Review : BeautyLabo สี Silky Ash เปลี่ยนสีผมก็เป็นลุค

19 6

มาเปลี่ยนสีผมรับ Summer กันดีกว่า

สวัสดีค๊าาา ทุกคน

ไหนๆ ก็เข้าซัมเมอร์กันทั้งที เรามาเปลี่ยนลุคกันดีกว่าค่ะ

วิธีง่ายๆ ในการเปลี่ยนลุค นอกจากจะแต่งหน้าแล้ว สีผมก็เป็นอีกทางเลือกในการเปลี่ยนลุคค่ะ

หน้าร้อนอย่างนี้ พีชขอแนะนำสีโทนอ่อนค่ะ เพราะเป็นสีที่อินมากที่ญี่ปุ่นตอนนี้

และสำหรับมือใหม่หัดเปลี่ยนสีผม วันนี้พีชขอนำเสนอ "BeautyLabo" โฟมเปลี่ยนสีผมสุด Kawaii จากญี่ปุ่นกันค่ะ

ทำง่ายๆ มือใหม่ มือไม่ชำนาญยังไง ทำออกมาก็สวย

เรามาสนุกกับการเขย่าให้ได้โฟม แล้วเปลี่ยนสีผมกันดีกว่าค่าาาา มีให้เลือกถึง17 เฉดสีค่ะ

ขอบคุณ Chart สี จาก https://www.facebook.com/beautylabo.thai ค่ะ สีที่พีชเลือกวันนี้คือ Silky Ash สีบลอนด์ประกายเทา มาดูกันซิว่าจะเป็นอย่างไรบ้าง

Packaging น่ารักคิขุ แปลกตา แกะตามลูกศร Open เลยจ้า

อ๊ะๆ ส่วนสำคัญ คู่มือการใช้งานค่ะ ใครที่ไม่เคยทำสีผมเอง อย่าลืมอ่านให้ละเอียดนะคะ

อุปกรณที่มีอยู่ในกล่อง

1. คู่มือการใช้งาน
  2. ถุงมือ
  3. ดีเวลลอปเปอร์
  4. ผงสี
  5. ซีรั่มบำรุงผมหลังทำสี

วิธีการผสม

① เทดีเวลลอปเปอร์ลงในถ้วย แล้วใส่ผงสีตามลงไป

② ปิดฝาถ้วยให้แน่น ใช้มือเขย่าขึ้น/ลง แรงๆ ให้ได้ความสูง 30 ซม. เขย่า 30 ครั้ง

③ ได้วิปโฟมฟูนุ่ม สีของวิปที ได้จะแตกต่างกันไปตามสีที ใช้

โฟมพร้อม คนพร้อม มะ เริ่ม!!!

④ ใส่ถุงมือและใช้มือตักวิปโฟม เพื อชโลมโฟมลงบนเส้นผมให้ทัวศีรษะ

⑤ ทิ้งไว้ประมาณ 30 นาที

⑥ ล้างออกให้สะอาด แล้วสระผมด้วยแชมพูและครีมนวด

⑦ เป่าผมให้แห้งหมาดๆ แล้วใส่เซรั่มบํารุงผมหลังทําสีที มากับผลิตภัณฑ์

นวดให้ทั่วเส้นผม ไม่ต้องล้างออก

ซีรั่มที่ได้มา ไม่เหนียวเหนอะหนะ หอม ทำให้ผมนุ่ม ลื่นมากกกกกก

สีผมที่ได้ ค่อนข้างสม่ำเสมอ แต่สีผมเดิมของพีชมีทั้งไฮไลท์ ผมดำ ผมทอง น้ำตาลเข้ม นี่คือสีที่ได้จาก Beautylabo ไม่ต้องผ่านการกัดสีเลย สีใกล้เคียงกับกล่อง

ผลการใช้

• ·สีผมสวย ดูมีประกาย ทำให้หน้าผ่องขึ้นเลยค๊า
  • ·ผมไม่แห้งค่ะ เพราะมีสารสกัด Honey และ Rose Water ทำให้ผมนุ่ม ชุ่มชื่นเงางาม
  • ·กลิ่นไม่ฉุน หลังทำ ผมหอมไม่เหม็น อันนี้คุณแม่มาช่วยคอนเฟิร์มค่ะ

ความสม่ำเสมอ : พื้นสีผมเดิมของพีชมีหลายสี ทำให้สีที่ได้ออกมาแตกต่างกันตามพื้นสีเดิมค่ะ ส่วนโคนผมสีดำ ทำออกมาแล้วทั่วกันดีมาก หลังสระไปประมาณ 3 ครั้ง สีจะสว่างขึ้น ใครเป็นบ้าง?

…………………………………………………………

หลังจากทำสีผมปุ๊บ ก็บินไปเที่ยวญี่ปุ่นปั๊บ

สีบลอนด์โทน Ash แบบนี้กำลังอินในญี่ปุ่นกันค่ะ ยิ่ง Silky Ash สีสวยกำลังดี ไม่ทำให้หน้าซีด ไม่แต่งหน้าก็ยังโอเคอยู่น๊า ไม่ป่วยด้วย ที่สำคัญ มีแต่คนทัก ชอบสีผม ยิ่งทำให้มั่นใจยิ่งขึ้นค๊า ^_^

วันนี้พีชขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้ค่ะ

หวังว่ารีวิวนี้จะเป็นประโยชน์สำหรับที่กำลังมองหาสีผมใหม่นะคะ

บ๊ายบาย

wonderpeach

wonderpeach

สวัสดีค่ะ ชื่อ พีช ค่ะ

ชื่อใหม่ หน้าเก่า

ชื่นชอบการแต่งหน้าเป็นที่สุด อยากมาแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆจีบันได้รับชมกันค่ะ เปลี่ยน login มาจาก lookpeach นะคะ

เพื่อนๆสามารถติดตามกันต่อได้ทั้งใน ig และ FB

" wonderpeach " ค่ะ

FULL PROFILE