แนะนำสูตรขัดผิวเนียนขาวใส

11 22

วันนี้เค้าจะมาแนะนำสูตรขัดผิวขาวใส งบเด็กมัธยม

อุปกรณ์ของเราก็มี

• เบคกิ่งโซดา
  • มะนาว
  • นม
  • ถ้วย
  • ช้อน
  • มีด ( ไว้หั่นมะนาว )

ขั้นตอน

• ช้อนตักเบคกิ่งโซดาในถ้วยที่เตรียมไว้ ประมาน 2 ช้อน
  • เท นมลงไปในถ้วยไม่ต้องเยอะมากเอาพอปิดเบคกิ่งโซดา
  • จากนั้นคนให้เข้ากัน
  • นำมีดหั่นมะนาวแล้วบีบใส่ถ้วยคนให้เข้ากัน
  • แล้วนำมาทาตัวแขนขา ทิ้งไว้ 5-10 นาที แล้วล้างออก

จากภาพนี้คือประมานเกือบ 10 นาที

เปรียบเทียบกับแขนอีกข้างที่ไม่ได้ทำ

พอล้างน้ำออกจะรู้สึกผิวนุ่มลื่น >..<

ทำสม่ำเสมอผิวจะใสขึ้น อย่าลืมทาครีมกันด้วยนะจ๊ะ ^^

อาจจะลองสลับไป ผสมกับ น้ำผึ้ง หรือ มะขาม ก็ได้นะคะ

ทำแล้วได้ผลกันยังมาแชร์กันนะคะ

ขอบคุณค่ะ

candyqz

candyqz

สวัสดีค่ะ
ลูกกวาดนะคะ [ CANDY ]
เริ่มลองแต่งหน้าครั้งแรกก็ตอนม.4 ด้วยการหัดเขียนคิ้ว ซึ่งตอนนั้นก็เขียนเป็นชินจังไปเรียน 555 แล้วก็เริ่มพัฒนามาขึ้นเรื่อยๆ กรีดอาย จากแพนด้าก็เริ่มดีขึ้น ดูคลิปฮาวทูในยูทูปแล้วก็ลองหัดแต่ง จนดีขึ้นแต่งไปเรียน ไปทำงาน อิอิ ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ เข้ามาพูดคุยแนะนำกันได้
( อันนี้เป็นสติ๊กเกอร์ที่วาดเองฝากอุดหนุนกันนร้าค่ะ ^^ Sticker Line : Candyqz )

>> LINE : @CANDYQZ
>> IG : CANDYQZ
>> FB Page : Candy Queiizip

FULL PROFILE