ลองใช้ BB ครีม ของมิสทีนแล้วค่ะ

เห็นเพื่อนๆ ฮิตกัน เลยลองบ้าง หลังจากที่ได้ BB ครีมมา ลองบีบออกมา หง่ะ!...ทำไมสีมันเข้มอย่างนี้ล่ะ(ทาแล้วหน้าจะคล้ำมั้ยเนี่ย)เลยไม่กล้าทา BB ครีมของมิสทีนอย่างเดียว เราเลยผสมกับเบสKiss ซะ ผลออกมาผ่องมาก ยิ่งทาแป้งแล้วยิ่งผ่องมากเข้าขั้นวอกเห็นจะได้แต่เราใช้แป้งฝุ่นนะใช้แป้งพัพไม่ได้แพ้และหมองด้วย ระหว่างวันก็ไม่หมองนะ หน้าไม่มันด้วย(เพราะKissรึเปล่า) เพื่อนใช้แล้วเป็นอย่างไรบ้างหรือมีเทคนิคอะไร แลกเปลี่ยนความรู้กันบ้างนะคะ

ปล.เราอยากโชว์รูปให้ดู และอยากทำ How to บ้างแต่ติดตรงที่ว่าเราทำแล้วรูปมันไม่ขึ้นไม่รู้เป็นที่อะไรหรือเราไม่เป็น...
ถูกและดี น่าลองจังเลย
ลองผสมก่า glossy ดูนะค่า

เหนพี่เราบอกเวิค
เราใช้ แล้วแต่ว่า ...

แพ้คร้าบบบ 55+

+ หน้าหมองด้วยอ่ะ

เลยหยุดใช้ไปเลยยย

เกือบซ์้อ หลอดที่ 2แล้วอ่ะดิ ..

ลองแล้วเหมือนกัน
มิสทีนผสมกะกลอสซี่ โรตรี ผ่อง เด้งมากๆๆ แต่ไม่ค่อยช่วยเรื่องหน้ามัน แต่ผ่องเนี่ยใช้ได้เลยที่เดียวขนาดไปเดินเจเจนะ กลับถึงบ้านยังเด้งอยู่เลยค่ะ แอบชอบ

มิสทีนผสมรองพื้นเมย์เบลลีนผ่องแบบแมทๆค่ะ ปกติถ้าใช้เมย์เบลลีนตัวเดียวจะบางเบาปกปิดไม่ค่อยดีค่ะ แต่พอใช้คุ่กันแล้วปกปิดได้ดีขึ้นอีก1ระดับ ชอบค่ะ

ปล.ครั้งแรกเซย์ใช้แบบเพียวๆๆเพื่อนบอกว่าไม่หมองแต่เซย์รุ้สึกว่าหมองเลยลองผสมดูกะตัวอื่นค่ะ ผ่องขึ้นทันตาเห็นแหะๆ

อะน่าลองแฮะ เดี๋ยวไปสั่งกะพี่ที่ทำงานดีกั่ว โฮะๆๆๆ

หน้ามันใช้ผสม BB มีสทีน กับสิ่งได้ดีค่ะ
 1. คิส
 2.กลอสซี่ โรตี

อู้ว้าว....อ่านไปอ่านมาชักอยากลองแหะ เสียทรัพย์อีกแล้วสิเรา
ลองแล้วเหมือนกันค่ะ แต่แอบผสมเบสมะนาวลงไปนะ คุมมันได้พอควร ^ ^

เราใช้ผสมกับเบสคิสค่ะ เพราะหน้ามันมาก แต่ใช้แล้วหน้าก็ไม่ค่อยมันเท่าไหร่
ใช้คู่กับแป้งตลับ(ไม่ผสมรองพื้น)ของคลีนิกข์อ่ะค่ะ
สามียังชมเลยว่าไปทำไรมา วันนี้ดูหน้าใสดี

อยากลองจัง แต่กลัวแพ้อ่ะ

ใช้แล้วค่ะ ผสมกะเบสของโอเรนทอล เช้าก็ผ่องดี แต่ตกบ่ายมีมันบ้างต้องเติมแป้ง ก็ดีอยู่ในระดับหนึ่ง ถ้าเทียบกับราคาขนาดนี้ก็โอแล้วละคะ
ลองใช้แล้วเหมือนกันค่ะ...

ชอบ ชอบ
อ่ะ อยากได้บ้างจังค่ะ ซื้อที่ไหนเนี่ย
เพราะหน้ามันสุดๆ เล้ย
เราใช้แล้วหมองๆ หน้าเหมือนโดน ของเลยถึงจะใช้น้อยแค่ไหนก็เถอะ
เพิ่งได้มาวันนี้เลยยยย
เมื่อกี๊แม่เพิ่งเดินมาบอกว่าของที่สั่งไปได้แล้วนะ
ฮี่ๆๆ

แต่...ตอนนี้หน้าแหกอย่างแรงค่ะทุกท่าน เพิ่งไปหาหมอมา คาดว่าจะใช้อะไรไม่ได้ไปซักพัก
ไว้ใช้แล้วเป็นไงจะมาบอกนะคะ
เราว่าข้อดีก็คือถูกค่า ถูกมากกกกก
แบบตอนตัดสินใจสั่งของเนี่ย คิดว่าเอาวะ แพ้ก็ไม่เป็นไร ไม่แพง แฮ่ๆ

ลองใช้แล้วเหมือนกันค่ะ ผ่องๆๆ ดี แต่แอบมัน นิ๊ดหนึ่ง
แต่เราก็หน้ามันขั้นเทพอยุ่แล้ว เลยพอรับได้ค่ะ...

สรุปว่า ชอบค่ะของดีราคาถูก อิอิอิ

ลองละ ชอบๆๆๆๆๆ
แป้งติดทนดี
เราลงกันแดดทิฟฟาก่อน
ทำให้เกลี่ยง่าย แล้วก็ตามด้วยแป้งนาทริฟ
เริ่ด

ช่วงนี้ก็ลองใช้อยู่ ผสมกัน Lotree Glossy ค่ะ เนียน วาว ดี แต่ช่วงบ่าย ๆ ก็มีมันตาม T zone อ่ะ พอซับมันออกก็เด้งเหมือนเดิมค่ะ ไม่ต้องเติมแป้ง  
ก็สมราคาค่ะ พอใช้ได้

เอาผสม  กอสซี่ ..  เด้ง แวววาว

หาซื้อยาก ทำไงดีอยากลอง

เหอๆๆ ลองกันใหญ่เลย
ไว้ลองแล้วจะแวะมาเม้นท์ให้ฟังนะจ๊ะ

เหมือนกันเลยค่ะ บีบออกมาสีมันเข้มเลยม่กล้าใช้เดี่ยวๆ ก้อเลยผสมกับ BB ตัวอื่น ก้อใช้ได้อยู่ค่ะ

ลองแล้ว หลังจากที่ดิ้นรนหาซื้อมาได้ ราคา90บาท

ปกติ ไม่ค่อยใช้รองพื้น แต่ทาแป้งแบบผสมรองพื้น ก็โอเค พอไปทำงานได้  

วันแรก ทดลองใข้bbมิสทีนแล้ว แบบว่าเราใช้ผสมกับเบสน้ำนมของบีโอเลขวดสีขาว เพื่อให้มันลดความหนืดไป จะได้ทาง่ายๆ  แล้วตามด้วยแป้งฝุ่นของเด็กอ่ะ  เราว่ามันก็เฉยๆอ่ะ เหมือนเดิม ไม่ได้เด้งไรมาก สงสัยว่าจะผิดสูตรแน่เลย  คงต้องหาอะไรมาผสมแล้วแหละ  แล้วแป้งคงต้องหาแป่งฝุ่นแบบอื่นมาใช้ด้วย

ถ้าอยากลองรีบซื้อหน่อยก็ดี  เพราะรู้สึกราคาจะแพงขึ้นทุกรอบเลย

สงสัยจะรู้ว่ากระแสดี 555

จาก  82  เป็น 85 ล่าสุดรุ้สึกจะ  90 แล้วหละ  ราคาสาวมิสทีน นะค่ะ

ที่ลองใช้ก็ดี แต่ถ้าอยากผ่อง ๆผสมอย่างอื่นลงไปด่วยจะดีกว่า สีเข้มมาก ๆ

เราผสม base kiss +  dazzling glow ของ 0P  ดีค่ะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น