++ How To แต่งหน้าตามนางแบบแบรนด์ Elie Saab ++

54 19

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆชาวจีบันที่น่าร๊ากกกกทุกคน

วันนี้พีชมีมินิฮาวทูง่ายๆ มาฝากค่ะ

เป็นลุคที่ได้แรงบันดาลใจ มาจากนางแบบในแฟชั่นโชว์ของ Elie Saab Fall Winter 2015-2016 แต่หน้าเราเอเชียซะขนาดนี้ ขอประยุกต์ให้เหมาะกับเบ้าหน้าพีชนะคะ 55555

เราจะไปโฟกัสที่ตากันค่ะ ส่วนอื่นเป็นโทนนู้ด น้ำตาล ค่ะ

ถ้ามีเบ้าตาลึกๆใหญ่ๆแบบฝรั่ง หางตาจะหนาและชัดกว่านี้ค่ะ

พีชลองเอามาแต่งปรับลุคให้ใช้ได้จริงค่ะ ไปลองดูกัน

face

รองพื้น Nars All day Luminous Weightless foundation สี Light4

Super Mom Concealer Palette

Cover loose setting Powder

Shade - Light

Essence Matte Bronzer

Tarte Amazonian Clay Powder Vlush #Captivating

Hourglass Ambient lighting powder #Diffused Light

Lip

Illamasqua # Starkers

Eyes
Maybelline Color Tattoo #Gold Rush
Beauty Cottage Sweet Lolita eyebrow kit
in2it gel liner pencil #copper
Cosluxe Trust me auto eyeliner
Urban Decay Naked1
L'oreal Miss Manga mascara

Contact lens >> Babie Chic 3 tone #grey

พีชทำไว้ในรูปแบบ VDO ด้วยค่ะ

ใครเน็ตแรงๆ เรียนเชิญไปรับชมค๊า

ฝากกดไลค์ Subscribe ด้วยนะคะ

ขั้นตอนการแต่งตา

1. ลงเบสสีทองบนเปลือกตา เลยรอยพับเปลือกตาขึ้นมาเล็กน้อย
  2. ใช้สีน้ำตาลกลางเบลยจากหางตาเข้ามาเว้นบริเวณหัวตาเล็กน้อย
  3. เขียนอายไลน์เนอร์ด้วย สีทองแดง วิงหาตาที่เพื่อนๆชอบ
  4. เขียนขอบตาด้วยอายไลน์นเนอร์สีดำใน inner
  5. ใช้สีน้ำตาลเข้มเบลนขอบระหว่างสีดำและสีทองแดง และสีน้ำตาลหม่นบริเวณขอบขนตาล่าง
  6. ปัดมาสคาร่าทั้งบนและล่าง
  7. เขียนคิ้วง่ายมาก เพียงแค่ร่างทรงคิ้วให้ดูธรรมชาติ และปัดมาสคาร่าคิ้วให้ดูซอฟลงค่ะ

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาชมนะคะ

ยินดีรับฟังคำติชมจ้า

ขออภัย สีเพี้ยนมากเลย ไม่ได้จัดไฟ แสงผ่านม่านสีชมพู ภาพเลยดูสีชมพูไปหน่อย

หวังว่าทุกคนจะชอบลุคนี้กันนะคะ

ขอจบบล็อกนี้เพียงเท่านี้ค่ะ

เจอกันใหม่บล็อกหน้า

มีรีวิว ลิปสติกจัดเต็ม รออยู่

สวัสดีค่ะ

บายยยยยยยย

Wonderpeach

wonderpeach

wonderpeach

สวัสดีค่ะ ชื่อ พีช ค่ะ

ชื่อใหม่ หน้าเก่า

ชื่นชอบการแต่งหน้าเป็นที่สุด อยากมาแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆจีบันได้รับชมกันค่ะ เปลี่ยน login มาจาก lookpeach นะคะ

เพื่อนๆสามารถติดตามกันต่อได้ทั้งใน ig และ FB

" wonderpeach " ค่ะ

FULL PROFILE