แม่บ้านมือใหม่ หัดเอาใจคุณสา กับเมนู ลำไยอัญมณี

2 0

สวัสดีจ้าาาาา

วันนี้ไม่ได้มาวึ่นวือเครื่องสำอางค์เหมือนอย่างเคย แต่จะมาแชร์ถึงการทำอะไรเล็กๆน้อยๆ ประสาแม่บ้านมือใหม่ ทำกับข้าวก็ไม่เป็น 555 แอบเห็นคลิปเพจ เชฟนุ่น Foodtravel ทำแล้วดูง่าย น่ารักน่าทาน เลยเอามาฝากให้ลองทำตามดูนะจ๊ะ

สิ่งที่ต้องมี

1. ลำไยกระป๋อง ยี่ห้ออะไรก็ได้ตามสะดวกค่ะ

2. ปีโป้รสชาติที่ชื่นชอบ

3. ไมโครเวฟ

เริ่มโดย เทลำไยออกจากกระป๋องโดยแยกน้ำออกนะจ๊ะ แล้ววางเรียงกันบนจานแบนๆแบบนี้

จากนั้นก็เอาปีโป้ 1-2 อัน เข้าเวฟใช้ไฟแรงสุด แต่แปปเดียว สังเกตเหนมันละลาย ก็ใช้ได้แล้วล่ะ

เอาปีโป้ที่ละลายนั้น มาตักหยอดใส่ลงในลำไย อยากได้กี่สีตามสบายเลยน้าาาา

ว้าววววว...... น่าตาน่าทานเน้อ อัญมณีของข้าาาาาาาาาาา

พอปีโป้เริ่มเเข็งตัวเราก็นำมันแช่ใส่ตู้เย็นจ้าาา

ท้าาาาาาดาาาาาา เสร็จแล้ว 55 ง่ายกว่านี้ก้อปอกกล้วยแล้วล่ะ

ลองทำกันดูนะจ๊ะ บ๊ายบาย......

phuueng

phuueng

สวัสดีค่ะ ผึ้งค่าาา ...

FULL PROFILE