How to 'Color Full Nail' สีจัดหนัก งานปัง!! แล้วก็แอบหรูเบาๆ "ทำไม่ยากอย่างที่คิดน๊า"

8 5

.....สวัสดีค่ะ.....

นุ่นนะคะ ลายนี้ขอแบบ color full สีตัดกันโฉ้งเฉ้งเลยค่ะ.. 555

ลองนึกภาพเพนท์เล็บลายนี้กับเดรสเรียบๆสีดำ จะจี๊ดไหม อิอิ

ดูเยอะ แต่ไม่ยากอย่างที่คิดลองดูวิธีทำกันนะคะ :D

อุปกรณ์

1. สีอะคริลิค ขาว ฟ้า เหลือง แดง เขียว ดำ

2. สีทาเล็บ สีทองและสีแดง

3. พู่กันปลายแบน

วิธีทำ

เริ่มแรก ทา base coat ก่อน

จากนั้นทาสีทอง แล้วรอให้แห้ง

วาดสามเหลี่ยมสีดำ เล็กใหญ่ design ตามใจชอบเลยค่ะ

เติมสีลงในสามเหลี่ยม นุ่นเริ่มจาก สี ขาว เหลือง เขียว แดง ฟ้า

(นุ่นแนะนำให้ใช้สีอ่อนไปเข้มนะคะ แล้วก็แต่ละครั้งก่อนเปลี่ยนสีควรล้างพู่กันให้สะอาดด้วย)

รอให้แห้ง แล้วทา top coat ได้เลยค่ะ

**เล็บนิ้วนางก็เหมือนกันน้า แค่เลี่ยนเป็นพื้นสีแดง พื้นสามเหลี่ยมสีขาว**

....ง่ายมั๊ยคะ แต่ลายนี้มันใช้เวลานิดนึงนะ อิอิ....

ขอบคุณมากๆ ที่แวะเข้ามาดูแล้วก็ติดตามผลงานนุ่นนะคะ <3

" คอยติดตามกันด้วยน๊าว่าลายหน้าจะเป็นอะไร "

noonnoobby

noonnoobby

FULL PROFILE