เห่อ L'oreal lucent magique cushion lumiere ผิวฉ่ำวาวแบบสาวเกาหลี

39 35

สวัสดีค่าาา สาวๆ วันนี้เออีมาเอง มาพร้อมกับของเล่นใหม่ที่รอคอยมานาน

นั่นก็คือ L'oreal lucent magique cushion lumiere

หรือบีบีคุชชั่นของแบรนด์ L'oreal นั่นเอง

ต้องบอกก่อนเลยว่า ส่วนตัวเป็นคนที่ชอบใช้คุชชั่นมาก เพราะรู้สึกได้ลุคฉ่ำวาว และรวดเร็ว

และอีกอย่างก็ชื่นชอบตัวรองพื้นของ L'oreal lucent magique

พอได้รู้ว่านางมารวมตัวกัน เออีก็ตั้งหน้าตั้งตารอคอยตำเลยค่าาาา

ในที่สุดนางก็เข้าไทยมา 2 สี ก็คือสี R2 Rose miracle และสี N3 Nude miracle

โดยมีจำหน่ายแล้วที่ L'oreal ใน Watsons เท่านั้นนะคะ

เออีก็วิ่งงงงไปตำเลย แต่พอไปถึงปุ๊ป......ไม่มี Tester!!!!!

โดย BA ได้บอกว่า Tester อาจจะมีในวัตสันสาขาในเมือง หรือไม่ก็ต้องรอวันที่ 15 กค

แต่เออีไม่รอค่ะ ด้วยความที่อยากได้มาลองให้สาวๆจีบันได้ดูกัน

เลยจัดมาเลยยยย สี N3 Nude miracle

เนื่องจาก เดิมที สาวๆหลายๆคนที่ได้ติดตามเออี อาจจะรู้ว่า

เออีชอบใช้รองพื้น L'oreal lucent magiqu อยู่แล้ว

โดยสีที่ใช้จะเป็นสี N2 ค่ะ เพราะมีความรู้สึกว่า R2 ออกขาวชมพูมาก

น่าจะเหมาะกับสาวๆที่ขาวมากๆ จริงๆเออีเป็นคนขาวนะคะ แต่ขาวเหลือง

บวกกับได้เห็นคุณทรายหมูน้อยรีวิวเบาๆในไอจีด้วยสี N3 เลยจัด N3 เลยค่ะ

แพคเกจสวยงามตามท้องเรื่อง

สีดูเหมาะกับสาวเอเชียอย่างเราๆมากเลยค่ะ

พอลองใช้พัพกดเพียงนิดเดียว เนื้อผลิตภัณฑ์ก็ติดมาแล้วค่ะ

งานคุณภาพจริงๆ

ความรู้สึกของเออีจากใจเลยนะคะ คือ ชอบมากกกกกกกก

บางเบา ดูเป็นธรรมชาติ เนียนเรียบไปกับผิว เรื่องสีคือพอดีมาก ไม่เคยเจอคุชชั่นไหนจะแมชกับสาวผิวเอเชียได้เท่านี้เลยค่ะ

ได้ความฉ่ำวาว ดูผิวสุขภาพดี

แต่เรื่องการปกปิด อาจจะต้องใช้คอนซิลเลอร์ช่วยนิดหนึ่งนะคะ

ตัวนี้มีกันแดด SPF 29 PA+++ ด้วยนะคะ เรียกได้ว่า ตัวเดียวจบเลย

ด้านซ้ายคือด้านที่ใช้ L'oreal lucent magique cushion นะคะ

จะเห็นได้ว่าด้านที่ทาจะมีความสว่างและฉ่ำวาวมากกว่า

เวลาทาแล้วรู้สึกผิวสุขภาพดีมากๆเลยค่ะ

ถ้าไม่เป็นสิวคือทาแล้ว ออกไปใช้ชีวิตประจำวันได้เลย

รวดเร็ว ไม่ต้องหลายขั้นตอน เพราะมีกันแดดในตัว และยังให้ความชุ่มชื่นกับผิวหน้าด้วย เออีขอให้คะแนน 9.5/10 เลยค่ะ หักไปหน่อยเพราะไม่ค่อยปกปิด

แต่การไม่ปกปิดมากก็ทำให้ผิวดูเป็นธรรมชาตินะคะ คนที่มีปัญหาผิวอาจจะต้องใช้คอนซิลช่วยนิดนึงนะ

สำหรับวันนี้ เออีขอตัวก่อนนะคะ มาเห่อให้สาวๆได้ชมเบาๆ

แล้วจะจัดฮาวทูลุคสวยใส สุขภาพดีให้ได้ดูกันนะคะ

ขอบคุณค่าาาาา บ๊ะบายยยยย

AEมาเอง

AEมาเอง

https://www.facebook.com/rachawan.ruamsuk

Fanpage : AE มาเอง
https://www.facebook.com/AEtalkwithyou

FULL PROFILE