กว่าจะสวยมันยากนัก! ขอ Beauty Facts 8 เรื่องที่ไม่เคยบอกใคร

36 23

เคยได้ยินบ่อยๆ ว่า... กว่าจะสวยได้อย่างทุกวันนี้ หลายคนต้องผ่านอะไรกันมาเยอะ เหนื่อยมาเย้อะ! เจ็บมาเย้อะ! (เดี๋ยวๆ ไม่ใช่นักมวย 555 ) แต่เราเชื่อนะว่า ทุกคนก็ต้องมีช่วงเวลาที่แต่งหน้าแปลกๆ หรือเหตุการณ์โก๊ะกังอะไรบางอย่าง ที่นึกย้อนทีไรก็จะถามตัวเองว่า ฉันทำไปได้ยังไงนะ อย่างเช่น คิ้วบางและโก้งโก่ง อะไรแบบนี้ 555555555

และปีนี้ก็เป็นปีที่จีบันของเราครบรอบ 8 ขวบกันด้วย กว่าจะสวยกันมาขนาดนี้ ก็ต้องผ่านอะไรมาเยอะเหมือนกันน้า ดังนั้นเราเลยมีกิจกรรมสนุกๆ ที่จะขอชวนทุกคนมาเล่า 8 Beauty Facts About Me, 8 เรื่องความงามที่ทุกคนเคยผ่านมาว่า กว่าจะสวยเนี่ย น้องต้องผ่านอะไรกันมาบ้างง?

กับกิจกรรม... 8 Beauty Fact About Me!

เอาล่ะ! พร้อมที่จะแชร์ 8 เรื่องบิวตี้สุดแซ่บกับเราแล้วใช่มั้ยคะ?

งั้นอย่าเสียเวลา มาดูวิธีการสนุกกันเลยยยย :D

วิธีการร่วมสนุกกับกิจกรรม 8 Beauty Facts About Me จะแบ่งออกเป็น 2 ส่วนค่ะ คือ ..

1. โพสต์ข้อความ: โดยสาวๆ สามารถเขียนข้อความสั้นๆ ง่ายๆ ลงในระบบของเรา
  2. โพสต์ VDO: สำหรับสาวๆ ขาเม้าท์มอยหอยกาบก็สามารถอัพโหลด VDO แล้วมาส่งลิงค์ได้ที่ส่วนนี้จ้า

สาวๆ อยากเล่นแบบไหนก็ได้เลย จะสนุกกันทั้งแบบ VDO หรือข้อความก็ได้นะจ๊ะ แถมเล่นกันได้แบบไม่จำกัดซะด้วยยย ถ้า facts ของแต่ละคนมันเยอะนัก... น่าสนุกใช่มั้ยละ

1. โพสต์ข้อความ

วิธีการเล่นก็ง่ายนิดเดียว

แค่พุ่งตรงเข้าไปที่หน้าเว็บ https://jeban.com/8facts แล้วกดปุ่มโพสต์ข้อความสีส้มๆ กันได้เลยจ้า

เข้ามาปุ๊บก็จะเจอช่องใส่ข้อความทั้ง 8 ช่องจ้า ซึ่งสาวๆ สามารถเล่า Fact ต่างๆ กันได้แบบแซ่บถึงใจเลย แต่จำกัดว่าใส่ได้แค่ facts ละ 140 ตัวอักษรเท่านั้นนะจ๊ะ!

พิมพ์เสร็จแล้วก็กดปุ่ม Preview เพื่อตรวจข้อความกันหน่อย

เอาล่ะ! ถ้าเรียบร้อยแล้วก็กด Submit กันได้เลยจ้า แต่ถ้าอยากจะแก้ก็สามารถกด Back เพื่อกลับไปแก้ไขกันได้เลย :D

ท๊าดาาาาา ~

เราก็จะได้ 8 Facts เก๋ๆ เรียบร้อยแล้ว ซึ่งสาวๆ ก็สามารถ กดปุ่มแชร์ไปที่ Facebook เพื่อเม้าท์มอยกับเพื่อนๆ ต่อได้ด้วยน้า

หรือถ้าใครบอกว่า 8 Facts นี่ มันไม่พอค่ะพี่ ระดับหนูนี่มีวีรกรรมอีกเยอะ ก็สามารถ กดปุ่มไปโพสต์ Fact กันต่อได้เลยยยย :D

2. โพสต์ VDO

ขั้นตอนนี้ก็ง่ายแสนง่ายอีกแล้ววว

แค่สาวๆ อัดคลิป VDO ความยาวกี่นาทีก็ได้ แล้วอัพโหลดลงใน VDO Channel ของคุณ หรือ Youtube แล้วก็จัดการ Copy URL ของ VDO เอาไว้ให้มั่นนะจ๊ะ

จากนั้นก็พุ่งตรงเข้า https://jeban.com/8facts เหมือนเดิม แล้วก็ คลิกที่ปุ่มส่งลิงค์วิดีโอ สีเขียวโลด

นำลิงค์ VDO ของเราใส่ไปในกล่องข้อความ จากนั้นก็กด Submit กันเลยจ้า

เย้! เรียบร้อยแล้วจ้าา แค่นี้เราก็จะได้ VDO 8 Facts เก๋ๆ ขึ้นไปสวยๆ ที่จีบันกันแล้ว ซึ่งสาวๆ ก็สามารถกดปุ่มแชร์ต่อไปยัง Facebook ได้เหมือนกันจ้า

อ๊ะ! แต่ความพิเศษยังไม่หมดแค่นั้นนะคะ เพราะ คลิปที่สาวๆ อัพโหลดกันมานั้นจะแปลงร่างไปเป็นกระทู้สวยๆ ในหน้า Webboard ให้เพื่อนๆ ได้มาเม้าท์พร้อมกด Love กันด้วย แค่คลิกที่ ชื่อ VDO ที่เราต้องการค่า

คลิกปุ๊บ ก็จะพุ่งเข้ามาที่หน้ากระทู้แบบนี้เลยค่าา :D

และนอกจากที่เราจะได้ร่วมเล่า 8 Beauty Facts ของตัวเองแล้ว งานนี้เรายังสามารถคลิกเข้าไปดู 8 Facts ของเพื่อนๆ พร้อมแชร์ลง Facebook กันได้ด้วยนะจ๊ะ เผื่อว่าจะมี Fact ไหนที่เหมือนกันแล้วจะเอามาเม้าท์มอยกันได้ค่ะ 5555

เป็นยังไงบ้างคะสาวๆ บอกแล้วว่าวิธีการร่วมสนุกไม่ยากเลย

ดังนั้นอย่ารอช้า! รีบคลิกไปบอก 8 Facts ของคุณกันเถอะ

อยากรู้แล้วว่า เรื่องราวของสาวๆ ที่กว่าจะสวยกันได้นั้น ต้องผ่านอะไรกันมาบ้าง แล้วจะสนุกขนาดไหน!

จะรอฟังนะจ๊ะ (:

" 8 Beauty Fact About Me Click "

Jebanista

Jebanista

FULL PROFILE