้ทาเท้าทาข้อศอกกับหัวเข่าก่อนนอนค่ะทาๆเเล้วก็นอนทำให้จุดเเห้งกร้านกลับมานุ่มขึ้น โอเคมากกกซื้อต่อเเน่นอนราคาไม่เเพงค่ะ

สำลีของวัตสันมีโปรซื้อ 1 เเถม 1 ซึ่งใกล้จะหมดเเล้ววเป็นคนที่ใช้สำลีค่อนข้างเปลืองค่ะเลยติดใจตัวนี้เพราะมันไม่เป็นขุยเเล้วก็แผ่นใหญ่เช็ดหน้าเเล้วสะใจดี (หน้าเราบานนั้นเอง ฮาาา)

ตัวต่อมาเป็นเเป้ง Reisc care สำหรับผิวเเพ้ง่ายที่เอาไว้ทาหลังลงสกินเเคร์เสร็จกลิ่นมันหอมอ่อนๆเป็นเเป้งเด็กทั่วไปที่เหมาะกับผิวเบาะบางเเพ้ง่าย สรุปชอบค่ะซื้อต่อเเน่นอนเเต่กระปุกนี้ 1 ปีเเหละยังไม่หมดกระปุกเลยคุ้มจริงๆ

เป็น Mask egg ลอกสิวเสี้ยน ของ beauty buffet ใช้เเล้วเสี้ยนตรงจมูกออกบ้างเเต่ไม่หมดไม่เหมือนกับเเผ่นที่ลอกสิวเลี้ยนโดยเฉพาะ ไม่ระคายเคืองดีกลิ่นไม่คาวเเต่เป็นกลิ่นหอมๆเเปลกๆ

เจลว่านหาง Naturl republic ที่ชอบอีกตัวคือมันหอมมากกกกกระปุกใหญ่เวอร์ใช้ได้นานสุดๆคือใช้ได้ทั้งตัว หน้า ผม เล็บโอโหหหหห เริ่ศศ!!!

จบเเล้ววคร้าาารีวิวครั้งนี้ถ้ามีข้อผิดผลาดประการใดหญิงขอโทษไว้ด้วยน่ะค่ะ วันหลังจะมารีวิว Make up ให้ชมกันน่่ะค่ะ ปล.เเล้วเเต่ผิวของเเล้วเเต่บุคคลด้วยน่ะค่ะ บ๊ายบายๆๆๆๆ

yinggyy

yinggyy

FULL PROFILE