ก่อน-หลังการใช้ biotherm life plankton มาดูกันว่าดีจริงมั้ย

5 25

สวัสดีค่ะ

คงมีหลายคนที่สนใจในผลิตภัณฑ์ตัวนี้อยู่

หลังจากที่มีหลายๆรีวิว ออกมาบอกว่า ช่วย ลดรอยแดง และ การอักเสบของผิว เหมาะกับผิวแพ้ง่าย

นู่นนี่นั่น เหมาะกับผิวหลังกดสิว ช่วยเรื่องรูขุมขลลลล์ บลาๆๆๆๆๆ

แล้วคำโฆษณาที่บอกว่า ทำให้หน้าเด็กลงใน 8 วัน

รวมทั้งส่วนผสมของแพลงตอนที่มีชีวิตอยู่ เข้มข้นถึง 5 %

เราก็เป็นอีกคนนึงที่อยากจะลองใช้เพราะเกิดกิเลศจากรีวิวนี่แหละค่ะ

สุดท้ายก็เลยไปซื้อมา (จนได้)

เราคาดหวังไว้มาก กับการช่วยลดการอักเสบ และ รอยแดงของผิว

เพราะเราเป็นสิวเยอะมาก หลังจากเลิกใช้ ครีมในอินเตอร์เน็ต

รักษาหลายคลีนิคมานาน ก็ไม่หาย เป็นๆหายๆ บวกกับการทายาสิว ที่ทำให้หน้าบาง และแสบง่ายนะคะ

(ตอนนี้ก็กำลังเริ่มทานยารักษาสิวอยู่ ซึ่งทำให้หน้าแห้ง ปากแห้ง)

เราเลยไม่อยากจะใช้ผลิตภัณฑ์หลายตัว กลัวว่าจะแพ้ แล้วหน้าก็จะอุดตัน

เลยลองใช้ life plankton นี่ดู เพราะมันช่วยเรื่องความชุ่มชื่นด้วย

จริงๆเราใช้มาได้สักพักแล้ว ถ้าสังเกตจากปริมาณที่เหลือในขวด แต่เพิ่งจะมาถ่ายรูป (ไม่ได้ตั้งใจจะรีวิว)

โดยส่วนตัวใช้แล้วรู้เฉยๆ ไม่ได้ประทับใจอะไรมากมาย

// เรื่องรอยแดง// ไม่ค่อยเห็นผลเท่าไหร่ จางลงติ๊ดดดดดดเดียว แอบเซ็งเพราะเราคาดหวังไว้เยอะมากกกกกกกกกกกกกกก

//เรื่องการอักเสบของผิว// ไม่ทำให้อักเสบจริงค่ะ เพราะมันไม่ทำให้ผิวแสบขึ้นเลย เวลาโดนพวกรอยแดงสิวที่เพิ่งกด จิก บีบ กัด มา แล้วก็ไม่เป็นรอยดำจากสิวด้วย เป้นแต่รอยแดง กรรม !!!!

//รูขุมขน// รู้สึกว่าผิวเนียนขึ้นเวลาลูบๆหน้า ไม่สากเหมือนก่อนใช้ แต่ก็ไม่ได้ทำให้รูขุมขนเล็กลงเท่าไหร่

//ความชุ่มชื่น// ชุ่มชื่นดีค่ะ หนึบหน้าดี เวลาทาเสร็จมันจะรู้สึกหนึบๆ เหมือนมีฟิล์มอะไรมาแปะอยู่บนหน้า ใช้แรกๆก็ไม่ชอบ หลังๆก็ชิน ตบๆนอนไปเลย เราเอาไปใช้ตอนไปเกาหลี อากาศหนาว5องศา หน้าโคตะระแห้ง บวกกับกินยาสิว หน้ายิ่งแห้ง พอทาตัวนี้ก็รู้สึกว่าหน้าไม่แห้งตึงมาก แล้วก็ไม่หนึบๆหน้าเหมือนตอนใช้ที่ไทย ทาเสร็จสักพักแต่งหน้าออกไปเที่ยวได้เลย

โดยรวมแล้วรู้สึกงั้นๆอะค่ะ คงไม่ซื้อต่อ เพราะราคาก็เอาเรื่องอยู่

เราซื้อมาในราคา 1800 บาท ซึ่งถูกกว่าเคาเตอร์ ก็ยังแอบเซ็งอยู่ดี

จะไปหาอย่างอื่นใช้แทน อิอิ~

ใครมีผลิตภัณฑ์รักษารอยสิวๆดีๆ ช่วยบอกหน่อยนะคะ ฮืออออ

ปล.ในรูปด้านล่างใส่วันที่ผิดนะคะ หลังใช้วันที่ 8/5/15 จ้า

BBchaypo

BBchaypo

-*-

FULL PROFILE