เห่อๆๆ เปิดถุงช็อป & มินิรีวิว Innisfree ค่าาา ^.^

18 9

สวัสดีค่าสาวๆ วันนี้จูนมาเปิดถุงช็อปจากชอปInnisfree Thailandให้สาวๆชมกันค่า ว่าจะไม่ๆ ไม่ซื้อแล้วกลายเป็นไม่รอดค่า มีอะไรบ้างไปดูกันนนน

โดนไป4อย่างเต็มๆค่ะ ตอนแรกก็จะไปเดินเล่นสยามชิลๆดูเสื้อผ้า ดั๊นมาเจอร้านนี้ดักทางไว้ก่อน อยู่ไปเป็นชม.เลยค่า 55555 เข้าไปแล้วก็ตื่นตาตื่นใจดูให้มันครบลองนู่นนี่นั่นสนุกไปหมด กว่าจะตัดสินใจเลือกได้เดินวนอยู่นั่นอ่ะ

ชิ้นแรกค่า บลัชออนสีชมพูใสๆ คือตอนนั้นดูคลิปฮาวทูแต่งหน้ายูทูปของเกาหลีแล้วเค้าใช้เจ้าตัวเนี้ย สวยดีเลยรู้สึกอยากได้แบบไว้ไปเกาหลีละจะไปตำ แต่พอเจอที่นี่ก็อดใจไม่ไหวซื้อเลยละกันนน สีเจ้าตัวนี้ไม่แน่นนะคะจะอ่อนๆ ต้องปัดย้ำหลายรอบหน่อย ถ้าอยากได้สีชัด จูนชอบชิมเมอร์ในบลัชตัวนี้นะคะมันวาวละเอียดดีไม่เป็นแบบเกล็ดๆ ช่วยกระจายแสงให้แก้มนวลๆวาวๆ

จูนเป็นคนแพ้พวกกลิตเตอชิมเมอค่า เห็นเป็นไม่ได้ พอลองปาดสี49ไปน้ำตาจิไหลมันวาวระยิบระยับมากค่ะ ต้องลองไปปาดกันดูเองนะคะ อาจจะติดไม่ทนและ fall out เยอะหน่อยนะคะ เพราะกลิตเตอมีหลายขนาดมาก แต่สีมันสวยง่าา ชอบ หลุดก็เอานานๆจะเจอออ ส่วยอีกสีเป็นสีน้ำตาลเข้มโทนอุ่นค่ะ สวยมากกก ชอบบ ชอบน้ำตาลที่เป็นโทนอุ่นแบบนี้ค่ะ innisfree ทำสีนี้ออกมาพอดีมากและพิดเม้นท์แน่นใช้ได้เลยค่ะสีนี้ เลิฟเลย

ตัวสุดท้ายยยย ลิปทิ้นน้ำๆ สีแดงๆส้มๆนิดๆระเรื่อๆ ไว้ทาวันสบายๆ เนื้อลิปเป็นน้ำกึ่งเจลนิดๆค่ะ สบายปากมาก ไม่หนักเลย ทารอบเดียวจะได้ลุกบางๆใสๆถ้าอยากได้สีเข้มก็ปาดทับไปค่ะ เพิ่มความเข้มได้ตามใจเลยค่ะ ถือว่าผ่านค่ะ ชอบ

หมดแล้วค่าที่ซื้อมาวันนี้ ยังมีอีกหลายตัวที่น่าสนใจค่ะ ใครอยากลองสีลองตัวไหนก้ไปดูกันได้เลยค่าที่ดิจิตอลเกทเวย์ สยาม ชั้น1 ร้านใหญ่มากกก ไม่หลงแน่นอนค่า5555 ขอให้สนุกกัยการช้อปปิ้งนะคะสาวๆ วันนี้ไปแล้วค่ะ สวัสดีค่า :)

junejuin

junejuin

FULL PROFILE