Cushion เลอค่า...เอาเข้าคลังแสงได้เลยค่ะ Miracle Cushion Lancome

14 3

สวัสดีค่ะ หลังจากที่เราได้นั่งดูรีวิว Cushion ของ Lancome มาเป็นเวลา ครึ่งวัน

และเปรียบเทียบกับ Cushion ที่เราได้ตำมาแล้ว แล้วพลาด แล้วดับ จึงก่อให้เกิดการสรรหาสิ่งใหม่ๆ

หลังจากที่ทนดูรีวิวต่อไม่ได้ ก็พุ่งไปที่ Counter ด่วนๆ เลยค่ะ

และนี่คือสิ่งที่เราได้มา ณ วันนั้น หลังจากที่เทสแล้ว ไปฟิตเนสจ้าาาาาาา คือเหงื่อไหลพรากกก แต่นางไม่เป็นคราบ คือเห้ยยย ติดทนไปป่าวแก๊!!!! ชั้นจะไม่ทน ชั้นจะต้องมีเธอไว้ครอบครองงงงงง

สำหรับสาวผิวสี บิวจะบอกว่าของ Lancome เค้ามีให้เลือก 2 เฉดสีนะคะ คือเบอร์ 03 และ เบอร์ 04 ค่ะ แต่บิวเลือกเบอร์ 04 มาค่ะ เนื่องจากว่า ได้ลองทั้งสองสี อย่างละครึ่งหน้า ปรากฎว่า เบอร์ 03 นั้นเหมาะกับคนที่ undertone แบบแดงๆอะคะ คือเนื้อเฉดสีมันออกดำแดงค่ะ ลงหน้าบิวไปแล้วมันดูหมองๆ ไม่ผ่อง แต่เบอร์ 04 จะเหมาะกับสาวๆ ผิวแบบไม่เข้มมากแต่ผิวสีน้ำผึ้งนะและundertone เหลืองค่ะ นางจะสว่างกว่าผิวบิวขึ้นมาเล็กน้อยค่ะ แต่ก็ไม่ได้ลอยและไม่ทำให้หน้าเทาระหว่างวันแน่นอนค่ะ

ไปดู Before - After กันดีกว่า

Before อย่าตกใจนะคะ ห้าห้า เราเตือนแล้วนะ

After นี่ประโคม Cushion แบบเบาๆ ย้ำว่าเบาๆ นางปกปิดร่องรอยได้ ดีงามนะ

สำหรับบิวว่า ปกปิดได้ปานกลางเลยทีเดียว แต่นางก็เอาอยู่อ่ะ ไม่ต้องลงคอนซีลเลอร์ยังได้อะ

ดี๊ดี ^^

มาดู Finish Look กันค่ะ

จะหาว่าเราอวยนาง มาดูกันค่ะ ว่าตั้งแต่บ่ายสองโมงถึงหนึ่่งทุ่ม

บิวไปเดินเล่น โดนแดด เจอฝน ซับมันไป 1 รอบ

นางจะเป็นยังไงบ้าง จะยังคงปลื้มอยู่มั้ย ปะ ปะ อย่ารีรอ :)

หลังจากกลับบ้าน นางยังคงทำหน้าที่ ในการฉ่ำ ได้อย่างต่อเนื่องค่ะ

ดังภาพด้านล่างเลยน้าาาาาาาาาาาา

สรุปนะคะ คะแนนเต็ม 5 บิวให้คะแนนดังนี้นะคะ

ความติดทน : 4 เต็ม 5 ค่ะ นางทนค่ะ แต่ยิ่งใช้เวลาอยู่กับนางนาน นางจะดูฉ่ำมากขึ้นค่ะ แต่ส่วนตัวบิวให้นางเป็นลูกรักแล้วนะ รองจาก Estee

ความปกปิด : 4 เต็ม 5 ค่ะ สำหรับคนมีปัญหาผิวมากกว่าบิว อาจต้องใช้ Concealer ช่วยค่ะ

ความบางเบา : 5 เต็ม 5 ค่ะ นางเบาแบบสามารถ touch up ระหว่างวันได้แม้ว่าคุณจะลงแป้งแล้วก็ตาม

ควบคุมความมัน : 3 เต็ม 5 ค่ะ นางไม่ได้คุมมันได้ปังเท่า รองพื้นตัวอื่นๆ

ขอบคุณที่ติดตามอ่านกันจนจบนะคะ ผิดพลาดตรงไหนหรือข้อมูลตรงไหนขาดหายไปติ ชม กันได้ค่ะ :) บอกคำเดียวว่า นาง เลอค่า สมควรเอาเข้าคลังแสงด่วน ด่วนค่ะ

Bettybiew

Bettybiew

สวัสดีค่ะ "บิว" นะคะ
Tan Skin Girl.... 😍
Thank you for following & support 😘
✨For more channel✨
IG: Betty.biew ❤️
FB Page : Bettybiew

FULL PROFILE