รีวิว WANTED items!!! ใช้ทุกวั๊นทุกวัน ลองเอง หมดตัวเอง มาบอกต่อจ้า

14 1

ที่มา<<< ใครใคร่ข้าม ข้าม

สวัสดีแหละทุกคน นี่เปิดเทอมแล้ว เนื่องจากปิดเทอมที่ผ่านมาต้องฝึกงานเลยกลับมาอยู่บ้าน แท่นแทนแท๊นนน จึงได้Sponsorรายใหญ่ในหลายชิ้น จึงได้เกิดกระทู้นี้ขึ้นมา ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ คุณแม่ของฉันเองงง555

ทำความเข้าใจ <<< อ่านแล้วจะดี^0^//

เราเป็นคนหน้ามัน มีสิวเล็กๆช่วงที่ปจด.จะมา ดัดผม+ทำสี จะมาเล่าสู่กันฟังไอเทมที่ใช้บ่อยมั๊กมั่ก และช๊อบชอบ คือนี่เลือกมาแล้วเอาเฉพาะที่ถูกใจ แบบว่าถ้าหมดก็ซื้อต่อ

ปล โปรดใช้วิจารณญาณ เอาที่คิดว่าดี ว่าเหมาะ แล้วค่อยสอยนะทุกคน บางตัวเหมาะกะเราอาจไม่เหมาะกะคุณก็เป็นได้ ด้วยความปรารถนาดี

มาเริ่มกันตั้งแต่ ล้างหน้า บำรุงหน้า บำรุงผม

ตัวล้างเมคอัพที่ชอบ2ตัวนะทุกคน คือ Biodermaฟ้า กับ Purevivi คือใช้ดีทั้งคู่ สิวแทบไม่ขึ้นคือดีงาม แต่ๆพี่Biodermaเนี่ยราคาไม่น่ารักเท่าน้องPurevivi แต่น้องPureviviก็มีกลิ่นที่แรงไปนิดนึง(ไม่แรงมากมายอ่ะ) แต่เราชอบกลิ่นพี่Biodermaมากกว่า กลิ่นจะหอมอ่อนๆ ก็สลับใช้กันไป

ตัวเจลล้างหน้าที่ชอบAcne-aidฟ้า คือเราหน้ามันนะ เคยลองตัวส้มแล้วแต่คิดว่าชอบน้องฟ้ามากกว่า เพราะมันอ่อนโยนมั๊กมั่ก ไม่มีฟอง ล้างง่ายสบายฉัน ชอบค่ะ

ลูกรักที่ช่วยเรื่องสิว นี่เลย>>> Benzac5% กับ Medileen Anti Acne

เป็นอะไรที่ตอบโจทย์เรื่องสิวที่สุดแล้วสำหรับเรา ใช้คู่กันสบายหายห่วง ราคาbenzacน่ารักมาก แต่พี่Medileenไม่น่ารักเลย แต่คุณภาพนี่ดีจริงๆ เคยใช้แต่benzacอย่างเดียวมันไม่รอด จำเป็นต้องซื้อ คือมีช่วงนึงสิวเยอะเยอะมาก พวกสิวผดน่ะ สิวอักเสบไม่ค่อยเป็น พอเริ่มใช้medileenแล้วมันไม่ได้แบบตื่นมาสิวหาย แต่ประมาณ2-3อาทิตย์จะเห็นผลชัด สิวขึ้นน้อยลงมาก ที่มีก็ค่อยๆหายไป ชีวิตกลับมาสวยงามอีกครั้ง555

มาบำรุงหน้ากันด้วย>>> Biotherm น้ำแพลงตอนที่รัก

ขอบอกว่าถ้าคนหน้ามันมากๆอาจไม่ค่อยชอบ แต่นี่เป็นคนหน้ามันที่ปลงแล้วไง แบบถ้ามองข้ามว่าใช้แล้วมันไปสักนิดได้ ผลที่ได้คือออ หน้าเนียนละเอียด หน้าดูใสขึ้น รูขุมขนเล็กลง สิวและรอบสิวหายไว เป็นอะไรที่ชอบม๊ากมาก จบโม้ให้แม่ฟัง แม่จึงลองใช้ทันใด ปรากฎว่า555555 แม่ชอบมากกกกก จนสอยมาอีกขวด เพราะเดี๋ยวเปิดเทอมเราก็กลับหอ จะได้มีคนละขวด แม่บอกใช้แล้วสิว+รอยสิวหายไว หน้าเนียนขึ้น

ลูกรักเรื่องบำรุงผม>>>Kerastase

ใช้ดีมากสมราคา เพิ่งไปดัดผม+ทำสีมา ใช้มา2เดือนสังเกตุผมแทบไม่แตกปลายเลย กลัวจริงจัง

เนื้อเป็นออยมันๆ กลิ่นหอมอ่อนๆ ใช้แล้วผมไม่มันไม่ลีบ คือชอบค่ะ เราใช้ตอนผมหมาดๆ

กันแดดสำคัญสุดสามโลก เพราะเป็นคนที่ออกแดดบ่อยเวลาเดินไปเรียน

ลูกรักคือAnessaทองนั่นเองค่ะ ใช้แล้วหน้าหมองน้อยมาก แม้โดนแดดนาน+แรง กันน้ำเยี่ยม เป็นน้ำนมเกลี่ยง่าย มันเล็กๆแต่ซึมเร็ว แต่ๆกลิ่นแอลกอฮอล์แรงอ่ะ นอนนั้นชนะเลิศค่ะ

มาต่อกันที่Primer เพื่อหน้าเป๊ะติดทน โกลว์ๆ ดูสุขภาพดี>>>>ตัวนี้เลยBurberry Fresh Glow

เกลี่ยง่ายมาก ใช้แล้วหน้าดูเปล่งปลั่งสุขภาพดี ต้องการรีวิวละเอียดเชิญกระทู้ก่อนนะจ้ะ

งานรองพื้นก็มา>>>Lancome Teint Miracle รักนางที่สุด

เกลี่ยง่าย ติดทน ไม่ทำให้หน้ามัน ไม่หนักหน้า แถมช่วยบำรุงอีกต่างหาก แต่ที่เด็ดคืออออ

เวลาออกแดด เหงื่อไหลเป็นอะไรที่ดีงามเปล่งปลั่ง เป็นธรรมชาติมากๆๆๆ รู้สึกหน้าดีเว่อร์ หน้าไม่หมอง ต้องการรีวิวละเอียดเชิญกระทู้ก่อนนะจ้ะ

ให้ดูสภาพกันเอาเอง555

คอลซีลเลอร์>>>MAC นั่นเองจ้า

เป็นอะไรที่ชอบมาก ใช้ทั้งปกปิดสิว เชดดิ้งหน้า ผสมกันเมามันส์มาก

คือเข้าใจป่ะ บางทีสิวขึ้นตรงข้างแก้มที่ต้องเชดดิ้ง ก็ผมสสีเข้มๆเชดดิ้งกันไป ถ้าสิวขึ้นหน้าผากงี้ก็ใช้สีอ่อนๆไฮไลท์เล็กๆ สนุกสนานอ่ะทุกคน ปกปิดดีใช้ได้เลยนะ แต่ไม่ได้แบบติดเป๊ะทั้งวัน ต้องมีอย่างอื่นช่วยกันไป

แป้งฝุน>>>ที่ใช้เธอมาอย่างยาวนาน Laura Translucent Loose setting powder

ใช้แล้วเบาๆ ไม่หนักหน้า หน้าดูผ่องเป็นธรรมชาติ ไม่ปกปิด แต่ติดทนนาน ช่วยเรื่องคุมมัน รักนะจ้ะ ต้องการรีวิวละเอียดเชิณกระทู้ก่อนจ้า

งานคิ้ว>>> Kate ที่รักนั่นเอง

ชอบที่ความเป็นธรรมชาติ ใช้แล้วติดทน ราคากำลังดี เขียนง่ายมั๊ก

ที่สำคัญขาดไม่ได้เลยก็คือ บรอนเซอร์>>>Hourglass Luminous bronze

รักเธอที่สุด ใช้แล้วหน้าพุ่ง มีมิติ แต่ที่สำคัญเป็นธรรมชาติ ใช้แล้วไม่หนักหน้า หน้าไม่หนา ไม่เป็นปื้น เกลี่ยง่าย ใช้แล้วกลืนไปกะผิว ชอบสุดๆ

งานบรัชออนที่ดิฉันคลั่งไคล้>>> Hourglass & Gucci Hgชอบสี Incandescent กับ diffuse heat

Incandescent เป็นบรัชออนที่ตอบโจทย์สำหรับเรามากสุดๆ จริงๆ คือใช้แล้วเป็นธรรมชาติมากๆ ใช้แล้วไม่หนา สีสวยกำลังดี ใช้แล้วไม่ตูดลิงแม้จะเผลอฟาดไปซะ ติดทน เป็นไฮไลท์ในตัว

Diffuse heatก็ดีงามค่ะ สีจะชัดกว่าIncandescent

จะจบละ ตัวที่ทำกรี๊ดสุดๆๆไปเลยก็คือ Hourglass lighting palette

เป็นอะไรที่ถูกจริตสุดๆในสามโลก งานหน้าพุ่ง โกลว์ๆ ดูหน้าเนียนฟุ้งๆ ถ่ายรูปดูมีมิติมากๆ ดูฉ่ำแดด ใช้แล้วมีแต่คนทักหน้าเนียน ใช้แล้วไม่หนักหน้าเลย ดูเป็นธรรมชาติ เราจะใช้Dim lightลงทั่วหน้า แล้วใช้radiantลงข้างแก้มเชดดิ้งอีกที ดูเนียนกลมกลืนไปกะผิวมาก ดูหน้าเรียว หน้าเนียนมาแต่เกิด555

เรื่องสีปาก >>> Burt's bee ชนะเลิศ

ติดทน ใช้แล้วปากไม่คล้ำ บำรุงปาก ติดทนมาก กลิ่นกำลังดี ถ้าอยากได้ลุคใสๆก็ใช้ตัวเหลืองที่ไม่มีสี อยากดูชมพูสุขภาพดีก็ใช้ตัวสีน้ำตาล หรือถ้าเบื่อๆอยากมีสีชมพูน่ารักๆก็หยิบtint ของetudyมาลงบางๆแล้วตามด้วยBurt's beeก็ดีไปอีกแบบ

ปิดท้ายด้วย

MAC Perp+Prime ใช้แล้วเมคอัพติดทน 2ฟืดกำลังดี สบายๆออกจากบ้านโลด

ใครมีอะไรจะแนะนำ ติชม เมาท์ก็ตามสบายนะคะ

ปล ใครสนใจรีวิว ไพร์มเมอร์ รองพื้น ตามไปๆ

รีวิว 7 รองพื้น 4 ไพร์มเมอร์ 2 แป้งฝุ่น งานผิว งานโกลว์ ใน everyday life ที่ตากแดดทุกวั๊นทุกวัน

eyehup

eyehup

FULL PROFILE