รีวิว: ช๊อปปิ้งเครื่องสำอางถูกและดีดี้ดี จาก Daiso (อีกแล้ว)

11 6

สวัสดีคะสาวๆจีบันทุกคน วันนี้เราได้ไปสอยเครื่องสำอางมาจากไดโซะคะ ซึ่งใจจริงตั้งใจจะไปดูของไว้ใช้ในบ้านแต่กับได้เครื่องสำอางมาแทนซะงั้น (กรอกตาขึ้นพร้อมปากเคิฟเพลียตัวเอง!) พอกลับบ้านมาก็ไม่รอช้ารีบแกะทุกอย่างออกมาเชยชมพร้อมกับทดลองใช้ดู ผลเป็นอย่างไรไปอ่านกันเลยจ้า ตัวเราเองซื้อที่ Sydney, Australia (ที่นี่เขาก็มีดีใจแทบก้มลงกราบ)

ชิ้นที่ 1 อายไลเนอร์แบบครีม Daiso

• ลักษณะเป็นครีมไม่เหนียวเหนอะหนะ
  • เขียนง่ายคมชัดรู้สึกชอบมากกกกก
  • พู่กันที่ให้มาใช้ถนัดมือดีคะ ไม่สั้นไม่ยาวเกินไป
  • ลองแล้วไม่ดำไม่แพนด้าด้วย (ปล.เราเป็นคนเปลือกตามันนะคะ ก็บล๊อกตาด้วยอายชาโดว์)
  • เหมาะกับมือใหม่หรือมือเก่าที่ยังกรีดอายไลนเนอร์ ไม่ได้ดั่งใจ! ต้องซื้อตัวนี้มาลองมือดูจ้า
ราคา: 2.80 $(Aud) ประมาณ 75 บาทไทย

คะแนน 9/10 หักคะแนนตรงที่น่าจะมีซองพลาสติกไว้ใส่พู่กันกับตัวครีมรวมกัน ไม่งั้นป้าอย่างเราหลงลืมพู่กันแน่ๆ

ทดลองเขียนออกมาแล้วก็ได้แบบนี้จ้า เราเขียนแล้วลงอายชาโดว์ทับอีกทีนึงก็ได้เส้นบางๆไม่หนาแบบในรูป (ไว้วันหลังจะใช้ตัวนี้มาเขียนแบบอื่นๆให้ดูนะคะ)

ชิ้นที่ 2: น้ำยาล้างแปรงแต่งหน้า Daiso

ตามเสียงร่ำลือเสียงเล่าอ้างเลยคะ ตัวนี้ใช้ดีจริงๆแถมถูกด้วยอะ คุณภาพคุ้มราคา คุณค่าที่พวกเราคู่ควร รีบๆไปซื้อมาเก็บไว้ในกรุเลย แปรงสะอาดหน้าก็ไม่มีสิวนะจ๊ะ

• กลิ่นสดชื่นดีให้ความรู้สึกแบบ Fresh Fresh
  • ล้างแปรงแต่งหน้าได้สะอาดีมาก พวกพัฟก็ล้างออกดีคะ
  • คือดีอะรีบไปซื้อมาเลย เดี่ยวหมดคะ
ราคา: 2.80 $(Aud) ประมาณ 75 บาทไทย

คะแนน 10/10

ชิ้นที่ 3. ทิชชู่เช็ดเครื่องสำอาง Daiso

อีก 1 ไอเท็มที่ได้ลองแล้วถือว่าเริ่ด นั่นก็คือทิชชู่เช็ดเครื่องสำอาง Daiso

• กลิ่นหอมอ่อนๆ
  • เช็ดหน้าแล้วหน้าไม่แสบ ไม่คัน (หน้ามีสิวอักเสบอยู่บ้าง)
  • หลังเช็ดแล้วหน้านุ่ม ไม่แห้ง ไม่ตึง หน้าไม่มัน ไม่ต้องห่วงเรื่องสิวอุดตัน
  • เช็ดเครื่องสำอางพวกรองพื้น อายชาโดว์ คิ้ว ออกได้ดี ใช้ไป 2 แผ่นก็เอาอยู่
  • ส่วนบริเวณอินเนอร์ ขนตาปัดมาสคาร่าแบบกันน้ำไว้ และปาก ต้องถูๆนิดนึงถึงจะออก (บริเวณนี้เราแนะนำให้ใช้รีมูฟเวอร์แบบน้ำที่ทำมาเฉพาะตาและปากดีกว่า จะได้ไม่ทารุณส่วนนี้มาก)
  • ขนาดกะทัดรัด พกพาสะดวก เหมาะกับการสาวๆที่ต้องเดินทางไปต่างจังหวัด ต่างประเทศบ่อยๆ หรือเวลาเร่งรีบ กลับบ้านไปล้างหน้าแต่งหน้าใหม่ไม่ทัน ตัวนี้ต้องมีไว้เลอ
  • ปริมาณ 30 แผ่น
  • ผลิตที่เกาหลีนะจ๊ะ

คะแนน 10/10 ( ปล.เพื่อนๆคนไหนที่เป็นคนผิวแพ้ง่ายก็ทดสอบก่อนใช้นะจ๊ะ)

(พลีชีพมากๆ หน้าสดสุดๆ แต่อยากให้เพื่อนๆได้เห็นจริงๆว่าสินค้ามันใช้ดีจริงๆ ของถูกบางอย่างก็ใช้ได้ดีเหมือนกันนะจ๊ะ)

ชิ้นที่ 4. อายไลนเนอร์แบบดินสอ Daiso

• เนื้อดินสอนิ่มกำลังดี ไม่แข็งมาก ไม่นิ่มมาก ไม่หักง่าย คือชอบอะ เคยซื้อ ZA มาแท่งละเกือบ 200 ดำตั้งแต่ยังไม่ออกจากบ้าน ตอนเขียนไส้ก็หักอีก T T (แอบพาดพิง)
  • สีเขียนติดตาง่าย ไม่ต้องฝนให้ตาเจ๊บ
  • เช้าจรดเย็น แพนด้านิดหน่อย (เราเป็นคนตามันมากไม่แปลกถ้ามันจะเป็นแพนด้า)
  • เหมาะกับคนผิวแห้ง ตาไม่มัน ใช้แล้วตาไม่ดำแน่นอน
  • แท่งยาวนะ ไม่ใช่เล็กๆสั้นๆ 75 บาทคุ้มเว่อร์

คะแนน 10/10

ลองใช้เขียนก็ได้ลุคส์ตาเฉี่ยวๆแบบนี้เขียนง่ายดีจุงเบย

ชิ้นที่ 5. ชิ้นสุดท้ายสติ๊กเกอร์ติดตา 2 ชั้น Daiso

ชิ้นสุดท้าย ท้ายสุดแล้วจ้า คือเราก็เป็นอีกคนที่ตาหลบใน กรีดตาทีก็กลายเป็นสาวหมวยเลยต้องพึ่งพาสติ๊กเกอร์ติดตาสองชั้นกับเขาเหมือนกัน

• มี 21 ชิ้นก็คือ 1 แพงที่โชว์ (น้อยจุง)
  • ใช้งานยาก พอลอกออกมามันม้วนตัว คือมันไม่ควรม้วนตัวงะ ถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ
  • ติดแล้วกาวติดไม่ค่อยอยู่ มันหลุดง่ะ มันไม่โอ มันไม่ใช่งะ
คะแนน 2/10 อันนี้ไม่โอเลย ไม่แนะนำเลยจ้า เสียด้ายเสียดาย T T แอบเสียดายเงินถึงจะ 75 บาทแต่มันใช้ไม่ดีเลยงะ แบบรู้งี้ซื้อตัวอื่นมาเล่นดีกว่า

จบรีวิวแล้วจ้า หวังว่าเพื่อนๆจะชอบกันนะคะ ใครอยากลองตัวไหนก็ไปจับไปสอยกันได้เลยตาม Daiso ทุกสาขาใกล้บ้านท่าน ส่วนสาวๆคนไหนที่ได้ลองแล้วอย่าลืมมาส่งข่าวบอกกันบ้างนะจ๊ะ เอาละ! ขอบคุณทุกกำลังใจจากเพื่อนๆที่เข้ามาอ่านรีวิวของเราด้วยนะคะ ไว้เจอกันใหม่รีวิวหน้า

Have a wonderful day.

xoxo.

MissApple

(ปล.รีวิวนี้เราได้ลองใช้กับตัวเรา 2-3 ครั้งแล้วนะคะ แล้วก็ใช้กับผิวเราได้โอเครเลย แต่ผิวเพื่อนๆก็ต่างกับผิวเราเพราะฉะนั้นต้องลองๆดูกันนะจ๊ะ)

I am Apple

I am Apple

Hi gals, I would love to share you some of my make-up technique and tutorial, Hope you guys like it.

xoxo.
Apple

FULL PROFILE