[[Review]] La Vita Bright Serum ฝ้าจาง หน้ากระจ่างใส วิ้งค์ๆ

1 2

สวัสดีจร้า ชาวๆ จีบันทุกคน ^^ วันนี้เรามาเป็นตัวแทนรีวิว La Vita Bright Serum แทนป้าเราค่ะ

ขออนุญาตเท้าความเล็กน้อยนะคะ ป้าเราเป็นสาว 2,000 ปีค่ะ 5555 คือไม่ยอมแก่ จะสรรหาอะไรมาบำรุงตัวเองอยู่ตลอดเวลา แล้วล่าสุดป้าก็เอาเซรั่มตัวหนึ่งมาอวดเราค่ะ บอกว่าช่วยลดริ้วรอย ฝ้า กระ จางลง เลยเอามาลองใช้คะ โดยป้าให้เราช่วยถ่ายรูปเก็บเอาไว้เพื่อเทียบความแตกต่างค่ะ (ในโทรศัพทเรารูปป้าเราเยอะมากค่ะ พูดเลย นางชอบให้เราเก็บรูปนาง Before และ After เพื่อเก็บข้อมูลไว้ตัดสินใจว่าจะซื้อสินค้าตัวนี้ต่อไปดีไหม 5555 อันไหนไม่เลิศจริงไม่ได้ได้เงินจากป้ารอบ 2 แน่นอนค่ะ 5555)

มาเริ่มกันที่หน้าตาด้านของของเซรั่มตัวนี้นะคะ

ทีนี้มาดูเนื้อเซรั่มในขวดค่ะ

สีเซรั่มจะออกสีขาวขุ่นๆ แต่เวลาทาทาได้เยอะมากๆ ค่ะ 1 กด ได้ทั่วหน้าค่ะ

เห็นหน้าตาเซรั่มแล้ว ต่อด้วยสรรพคุณที่ผลิตภัณฑ์แจ้งเลยค่ะ

เครดิตภาพจาก https://www.lavitathailand.com

มาดูภาพ Before ของป้าเรากันก่อนนะคะ

ป้าเรามีฝ้าที่ด้านข้างของแก้มทั้ง 2 ข้าง ค่อนข้างชัด สีผิวไม่สม่ำเสมอ และมีริ้วรอยตามอายุเลข 6 แบบนี้ค่ะ

ขอปิดตาไว้หน่อยนะคะ เพราะปกตินางแต่งหน้าตลอดคะ ไม่ยอมให้หน้าสดออกสื่อเด็ดขาด

ภาพนี้ zoom ให้เห็นชัดๆ ค่ะ ในวงๆ สีน้ำเงิน นั้นคือ ฝ้าที่ฝั่งแน่นค่ะ

หลังจากนั้น 4 สัปดาห์ มาดูผลงานกันกับภาพ After เลยค่ะ แต่น…แต้นนนนนนน!!!

สิ่งที่แตกต่างชัดคือ ริ้วรอย ความกระจ่างใส และความสม่ำเสมอของสีผิวค่ะ

แยกๆ แบบนั้นอาจจะเห็นไม่ชัดเท่าไหร่ อันนี้เอามาเทียบกันให้เห็นเลยค่ะ

ภาพแรกหน้าด้านตรงก่อนนะคะ สังเกตุริ้วรอยบนหน้าผากนะคะ ดูจางลงเห็นได้ชัด สีผิวบนใบหน้าโดยรวมกระจ่างใสขึ้นค่ะ

ภาพหน้าด้านขวานะคะ สังเกตุรอบๆ ดวงตา เท้า(ตีน)กา ตื้นขึ้นค่ะ สีผิวโดยรวมกระจ่างใสขึ้นค่ะ

ภาพหน้าด้านซ้ายค่ะ อันนี้สีของฝ้าจางลงค่อนข้างชัดกว่ารูปอื่นๆ นะคะ โดยเฉพาะช่วงด้านล่างของฝ้า จางลงค่อนข้างเยอะค่ะ

สรุปคือโดยรวมป้าเราพอใจค่ะ กับผลการใช้แค่ 4 สัปดาห์ แต่เซรั่มยังไม่หมดขวดนะคะ 30 ml. แต่ใช้ทีละน้อย คุ้มค่ามากค่ะ และขอเพิ่มเติมอีกนิด นอกจากตัว La Vita Bright Serum แล้ว ป้าเรายังใช้ La Vita Vital Viva Moisturizing Gel ควบคู่ไปด้วย ตัวนี้ช่วยในเรื่องของการฟื้นฟูผิวให้ชุ่มชื้น และเรียบเนียนขึ้นมากขึ้นค่ะ เพราะว่าคนที่มีอายุแล้วผิวจะขาดความชุ่มชื้น ต้องเสริมกันหน่อยค่ะ แต่สำหรับสาวๆ ที่ยังไม่มีอายุมาก แต่มีผิวหน้าที่แห้ง ขาดการบำรุง ก็สามารถใช้ได้นะคะ เพราะจะไปช่วยเสริมสร้างผิวให้แข็งแรงขึ้นจากภายในค่ะ

แถมหน้าตาตัว La Vita Viva Moisturizing Gel ให้ดูกันนิดนึง ข้างนอกเป็นกล่องเหมือนกัน แต่ข้างในอันนี้เป็นหลอดนะจ๊ะ

สุดท้ายนี้เราอยากจะบอกว่าที่เรามารีวิวแทนป้าเราเพราะว่าเราเห็นว่ามันได้ผลจริงค่ะ เลยอยากเอามาแบ่งปันให้ชาวจีบันได้รู้จักผลิตภัณฑ์ดีๆ ที่สำคัญของคนไทยด้วยค่ะ เพราะตัวนี้สารสกัดหลักๆ ของเค้าคือสารสกัดจากใบบัวบก ที่ได้รับการวิจัยจากคณะเภสัชศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ค่ะ ว้าวววววววววว!! ของไทยเราก็เลิศนะเนี่ย

อ่อ!! บอกเคล็ดลับของป้าเราอีกนิดนึงคะ ป้าเราจะทาเซรั่มทั่วทั้งหน้าก่อนรอบนึง แล้วค่อยทาทับที่ฝ้าอีกครั้ง (คล้ายๆ เวลาเราทาครีมอ่ะคะ เสร็จแล้วต้องแต้มสิว 5555)

ขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้ค่ะ ^__________^

CrazyCatZ

CrazyCatZ

FULL PROFILE