แนะนำคลีนิคหน่อยนะคะ จะไปจี้ไฝออก

จะไปจี้ไฝออกนะคะ เม็ดไม่ใหญ่ แต่เกรงว่าจะลึกเพราะมีมาตั้งแต่เด็กๆ

โทรไปถามผิวดีแต่แพงอ่า คิดค่าเปิดเครื่อง 1000 นึงก่อน

มีที่ไหนดีๆบ้างค่ะ Apex ดีป่าวเอ่ย ตกเม็ดละเท่าไหร่ หรือมีที่ไหนอีกแนะนำเลยจ๊ะ
ถ้าทราบราคาจะดีมากเลยค่ะ

บ้านอยู่แถวๆสยามค่ะ ไปที่ไหนดี
ขอบคุณจ๊ะ
คลินิกปัทมาก็ได้คะ แถวอนุเสาวรีก็มีนะ

ราคาไม่แพงด้วย

แต่เค้าก็มีหลายสาขาอ่ะคะบ้านอยู่แถวไหนอ่ะคะ

เดวเราจะบอกสาขาใกล้ ๆ ให้
สยามจ้า

เราเพิ่งไปจี้ที่พรเกษมมาค่ะเม็ดประมาณครึ่งเซนต์ แต่หมอบอกรากลึก
ตอนจี้เสร็จเป็นหลุมเลย 55 นี่ทำมาประมาณ 2อาทิตย์แผลไม่เป็นหลุมแล้วค่า แต่ยังแดงๆดำๆอยู่
ค่าใช้จ่ายประมาณ 1600น่ะค่ะ

แนะนำที่เมโกะคลีนิคอ่ะค่ะ เม็ดละ 500 บาท ใช้เลเซอ์จี้ออกอ่ะค่ะ ไม่เจ็บ ใช้เวลาแป๊ปเดียวเอง...
เมโกะแถวไหนค่ะ

พรเกษม 1600 เลยหรอค่ะ เม็ดเดียวหรอค่ะ

อยากได้ใกล้สยามนะคะ พอดีบ้านใกล้นะคะ
คลีนิคราชเทวี 1000 บาท/เม็ด หากรากยังไม่หมดเค้าเก็บให้อีกทีไม่คิดเงิน
เพื่อนเราไปทำมาที่นิติพล 500 บาท/เม็ด แต่เพื่อนเราไปทำหลายจุด เลยขอลดราคาได้โขอยู่
ใช้เวลาแป๊บเดียวเอง หลังทำเค้าก็จะให้ยาทามา แล้วก็มีรับประกันด้วยนะ
เมโกะที่เซนทรัลเวิร์ลก็มีค่ะ คุณหมอใจดีมากๆ มีรับประกันหลังการทำให้ด้วยค่ะ รู้สึกว่าน่าจะ 3 เดือนนะ ถ้ามันกลับมาใหม่ก็รับทำให้อีก (ในกรณีที่รากมันลึกอ่ะคะ) ตอนทำจะแปะยาชาที่ขี้แมงวันก่อนประมาณ 30 นาที ต่อจากนั้นก็จะใช้เลเซอร์ยิง ไม่เจ็บหรอกนะคะ เหมือนกับโดนหนังสติ๊กดีดอ่ะค่ะ ความเจ็บก็ขึ้นอยู่กับขนาดขี้แมงวันด้วยนะ ถ้าเม็ดใหญ่ก็ยิงเลเซอร์หลายทีอ่ะ ราคาเม็ดละ 500 บาทเอง เพิ่งพาแฟนไปทำมา ตอนแรกไปที่นิติพลคลีนิค 15 เม็ด 7500 บาทอ่ะ กำลังจะตัดสินใจทำ พอดีบ้านใกล้เมโกะ (สาขาแจ้งวัฒนะ) ก็เลยไปปรึกษาราคา 4500 เองอ่ะค่ะ (ขนาดขี้แมงวันของแฟนใหญ่ๆมี4-5 เม็ด นอกนั้นไม่ใหญ่มาก หมอเลยลดราคาให้) ทำแปปเดียว พอเสร็จก็ให้ยามาทา ห้ามล้างหน้า2 วัน ห้ามโดนแดด 3 วันอ่ะค่ะ ถ้าจะโดนแดดก้ให้ทาครีมกันแดดก่อนอ่ะค่ะ ถ้าเม็ดใหญ่หน้าจะเป็นหลุมๆคล้ายหลุมสิวอ่ะ แต่ซื้อวิตามิน อี เข้มข้นมาทา ตอนนี้แฟนหน้าเกลี้ยงเกลามากๆ ที่สำคัญยังได้นวดหน้าฟรีมาอีกอ่ะค่ะ (อันนี้เสร็จเรา)
เหมือนเราเลยอ่ะ อยากทำเหมือนกาน

ว่าแต่เจ้าของกระทู้ไปทามที่ไหน

แล้วดี ไม่ดี มาบอกกานมั่งน้า

เราก้ออยากทามอยุ่เหมือนกาน
บ้านอยู่แถวไหนค่ะ เราเคยทำที่บางรักหมอน่ารักมากเลยค่ะ ตอนแรกก็พบหมอแลวหมอก็บอกราคา แล้วบอกว่ากลับไปคิดดูก่อนก็ได้ แต่เราทำเลยผลออกมาก็น่าพอใจนะแต่จำชื่อร้านไม่ได้ อยู่ตรงข้ามโรบินสันบางรักหนะค่ะ มีอยู่แต่ร้านเดียว
ถ้าตรงข้ามโรบินสันนี่จะเป็นสกลคลีนิคค่ะ
อย่าไปจี้เลเซอร์เลย เพราะถ้ารากลึกจะเป็นหลุมเสียเปล่า ๆเราเคยไปจี้มาแล้วกลายเป็นหลุมใหญ่เลย สู้เป็นไฝเหมือนเดิมดีกว่า
ที่พรเกษมแพงอ่ะ

มีที่ไหนจี้ครั้งเดียวเเล้วหายอ่ะ

ช่วยบอกหน่อนร้า

ใกล้จ้าเปิดเทอมเเล้ว

เอาถูกด้วยนะ

ขอบคุน
เมโกะดีจริงหรือเปล่าอ่า
ใช่ ที่พรเกษมเเพงมาก
ไปทำที่นิติพลมาจุดนึงตั้ง 1000 บาท ไม่เห็นใช่ 500 บาทอย่างที่บอกเลยอ่ะ แถมตอนแรกจะคิด 2จุด 3 พันด้วยซ้ำ แพงโคตร เลยได้แค่จุดเดียว ไม่มีตังค์
ทำเองสิ เราก็จี้เองนะหายเลยไม่เห็นต้องไปทำที่ไหนเลย เราข็มเจาะหรือเขี่ยเปิดไฝหรือขี้แมงวันให้มันเป็นรูแบบว่าเลือดออกนิด แล้วเอาปูนกินหมากทาโปะเอาไว้นะ น้ำดำๆก็คือน้ำไฝจะไหลออกมาเลยเหละ แล้วก็เป็นแผลอยู่ประมาณเดือนเดียวเองก็หายแล้ว ไม่เป็นแผลเป็นด้วย
ทำเองแล้วจะเจ็บมากมั้ยคะ
คือก็อยากทำเองจะ จะได้ไม่ต้องเสียตังค์ แต่ก็กลัวจะกลายเป็นแผลเหวอะไปกันใหญ่
ทำที่มลฤดีคลินิกสาขาตรงพระราม3อ่ะค่ะ ราคาไม่แพงนะ เราเหมาทำทั่วหน้าเป็นไฝค่ะ หมอคิดแค่ 2000 เพื่อนไปทำตรงสาขาโรบินสันลาดหญ้า จี้กระเหมาเหมือนกัน 1500 มีรับประกันซ่อมฟรี ทำมาเดือนนึงแล้ว ไม่เห็นรอยนะคะ แต่ของเราอาจไม่ลึกมาก ลองถามหมอดูก่อนก็ได้
ที่คลีนิกหมอโอ๊ค ดิ สยามเดอร์มาติด ค่าเปิดเครื่อง 500 ราถาถูกดี อยู่ที่สยามซอย10 ตรงข้ามศูนย์หนังสือจุฬา ไปจี้มาแล้ว
พรเกษมแพงมากคะเพิ่งไปทำมาไม่ว่าเม็ดเล็กหรือใหญ่เขาคิด 2000 ต่อเม็ด แล้วไม่รวมค่ายาทาอีกนะคะ รวมแล้วเม็ดนึงตก 2300 ได้คะ เราว่าจะไปทำอีก 3 เม็ด อยากรู้ที่ไหนถูกและดี ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
พรเกษมแพงมากคะเพิ่งไปทำมาไม่ว่าเม็ดเล็กหรือใหญ่เขาคิด 2000 ต่อเม็ด แล้วไม่รวมค่ายาทาอีกนะคะ รวมแล้วเม็ดนึงตก 2300 ได้คะ เราว่าจะไปทำอีก 3 เม็ด อยากรู้ที่ไหนถูกและดี ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
มีใครเคยจี้ไฝ ที่ตำแหน่งใกล้ตาบ้าง จะอันตรายไหม ? เพราะของเรา ไฝขึ้นที่ ขอบตาล่างเลย กลัวมากๆๆๆ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again