Momybowy : Makeup Tutorial Mix Grey eyeshadow and pink lips for Sweet Look

14 5

สวัสดีค่า วันนี้ต้อนรับวันสดใสด้วยฮาวทูแต่งหน้าโทนสีเทาหวานๆ ที่แต่งแล้วเจิดแน่นอนจ้า แต่งตามได้ง่ายๆไม่ยากเลย เอาล่ะตามไปดูกันจ้าว่าจะออกมาเป็นยังงัย

เริ่มแรกคือลงPrimer and Foundation ลงไปก่อนเกลี่ยให้ทั่วใบหน้า

สามารถเข้าไปดูรีวิวทั้ง2ตัวนี้ได้ตามลิ้งค์นี้ค่า

https://jeban.com/viewtopic.php?t=204015

เฉดดิ้งสักหน่อยโดยเน้นบริเวณใต้โหนกแก้มเพื่อให้ใบหน้าเรียวขึ้น

แต่อย่าลืมลงทั่วกรอบหน้าด้วยนะคะเพื่อให้กลมกลืนเป็นธรรมชาติ

มาเพื่มความเป๊ะด้วยแผ่นติดตา2ชั้นค่ะ ระดับการติดคือ... แล้วแต่วันเลยค่ะ บางวันติดสวยเท่ากันบางวันติดไม่เท่kกัน เช่นครั้งนี้เป็นต้น ก็แหม่ไม่มีใครตาเท่ากันเป๊ะทั้ง2ข้างนี่เนอะ ใช่ไหม(สำเนียงสุพรรณแบบไอ้อ่ำ555)

ลงขั้นตอนการแตงหน้าตามนี้เลยค่ะ แต่ถ้าใครอยากดูเป็นภาพเคลื่อนไหวก็ดูYoutube โลดค่า

มาต่อที่คิ้วค่ะ วันนี้เขียนหนานิดนึง สังเกตว่าหัวคิ้วเดิมจะไม่ค่อยมี

เลยเติมให้หนาขึ้นมาหน่อยจะได้สวยงาม

จากนั้นก็เฉดดิงจมูกทั้ง2ข้างโดยเริ่มจากหัวคิ้วเกลี่ยให้กลืนๆกันไปก่อนจากนั้นค่อยๆไล้มาตรงข้างจมูกทั้ง2ข้าง

วันนี้แก้มอยากได้สีแดงระเรื่อๆดูสุขภาพดีค่ะ แถมยังเป็น

Cream Cheekอีก รับรองติดทนแน่นอน

วันนี้ลงลิปสีชมพูที่โบว์คิดว่าเข้าได้กับทุกสีผิวนะ

เอาล่ะเสร็จแล้วค่า

Make Up

Laura Mercier Foundation Primer

Laura Mercier Silk Cream Photo Edition Foundation

Super Mom Professional Contouring and Highlighting kit

Clio Professional Virgin Kiss Lip Primer SPF13

Bobbi Brown long Wear eye base

Collection Eye uncovered #Nude Grey Palette

Maybelline hyper sharp Wing

Mee Auto Pencil eyeliner #glitter black

Mille Superstar glitting gel liner

Canmake Powdery Brown pencil

Canmake Cream Cheek

Ingrid Cosmetics #291

Sulwhasoo lumitouch powder SPF25

ขอบคุณที่ติดตามชมค่า

Momybowy

Momybowy

Bowy

FULL PROFILE