[Review] กองทัพผลิตภัณฑ์จาก GINO McCRAY By Beauty Buffet

19 2

สวัสดีค่ะสาวๆ ห่างหายจากการรีวิวไปนานมากกกก เนื่องจากพลอยเจอพายุงานและหนังสือถล่มในช่วงเทศกาลสอบไฟนอล ทำเอาไม่มีเวลาว่างมาจับเมาส์เคาะคีย์บอร์ดเลย ตอนนี้ทุกอย่างเริ่มเข้าที่เข้าทางมากขึ้น พลอยเลยมีโอกาสหยิบหลากหลายผลิตภัณฑ์จากร้าน Beauty Buffet มารีวิวให้ทุกๆคนชมกันค่ะ

มาเริ่มกันที่ชิ้นแรกเลย

GINO McCRAY The Professional Make Up Extreme Control Tinted Moisturizer SPF 45 (45 ml/ 300 Baht)

ครีมรองพื้นสูตรมอยส์เจอไรเซอร์ เนื้อบางเบา ปกปิดได้อย่างเป็นธรรมชาติ ช่วยดูดซับความมันส่วนเกินบนใบหน้า ไม่ให้เกิดความมันเงาในระหว่างวัน พร้อมทั้งปกป้องผิวจากรังสี UVA และ UVB ด้วยค่า SPF 45

ผลิตภัณฑ์มาในรูปแบบของหลอดบีบใช้งานสะดวก

เนื้อผลิตภัณฑ์บางเบา เกลี่ยง่าย

ส่วนตัวว่าเนื้อผลิตภัณฑ์สีแอบขาวไปเล็กน้อย แล้วเขาก็มีแค่สีเดียวซะด้วยสิ และไม่ค่อยคุมมันเท่าไหร่ค่ะ

GINO McCRAY The Professional Make Up Extreme Control Powder Foundation SPF 25 (10 g/ 350 Baht)

แป้งผสมรองพื้นเนื้อเนียนละเอียด ช่วยดูดซับความมันส่วนเกินบนใบหน้า ไม่ให้เกิดความมันเงาในระหว่างวัน พร้อมปกป้องผิวจากแสงแดดด้วยค่า SPF 25

จริงๆเขามีทั้งหมดสามสี แต่พลอยได้รับมาสองสี คือ No.01 SAHARA MAT และ No.02 NAMIB MAT

จากรูปจะเห็นว่า No.1 จะออกไปทางโทนชมพู ส่วน No.2 จะออกไปทางโทนเหลืองมากกว่าค่ะ

เนื้อผลิตภัณฑ์เบาบาง เกลี่ยง่าย คุมมันพอสมควร แต่ส่วนตัวว่าเวลาเหงื่อออกเยอะๆแล้วแอบเป็นคราบเล็กน้อยค่ะ

GINO McCRAY The Professional Make Up Sculpting Powder Foundation (9 g/ 450 Baht)

แป้งผสมรองพื้นสูตรพิเศษ ด้วยเนื้อแป้งที่นุ่ม เนียน ละเอียด พร้อมเฉดดิ้งในตลับเดียว เสริมสร้างมิติ ความคมชัด ให้ใบหน้าสวยงามได้รูปอย่างเป็นธรรมชาติ พร้อมปกป้องผิวจากแสงแดดด้วยค่า SPF 25

ตัวนี้มีสองสี แต่พลอยได้รับมาสีเดียวคือสี No.01 SUNNY VE SAND ค่ะ

พลอยค่อนข้างชอบตัวนี้นะ คือเป็นแป้งที่มาด้วยกันสองสีในตลับเดียว วิธีใช้คือลงแป้งสีอ่อนทั่วไปใบหน้า แล้วใช้สีเข้มเฉดดิ้ง แต่ส่วนตัวว่าแป้งสีเข้มมันยังไม่เข้มพอที่จะเป็นบรอนเซอร์ได้เท่าไหร่ ตอนใช้พลอยเลยปัดวนๆทั้งสองสีผสมกันทั่วหน้าเลยมากกว่าค่ะ

GINO McCRAY The Professional Make Up Renewal Lash Serum (7 g/ 249 Baht)

มาสคาร่าเซรั่ม ช่วยบำรุงขนตาให้แข็งแรง พร้อมเพิ่มความหนาและความยาวของขนตา ให้ขนตาเรียงเส้นสวย อย่างมีสุขภาพดี

พลอยใช้ปัดตอนเช้าก่อนแต่งหน้าในช่วงที่ลงสกินแคร์ และตอนบำรุงผิวก่อนนอน หัวแปรงเป็นเหมือนแปรงปัดมาสคาร่าเลยค่ะ ใช้ง่าย ผลิตภัณฑ์เป็นน้ำใสๆ แอบไม่ชอบกลิ่นที่มันดูเคมีไปนิดนึง ขนตาดูเงาและยาวขึ้นหลังปัดทันที ใช้ติดต่อกันแล้วขนตาแข็งแรงขึ้น ไม่ค่อยร่วงหลุดง่ายค่ะ

GINO McCRAY The Professional Make Up Layer Lash Primer (6.5 g/ 249 Baht)

มาสคาร่าไพรเมอร์ ช่วยต่อขนตาให้หนา และยาวยิ่งขึ้น พร้อมเสริมประสิทธิภาพของมาสคาร่าให้ถึงขีดสุด

ตัวนี้เป็นไพรเมอร์ค่ะ หัวแปรงเป็นเหมือนแปรงปัดมาสคาร่า ปัดทิ้งไว้ รอให้แห้งแล้วค่อยปัดมาสคาร่าทับ จะช่วยให้มาสคาร่าติดทนมากขึ้นค่ะ

GINO McCRAY The Professional Make Up Long Wear Lip Color (9 ml/ 250 Baht)

ลิปสติกเนื้อลิควิดสีสดชัด พร้อมความแวววาวเคลือบริมฝีปากสวย ติดทนนานตลอดวัน

ตัวนี้เขามีทั้งหมดหกสี แต่พลอยได้รับมาสามสี คือ No.01 MERCURY No.02 URANUS และ No.03 JUPITER ค่ะ

หัวแปรงเป็นลักษณะเหมือนพวกแปรงลิปกลอสทั่วไป เนื้อผลิตภัณฑ์ก็คล้ายๆกลอสค่ะ จะหนึบๆหน่อย และค่อนข้างมันวาว ส่วนตัวว่าติดไม่ค่อยทนเท่าไหร่ค่ะ เวลาทานข้าวก็หลุด ต้องคอยเติมเอา

No.01 MERCURY เป็นสีชมพูหวานๆ

No.02 URANUS เป็นสีส้มที่ไม่ได้ออกส้มจ๋า พลอยทาแล้วออกไปทางส้มพีชค่ะ

No.03 JUPITER เป็นสีแดงสดใส พลอยชอบสีนี้ที่สุดค่ะ รู้สึกว่าเป็นสีแดงที่ทาแล้วไม่ได้ดูแรงมาก ทาง่ายดีค่ะ

อันนี้แถมให้ พอดีพลอยลงเป็น mini review ในอินสตาแกรมไว้ เลยเอามาให้ชมกันค่ะ

GINO McCRAY Heritage Tint Gloss (10 ml/ 315 Baht)

ตัวนี้เป็นทิ้นท์ค่ะ พลอยไม่แน่ใจว่าจริงๆแล้วเขามีกี่สี แต่พลอยได้รับมาทั้งหมดสี่สีตามรูปค่ะ สีสวยและติดทนมาก พลอยลองทาไปเล่นสงกรานต์ ว่ายน้ำ สีมีหลุดออกไปบ้าง แต่ก็ยังมีสีติดอยู่บนปากค่ะ ข้อเสียอย่างเดียวเลยคือพลอยว่าทาแล้วปากแห้งไปหน่อย สาวๆผิวแห้งแบบพลอยอาจจะต้องบำรุงดีๆนิดนึงก่อนทาค่ะ

GINO McCRAY The Professional Make Up Fallout Eraser (1.5 g/ 150 Baht)

ตัวนี้เป็นอีกตัวนึงที่แบรนด์ส่งมาให้แล้วพลอยชอบมาก ถ้าใครตามไอจีพลอยคงจะเห็นพลอยชื่นชมสรรพคุณมันไปแล้ว คือมันเป็นรีมูฟเวอร์แบบแท่งค่ะ เป็นหัวปากกาแบบหัวแปรงอายไลเนอร์ ใช้ทำความสะอาดเมคอัพเฉพาะจุด ใช้ลบเวลาเราเขียนอายไลเนอร์พลาดได้ดีมากๆ แนะนำเลยค่ะตัวนี้ ใช้ดีๆ ^^

ก็จบไปแล้วนะคะสำหรับการรีวิวผลิตภัณฑ์มากมาย สาวๆคนไหนที่สนใจสามารถไปลองเล่นด้วยตัวเองได้ที่ร้าน Beauty Buffet ทุกสาขาค่ะ แล้วไว้พบกันใหม่ในกระทู้หน้านะคะ สวัสดีค่ะ ^_^

* Sponsored Item By Beauty Buffet

KwonSoPloy

KwonSoPloy

สวัสดีค่ะ พลอย Kwon SoPloy ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ เราเม้าท์เก่ง ช็อปเก่ง (โดยเฉพาะของเซลล์!) ชอบลองอะไรใหม่ ๆ อยู่เสมอ ติดตามอัปเดตเรื่องความสวยความงามและพูดคุยกันได้ในแฟนเพจ บล็อก และอินสตาแกรมน้า~ ^^

FULL PROFILE