[REVIEW] มาส์กหน้าขาว SOSKIN Sleeping White Mask

1 1

สวัสดีค่าสาวๆจีบัน วันนี้ออมกลับมาพร้อมกับรีวิวสกินแคร์กันบ้าง ซึ่งผลิตภัณฑ์ที่ออมจะนำมาพูดถึงในวันนี้คือ SOSKINS Sleeping White Mask ค่ะ

เพื่อนๆก็น่าจะทราบกันอยู่แล้วว่า การมาส์กหน้านั้นเป็นขั้นตอนการบำรุงหน้าที่สำคัญมาก โดยเฉพาะการมาส์กหน้าในตอนกลางคืน เพราะการมาส์กหน้านั้นจะช่วยบำรุงและฟื้นฟูสภาพผิวให้พร้อมสำหรับการแต่งหน้าหรือการเผชิญกับมลภาวะต่างๆในแต่ละวัน วันนี้ออมเลยจะหยิบมาส์กหน้าในดวงใจของออมดีออมได้ลองใช้แล้วชอบ รู้สึกว่าผิวหน้าดีขึ้นจริง

สำหรับออมแล้ว สิ่งที่ชอบที่สุดในตัวมาส์กนี้คือ เนื้อสำผัสของครีมค่ะ เนื้อครีมเข้มข้นมาก แต่ไม่หนักหรือมันหน้า ทาลงไปแล้วรู้สึกลื่นๆสบายผิวดี ไม่เหนียวเหนอะหนะ ทำให้ออมใช้เจ้าครีม Sleeping Mask ตัวนี้ข้ามคืนได้อย่างสบายๆ

แต่แน่นอนว่าสิ่งที่สำคัญกว่าเนื้อสำผัสที่นุ่มลื่นคือส่วนผสมและวัตถุดิบในครีมกระปุกนี้ เรามาดูส่วนผสม 6 อย่างหลักๆที่ทางแบรนด์เค้าได้กล่าวถึงไว้กันค่ะ

1.พิษงู:ถูกยกย่องให้เป็น Anti-ageing peptide จึงช่วยกระตุ้นการสร้างเส้นใย Collagen และ Elastin ของผิว ทำให้ริ้วรอยตื้นขึ้นและค่อยๆเลือนหายไปอย่างเป็นธรรมชาติช่วยให้กล้ามเนื้อผิวยกกระชับ

2.เมือกหอยทาก : สารสกัดจากเมือกหอยทาก มีหน้าที่เก็บความชุ่มชื้นให้กับผิว กระตุ้นการสร้างคอลลาเจน ลดรอยแผลจากสิว ลดริ้วรอยบนใบหน้า

3.Alpha arbutin : ช่วยทำให้ผิวขาวกระจ่างใส และปรับโทนสีผิว ให้สม่ำเสมอ ลบเลือนจุดด่างดำบนผิวให้จางหายอย่างเป็นธรรมชาติ

4. สารสกัดจากสาหร่ายสีแดง : เป็นสารที่ได้รับการยกย่องว่าเป็นสุดยอดสารต่อต้านอนุมูลอิสระที่ดี ช่วยให้ผิวอ่อนเยาว์ ลดริ้วรอย ลดความหย่อนคล้อย จุดด่างดำ

5.ว่านหางจระเข้ : ช่วยปรับสภาพผิวลดอาการแพ้ระคายเคืองโดยเฉพาะผิวที่ไหม้เกรียมแดด ปกป้องผิวจากรังสี UV สมานแผลเป็นต่างๆทำให้แผลหายเร็วขึ้น ลดการอักเสบและระคายเคืองของผิวได้อย่างมีประสิทธิภาพ ให้ความชุ่มชื้นแก่ผิว ให้ผิวเรียบเนียน ลดการอักเสบของสิวทำให้สิวแห้งเร็วมีฤทธิ์ฆ่าเชื้อแบคทีเรีย ผิวจะเนียนนุ่มและชุ่มชื้นไม่แห้งกร้าน

6. นาโนวิตามินซี : วิตามินซี นวัตกรรมใหม่ จากประเทศญี่ปุ่น เพิ่มความกระจ่างใสให้กับผิว ลดรอยดำจากสิว พร้อมทั้งยับยั้งเชื้อแบคทีเรียที่เป็นสาเหตุหลักของการเกิดสิว

เห็นส่วนผสมแแบบนี้แล้วดูเยอะ ความจริงมีมากกว่านี้อีกนะคะ แต่ออมเลือก 6 อย่างหลักๆที่เป็นตัวเด่นของเค้า เพื่อนๆจะเห็นได้ว่าครีมตัวนี้มีคุณสมบัติมากมาย ครอบคลุมหลายๆปัญหาและน่าจะตอบโจทย์เพื่อนๆกัน

เรามาดูผลลัพธ์จากการใช้ครีมตัวนี้บ้างดีกว่า...

มาดูหน้าสดของออมกัน !

รูปนี้ไม่ได้ Retouch หรือแต่งแสงเลยนะคะ เป็นแสงธรรมชาติล้วนๆ ออมพอใจกับครีมนี้มากค่ะ คือใช้แล้วหน้าเนียนนุ่ม ดีขึ้นกว่าเก่า แน่นอนว่าสภาพผิวของแต่ละคนไม่เหมือนกัน ออมโชคดีที่ไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องผิวมากนัก แต่ออมว่าครีม SOSKINS Sleeping White Mask ตัวนี้ก็เป็นอีก 1 ทางเลือกสำหรับสาวๆที่กำลังมองหน้ามาส์กหน้าดีๆสักตัว ที่มีคุณสมบัติครบ พร้อมบำรุงหน้าเราได้รอบด้าน ออมว่าสภาพผิวไหนก็น่าจะใช้ได้นะคะ เพราะเอาไว้ใช้ตอนกลางคืนยังไงเราไม่ต้องห่วงเรื่องความมันส่วนเกินอยู่แล้ว

สำหรับเรื่องราคา SOSKINS Sleeping White Mask ตอนนี้มี 2 ขนาดนะคะ

ขนาด 30g 890 บาท.

ขนาด 15g 650 บาท

ซื้อได้ตามตัวแทนจำหน่ายหรือใน Facebook ค่ะ

สำหรับววันนี้ก็หมดเวลาของออมแล้วค่ะ ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่ติดตามชม แล้วเจอกับออมได้ใหม่ในกระทู็หน้านะคะ บ้ายบายยย ^^

**หมายเหตุ ทางเจ้าของแบรนด์ SOKINS ได้ส่งสินค้ามาให้ออมทดลองใช้ แต่รีวิวทั้งหมดยังคงเป็นความเห็นที่แท้จริงค่ะ**

pich_om_95

pich_om_95

FULL PROFILE