RED LIKE HOLLYWOOD ( miranda kerr inspired )

53 21

สวัสดีค่า วันนี้เนิสจะมาทำลุคปากแดงงงงงงงง เป็นลุคที่ได้ inspired มาจากดารา หรือบรรดาเซเลป ใน hollywood คือเราคิดนานอยู่เหมือนกันเพราะส่วนตัวเราคิดว่าตัวเองทาปากสีแดงไม่ค่อยขึ้นค่ะ ไม่ใช่แค่สีแดงนะพวกสีเข้มๆก็ด้วย แต่เราก็ควรจะมีความมั่นใจเข้าไว้เนอะ 55 หน้าไม่ได้แต่อินเนอร์ได้ก็พอ 555 ลุคนี้ก็ไม่มีอะไรมากค่ะ คือเราเบ้นปากสีสด ดังนั้นที่ตาเราก็ไม่ต้องเข้มมาก แต่ควรมีไลน์เนอร์และมาสคาร่าที่ชัดเจนก็พอแล้ว ลองมาดูกันค่ะ

แจกความสดใสเต็มที่ ง่อวววววววว 55

ไฮไลท์ของฮาวทูนี้เลยคือ ครีมบรัชของ passion ville ค่ะ คือเนิสผสมสองสีนะ ออกมาเริ่ดมาก เป็นสีที่ชอบพอดี เนิสชอบสีตุ่นๆหน่อย เวลาลงกับผิวแล้วมันก็ดูสุขภาพดีไม่หลอกตาค่ะ แล้วตัวนี้นะไม่ต้องใช้เยอะเลยเพราะเม็ดสีมันแน่นมาก ใครเป้นสาวก passion ville ก็น่าจะรู้กันเนอะว่าผลิตภัณฑ์เค้าดีจริงๆ เนิสคงไปสอยสีอื่นๆเพิ่มแน่นอน

MAKE UP

1. mistine brown's secret compact eyebrow EB3

2. maycheer press powder 03

3. hello eyetape

4. nyc smooth skin bronzing press powder 720 sunny

5. passion ville cream blush on the road 05 pink silk road/ 08 uluru (rock) road

6. arty professional translucent powder c1

7. in2it lasting lipstick la09 lustful red

8. carmex lipbalm

9. catrice camouflage cream 02

10. sivarnna color 02

11. tomatoeswhitening moisture cream

12. kiss me heroine make waterproof mascara

13. cosluxe slim brow caramel

14. catrice eyebrow filler

15. revlon colorstay 370 toast

16. kma water resist liquid foundation

17. coastal scent revealed palette sampler

18. bohktoh eyelash p-012 ตัดครึ่ง

contactlens : nubigeye shefong grey

1.ขั้นตอนแรกเราจะเขียนคิ้วโดยใช้ดินสอวาดกรอบคิ้วและก็ระบายในกรอบที่ต้องการก่อน ไม่ต้องเข้มมากก็ได้ค่ะ จากนั้นจะใช้อายแชโดว์คิ้วระบายทับอีกให้ไม่เหลือช่องว่าง เน้นเข้มที่หางคิ้ว ส่วนหัวคิ้วใช้แปรงเบลนให้เป็นธรรมชาติ

2.เราจะใช้สี C ลงให้ทั่วเปลืองตาก่อน จากนั้นใช้สี A+B ผสมกันแล้วลงที่หางตาจากนั้นเบลนคล้ายๆการคัดเบ้า ให้ดูเป็นธรรมชาติมากขึ้น จากนั้นใช้บรอนเซอร์จาก nyc เบลนทับอีกทีนึงนะคะให้ดูมีมิติมากขึ้น มันจะเป็นสีน้ำตาลอ่อนๆ ซึ่งขอบตาล่างก็ทำเหมือนกัน แต่สุดท้ายเราจะใช้ maycheer ดบลนทับอีกทีให้มีลักษณะเข้มที่ขอบตาล่าง {พวก celeb ชอบแต่งสไตล์นี้ ตัวอย่างเช่น miranda kerr} เมื่อเราปัดขนตาและติดขนตาปลอมเรียบร้อยแล้ว เราก็จะนำดินสอเขียนขอบตาสีเนื้อ เขียนที่ขอบตาล่าง เพิ่มความไบรท์ให้ดวงตาจ้า {เนิสติดเทปตาสองชั้นด้วยนะคะ เพื่อจะได้มีชั้นตาใหญ่ๆเหมือนฝรั่ง}

อันนี้เนิสใช้สองสีผสมกัน ทาบางๆไม่ต้องเยอะมากนะคะ แค่นี้สีก็ชัดแล้ว ไม่ต้องลงบรัชชนิดผงเลย

ทารองพื้น เนิสจะใช้ kma ในการลงรองพื้นให้ทั่วหน้า และใช้ revlon สี toast คอนทัวร์กรอบหน้าและทับด้วย nyc อีกรอบนึงค่ะ จะได้ดูปังมากขึ้น ลงคอนซีลเลอร์รอบกรอบปากจากนั้นก็ใช้แปรงลงสีแดงตามรูปปากเลยจ้า ค่อยๆทำ ใครไม่เซียนก็สามารถใช้กินสอวาดกรอบปากก่อนได้นะคะ

FINISHED LOOK

thanks for visiting my howto

camera : canon 60D

app : vscocam/ ps/ photoscape

Nurseryus

Nurseryus

call me ' เนิสเซอริอัส ' or ' เนิร์ส '
Beauty . Lifestyle . Travel . Design
study - graphic design at KMITL

FULL PROFILE