Review : Illamasqua Glamore Lipstick จัดเต็ม 9 สี

44 21

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆชาวจีบัน ที่น่ารักทุกคน

วันนี้พีชกลับมาพร้อมกับ Swatch & Review ILLAMASQUA Glamore lipstick ทั้ง 9 เฉดสี

อูยยยย แค่พูดชื่อยี่ห้อก็รับรองได้เลยว่าต้องแซป

ที่สำคัญทางแบรนด์เค้าบอกว่า ลิปรุ่นนี้ ทาปุ๊บ ให้ปากอวบอิ่มแบบ 3D เลยหล่ะค๊า

เนื้อลิปรุ่นใหม่ ริมฝีปากแบบไหนก็เอาอยู่

ลิปเนื้อครีม พิกเม้นแน่นๆ

เฉดสีมีให้เลือกเยอะมาก ตั้งแต่สายนู้ด ไปยังสายแซป

ไปดูกันดีกว่าค่ะ ว่าพีชทาบนปากแล้ว จะออกมาเป็นอย่างไร

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

แถมๆ วันนี้ เป็นวิธีการทาปากแบบ 3D ที่ฝรั่งเค้าชอบทำกันค่ะ

ใครที่ปากบาง ลองดูวิธีนี้กันดู จะช่วยเพิ่มอวบอิ่ม แบบไม่ต้องฉีด Filler กันเลย

วิธีการทาลิป เพื่อให้ปากอวบอิ่มแบบ 3 มิติ

1. ลงคอนซีลเลอร์เพื่อกลบความเข้มของขอบปาก
  2. ใช้แปรงลิปสร้างขอบหยักของปาก ( Illamasqua Glamore lipstick สี Cherub)
  3. ลากจากมุมปากทั้งสองข้างมาเชื่อมกัน
  4. ทำแบบเดียวกันปากล่างเลย เว้นตรงกลางไว้
  5. ทาสีที่อ่อนกว่า เพื่อเบลนให้ใกล้เคียงกัน ( Illamasqua Glamore lipstick สี Rosepout)
  6. เกลี่ยสีให้เบลนๆแบบไล่สีนะคะ ระวังจะกลืนเหมือนผสมสี
  7. เพิ่มเนื้อปากให้ดูอวบอิ่มด้วยไฮไลท์ที่มีชิมเมอร์ แตะกลางปาก รอยหยักปาก
เสร็จแล้วววว

เห็นชัดว่าทุกสี เม็ดสีแน่นมาก และที่สำคัญ ติดทนมากค่ะ

ราคาแท่งละ 990 บาท ค่ะ

เพื่อนๆสามารถเลือกซื้อ ลองสี ได้ที่เคาเตอร์อิลามาสก้าทุกสาขาค๊า

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาชมค่ะ

ไหนๆก็ใกล้จะสิ้นเดือนแล้ว

หวังว่ารีวิวนี้จะเป็นประโยชน์ในการซื้อลิปสติก ในครั้งต่อไปของเพื่อนๆนะคะ วันนี้พีชขอตัวลาไปก่อน

ฝากกดเลิฟ กดติดตามก็ด้วยนะคะ บ๊ายบายยย

wonderpeach

wonderpeach

wonderpeach

สวัสดีค่ะ ชื่อ พีช ค่ะ

ชื่อใหม่ หน้าเก่า

ชื่นชอบการแต่งหน้าเป็นที่สุด อยากมาแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆจีบันได้รับชมกันค่ะ เปลี่ยน login มาจาก lookpeach นะคะ

เพื่อนๆสามารถติดตามกันต่อได้ทั้งใน ig และ FB

" wonderpeach " ค่ะ

FULL PROFILE