แต่งตาง่ายๆ เข้ากับทุกลิป ด้วยลิป 2 สี แต่ได้ 4 ลุค By AEมาเอง

51 23

สวัสดีค่า สาวๆ วันนี้เออีมาเอง จะมาทำฮาวทูการแต่งตาง่ายๆให้เข้ากับทุกลิป

แถมยังใช้ลิปแค่ 2 สี แต่งได้ตั้ง 4 ลุคแหนะ

ตามมาดูกันเรเร้ววววววว

ลงกันแดดก่อนน้า เพราะแดดเมืองไทยไม่เคยปราณีใคร

Chou oil free sunscreen SPF50 PA+++ แหนะ

ตัวนี้ลงแล้วหน้าไม่แห้ง แถมเกลี่ยง่ายติดผิวไปอีก

รองพื้นสุดเลิฟ L'oreal lucent magique ตัวเดิม ที่เพิ่มเติมคือ อุปกรณ์ช่วยประหยัดเวลา

ฟองน้ำรูปไข่ของ Chou นั่นเองงง

วิธีใช้คือ เออีจะใช้สเปรย์น้ำแร่ฉีดที่ฟองน้ำให้ชุ่มแบบหมาดๆ แล้วก็ใช้กดรองพื้นค่ะ

จะทำให้ได้ผิวที่ฉ่ำๆ บางเบา ดูเป็นธรรมชาติ

ต่อจากรองพื้นก็คงหนีไม่พ้นคอนซิลเลอร์

U-Star Zignature 3in1 perfect concealer ค่ะ

ใช้คู่กับฟองน้ำรูปไข่ โดยใช้บริเวณแหลมๆเล็กเกลี่ยแบบกดๆนะ อย่าปาด

พาเลทคอนซิลเลอร์ของ U-Star คือมีครบเลย ก็อย่างที่เขาบอก 3in1

เริ่มด้วยไฮไลท์เลยค่ะ ด้วยสีขาวสุด ตามภาพเลยยย

ส่วนสีตรงกลางจะออกเหลืองๆ ใช้คอนซิลเลอร์สิว แต่ช่วงนี้เออีไม่มีสิว เลยไม่ได้ใช้

ต่อด้วยคอนทัวร์กรอบหน้าด้วยสีเข้มสุดค่ะ

ค่อยๆแตะนะ เม็ดสีชัดมากกกก แตะนิดเดียว ชัดลื้มมมม

มาที่คิ้วค่ะ เออีใช้ของ K-palette real lasting eyebrow

ตัวนี้เป็นแนวๆปากกาเมจิก แต่ไม่เข้มเหมือนหลายๆยี่ห้อที่เออีเคยใช้

ดูเป็นธรรมชาติ แถมติดทนด้วย

ขอเติมงานฝุ่นให้คิ้วฟุ้งๆนิดนึงด้วย Botanics eye colur สี cinnamon ค่ะ

เดี๋ยวเราไปต่อที่งานตารัวๆกันเล๊ยยย

ด้วย NAKED 3

เพิ่มความสดใสด้วย U-Star eyeliner สีขาวมุก

ตัวนี้เกลี่ยง่ายเหมือนอายแชโดว์เนื้อครีมเลยค่ะ แถมยังติดทนทั้งวันอีก

เขียนขอบตาด้วย Beauty People สีดำสนิทค่ะ

โดยเขียนบางๆ ไม่ต้องหนามากนะ

จากนั้นดัดขนตา และปัดขนตาด้วย Beauty People Fun Fun

รุ่นสีม่วง เน้นความยาวค่ะ

มาเน้นมิติของหน้าอีกนิดด้วยแป้งไดโนเสาร์

ตามรูปเลยค่ะ ใต้ตา หน้าผาก สันจมูก และคาง

เหมือนที่เราไฮไลท์ด้วยเนื้อครีมของ U-Star

ปัดแก้มด้วย Mistine all season blush on สี Fresh wide

เออีชอบสีนี้มาก ดูได้จากมันใกล้จะหมดแล้ว 5555555

และไฮไลท์ด้วย Etude House face designing brightener

บริเวณโหนกแก้ม หน้าผาก สันจมูก และคาง

เรียกง่ายๆคือ ปัดทับไฮไลท์เลยค่ะ >3<

ลำดับต่อไป เดี๋ยวเราจะมาดูกันว่า เออีได้งานปากสีอะไรบ้าง

โดยลิปที่ใช้เป็นของ Jordana (made in USA)

สี #02 Matte Blush

สี #18 Matte Ambition เป็นลิปเนื้อแมท แต่พอทาแล้วปากไม่เป็นขุยเลย ปกติเออีไม่แตะลิปแมทเลย

สงสัยต้องยกเว้นของ Jordana และ

เดี๋ยวๆๆๆๆ ก่อนโชว์สีปาก แอบไปติดขนตาปลอมมา

เพื่อความฟรุ้งฟริ้ง

เออีใช้ของ บอกต่อ Bohk-Toh เบอร์ P-048 นะคะ

อันนี้ใช้สี #02 Matte Blush ทาทั่วปาก

แล้วใช้สี #18 Matte Ambition ทาแตะๆเหมือนเป็นทินท์ด้านในค่ะ

ขอปิดท้ายด้วยสีที่เออีโปรดปราน ทาแล้วหน้าสว่างมากกก

จบแล้ว กับ ฮาวทูแต่งตาง่ายๆให้เข้ากับทุกสีลิป

ส่วนฮาวทูครั้งหน้าจะเป็นอะไร อย่าลืมติดตามกันน้า

วันนี้เออีไปทำงานก่อน บ๊ะบายยยยยยย

AEมาเอง

AEมาเอง

https://www.facebook.com/rachawan.ruamsuk

Fanpage : AE มาเอง
https://www.facebook.com/AEtalkwithyou

FULL PROFILE