วิ้งๆๆๆ ไปงานกลางคืน

มาแล้วค่าสาวๆจีบัน และสวัสดีงามๆอีกครั้งด้วยนะคะ

กับการบ้านประจำเดือนนี้ในคอนเซปท์ “Stylish Couture หรูเริ่ด ในสไตล์ช้านเอง

ที่ตอนแรกฝ้ายกะว่าจะรอKanebo sample จากพี่สาวสุดสวยก่อน
ถึงจะลงมือทำฮาวทู
แต่ด้วยความที่คันไม้คันมือเหลือเกินในคืนหนึ่ง
เลยอดไม่ได้ที่จะจับเครื่องสำอางค์มาจัดการละเลง

หน้าตัวเองจนออกมาเป็นอย่างที่ทุกๆคนเห็นนี่ล่ะค่ะ

คอนเซปท์นี้ ฝ้ายตั้งใจแต่งให้ออกมาวิ้งๆระยิบระยับ ทำผมให้ดูเรียบหรูนิดนึง
คิดว่าน่าจะเหมาะกับการออกงานกลางคืนได้นะคะ เอาล่ะเรามาเริ่มกันเลยนะคะ

--ขั้นตอนแรก เตรียมผิวหน้า ล้างหน้าให้สะอาดและทาครีมบำรุงโอเลย์ให้เรียบร้อย

--ทาเบสใสModelco รอให้เบสเซ็ตตัวซักพัก ( ตามที่เค้าว่ากัน)
แล้วลงเบส
kiss ให้ทั่วหน้า ค่อยๆลงเกลี่ยทีละจุดนะคะตัวนี้แห้งเร็วมาก

(ลองซื้อแบบแบ่งขายมาทดลองก่อนอ่ะค่ะ กลัวแพ้แบบว่าแอบงก)

--ใช้คอน3 หลุมOP สีเข้มสุดลงกรอบหน้าและสันจมูก สร้างให้หน้ามีมิติ

--ใช้คอนop สีอ่อนสุด แต้มตามรอยแผลเป็น
จุดด่างดำต่างๆเพื่อกลบร่องรอยอันไม่พึงประสงค์

--ลงชอกค์มุจิสีขาว บริเวณที่อยากให้เด้งๆตามรูป ใช้นิ้วกดย้ำเบาให้เรียบเนียน

--ปัดแป้งป่าตองให้เรียบร้อย เอาแค่ให้หน้าพอหายเหนียวนะคะ

--ใช้แปรงเขียนคิ้วแต้มสีส้มผสมสีน้ำตาลตามรูปเลยนะคะ

ทำการผสมสี2สีเข้าด้วยกันที่หลังมือก่อนที่จะวาดลงบนคิ้วนะคะ

--ปัดคิ้วด้วยFasio eyebrow มาสคาร่า เพื่อจัดระเบียบคิ้วนะคะ
และลดความเข้มของสีคิ้ว หน้าจะได้ดูหวานขึ้นค่ะ

--ทาอายแชโดว์สีเนื้อพาเลท 72สี (ของเล่นชิ้นใหม่ ปลื้มๆ)
ที่โหนกตาตามภาพเลยนะคะ

--ทาอายแชโดว์สีขาวJANNIS (สีนี้ชอบมากใช้จนเป็นหลุมละ)

เกลี่ยใช้ทั่วโหนกตากับหัวตาตามภาพเลยค่ะ

--ใช้นิ้วเกลี่ยสีดำพาเลท72สี ที่เปลือกตา ค่อยๆแต้มเติมทีละนิดนะคะ

เกลี่ยไล่โทนสีให้ด้านล่างเข้ม(กดย้ำๆหน่อย) ส่วนด้านบนให้เกลี่ยเบาๆมือ

--ใช้แปรงจุ่มสีดำ เก็บขอบตาล่าง วาดให้ได้เศษ3 ส่วน4 โดยเริ่มจากหางตา

--ทาสีเงินพาเลท ที่บริเวณเปลืกตาบนและหัวตาล่างเพื่อเก็บรายละเอียดอีกครั้ง

ค่อยๆเกลี่ยนะคะ เบลนสีให้เข้ากับสีดำที่ทาอยู่ก่อน

--กรีดอายไลน์เนอร์สีดำ กรีดให้สุดความกว้างของเปลืกตาเราให้ปลายแหลม

เพื่อ เพิ่มความคมเข้มของดวงตา

--มาถึงนางเอกของงานนะคะ เพื่อให้เข้ากับคอนเซปท์ อายไลน์เนอร์กริตเตอร์วิ้งๆ

กับกากเพชรสีเงินสำหรับแต่งตา ทาที่เปลือกตาบนบริเวณหัวตา-กลางตา

และหัวตาล่างตามภาพเลยนะคะ

( เคล็ดลับ : ใช้อายไลน์เนอร์กริตเตอร์ทาหลังมือก่อน แล้วค่อยใช้นิ้วแตะๆก่อนที่จะทาลงบนเปลือกตา

วิธีนี้จะทำให้กากเพชรไม่ติดเป็นก้อนๆ รอให้เริ่มแห้ง ถึงค่อยใช้นิ้วแตะกากค่อยๆแต้มเก็บราบละเอียดอีกครั้งค่ะ)

--ปัดแก้มสีน้ำตาลส้มและสีเนื้อๆผสมกัน ตามรูปเลยนะคะ

--เพิ่มความมันวาวให้ใบหน้าดดยการปัดทับบริเวณทีโซนด้วย No7

--ปัดมาสคาร่ามิสทีนโปรลองทั้งขนตาบนและล่างเลยนะคะ

ไม่ต้องดัดขนตาค่ะ เพราะเดี๋ยวเราก็จะติดขนตาแล้ว

--ติดขนตารุ่นซุปเปอร์เด้ง&หนาให้เรียบร้อย(อันนี้ตั้งชื่อเอง)

--ทาทินส์อีทูดี้สีส้มด้านในปากให้ดูมีสุขภาพ

--ทาทับด้วยลิปกลอสsmashbok สีออกนู๊ดๆวาว (ชอบจังอ่ะสีนี้)

ทำผมให้เรียบร้อย(ทรงนี้ทำเองแบบเดาๆอ่ะค่ะ อายช่างผมจังง่ะ)

ถ้าผ่านมาเจอ ยังไงก็ช่วยแนะนำด้วยนะคะ จะได้พัฒนาให้ดีกว่านี้ ตอนนี้ทำแบบเดาๆไปก่อน

ทำผมเปลี่ยนชุดเรียบร้อยแล้ว เตรียมออกงานได้เลยค่า

ขอบคุณสาวๆจีบันทุกๆท่านด้วยนะคะ สำหรับคำแนะนำและติชม

เจอกันใหม่ฮาวทูครั้งหน้านะคะ ขอบคุณค่ะ

Make up Detail

Skincare

1. Cleanser
  2. Eye care Eye Clair
  3. UV protection OP
  4. Day care Olay
  5. Night care

Base Makeup

1. Makeup baseModelco/kiss
  2. Foundation
  3. Concealer OP
  4. Control color OP
  5. Powder ป่าตอง

Point Makeup

1. Eyebrow Fasio
  2. Eyeliner Mei Linda/อายไลน์เนอร์กริตเตอร์สีเงิน
  3. Eyeshadow JANNIS/eyeshadow 72สี

Cheeks

1. Highlight No7
  2. Blush Avon

Lips

1. Lip care
  2. Lip liner
  3. Lip color Etude
  4. Lip gloss smashbok
ตาวิ้งได้ใจมากเรยค่า

งานกลางคืนมันต้องขนตาปลอมเนาะ

ว้าวๆๆ  คุณplabuutong  มาเจิมคนแรกเลย^^ ขอบคุณมากๆนะคะ

เน็ตที่บ้านช้ามากๆเลยอ่ะค่ะ  ลงรายละเอียดทีเดียวไม่ไหว ยังไงเดี๋ยวฝ้ายกลับมาลงรายละเอียดอีกทีนะคะ  ขอโทษสาวๆทุกๆท่านด้วยนะคะ ^_^

โอ้วระยิบระยับดีจริงๆเลยสวยมากคะ

งาม เบรนสีตางามมาก

วิงค์ระยิบ ระยับ
สวยจังเลยยยยย

วิ้งๆสุดๆ

><
น่ารักจัง สวยด้วย ตาวิ๊งงงงงสสสสส จี๊ดสสสส มากค่ะ
เปรี้ยวมากเลยค่า ชอบขนตาปลอมจัง วิบวับดี
โอว แม่เจ้า ตาวิ้งได้ใจมากๆ เลยค่ะ สวยมากเลย
ว้าววววววว ตาวิ้งๆๆๆๆ มากเลยค่ะ
ชอบมากๆเลย
ขนตาเด้งได้อีกอะ
เลิศค่าาาา าาาาาา :)
สีตาสวย
ขนตาก็เด้ง
เลิศค๊าาา

สีตาสวยมาก ๆ วิ้ง ได้ใจสุด ๆ เลยค่า

เพชรที่ติดผมเก๋มากเลยค่ะ รีวิวให้ดูชัดๆได้มั้ยอ่ะ สนใจๆ
ตาวิ๊ง
ผมงามมากเลยค่าาา
เต็มสิบเลยย  อิอิ
ขนตากระพือได้ใจมากเลยค่ะ
ตาวิ๊งสวยมากเลยค่ะ

ชอบมากค่ะ
วิ๊งสวยมาค่ะ  เดี๋ยวขอก็อปไปใช้นะคะ

เด้งได้อีกคะ ชอบม๊ากกกกก

ตาวิ้งมากเลยค่ะ

ขนตาเด้งดี
วิ้งกระจายมากๆ รอรายละเอียดนะคะ อยากรู้ตัววิ้งๆสีขาวที่ลงตรงหัวตา อิอิ
สวยมากค่า

โอ้ววว แม่เจ้า งามแต๊ งามขนาด

wink wink ...~~****
ว๊าวมากมายยยยยยยยยยย
ทาตาสวยเวอร์ ๆๆๆๆ
อย่าลืมลงรายละเอียดน่ะค่ะ ...อยากรู้ ๆ

พอไม่มีรายละเอียดแล้วเหมือนดูหนังไม่มีเสียงเลยค่ะ

ฮ่าๆๆ ปูเสื่อรอคำอธิบายค่า

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น