ถามเรื่องการกินอาหารเสริมค่ะ

0 8

ตอนนี้อายุ 27 ปีค่ะ วิตามินที่กินประจำก็มีวิตามินซี แต่ไม่ได้กินทุกวัน จะกินเฉพาะตอนที่รู้สึกจะเป็นหวัดเท่านั้นค่ะ ส่วนอีกตัวก็คือวิตามินอี เพิ่งเริ่มกินได้ 10 วัน แต่ทราบมาว่าตัว E จะสะสมในร่างกาย ให้กิน 3 เดือน เว้น 1 เดือน ถ้าเว้นระยะเวลาเท่านี้เพียงพอมั้ยคะ

1.วัยเท่านี้ควรกินอาหารเสริมหรือวิตามินอะไรเพิ่มรึเปล่าคะ เพราะตอนนี้สังเกตว่าเริ่มมีร่องรอยตรงแก้มแล้วค่ะ
2.แล้วถ้ากิน ควรมีตัวไหนบ้าง ช่วยแนะนำยี่ห้อสินค้า พร้อมราคาด้วยนะคะ
3.วิตามินแต่ละประเภทมีผลข้างเคียงอย่างไรบ้างคะ

pukpik3000@hotma

pukpik3000@hotma

FULL PROFILE