สวอชสีผลิตภัณฑ์ Victoria Lettre d’amour จาก Beauty Cottage

35 24

สวัสดีค่ะ วันนี้หยิบเอาผลิตถัณฑ์ที่มีแพคเกจน่ารักน่าใช้ในราคาไม่แพงมาอัพเดทกันค่ะ

ก่อนอื่นต้องบอกว่าเป็นผลิตภัณฑ์ที่ทางแบรนด์ส่งมาให้ลองใช้ ไม่ได้ซื้อเองนะคะ

เปิดกล่องมาเห็นว่าเป็นไลน์เมคอัพ ไม่ต้องลองใช้กันนาน เลยหยิบมาสวอชสีให้ชมกันซะเลย

มีทั้งหมด 3 ผลิตภัณฑ์นะคะ คือแป้งผสมรองพื้น บรอนเซอร์เนื้อแมต และบลัชออน

เป็นผลิตภัณฑ์ของ Beauty Cottage ในไลน์ Victoria Lettre d'amour ค่ะ

สำหรับสองชิ้นแรกจะมาในไซส์เท่ากันเลย อาจทำให้สับสนเล็กน้อยว่าชิ้นไหนคืออะไร

ต้องอ่านฉลากด้านหลังแทนนะคะ ตลับวงรีที่ปั้มลายวินเทจมาสวยงาม

ด้านในก็ค่อนข้างคล้ายกันคือมีฝากัั้นรัหว่างตัวเครื่องมือกับผลิตภัณฑ์

ถ้าเป็นแป้งก็จะเปิดมาเจอพัฟเนื้อแน่น ส่วนแปรงจะมาคู่กับบรอนเซอร์ค่ะ

ตลับสองชั้นแบบนี้ ทำให้มีความหนาพอประมาณเลย อาจใหญ่เทอะทะไปนิดสำหรับการพกพา

แต่มีน้ำหนักเบา เพราะตัวตลับเป็นพลาสติก แต่ก็แข็งแรงทนทานทีเดียวค่ะ

บริเวณฝาจะมีกระจกเต็มบานมาให้ด้วย สะดวกในการใช้งานในตลับเดียวเลย

เริ่มที่ Beauty Cottage Victoria Lettre d'amour Matte Bronzer [415-]

เป็นบรอนเซอร์เนื้อแมต 3 โทนสีในตลับเดียว สีออกโทนน้ำตาลอมเหลือง เหมาะกับทุกสีผิวเลย

เม็ดสีค่อนข้างชัดแน่น ในการใช้งานต้องเบามือนิดนึงนะคะ แตะทีละน้อย ค่อยๆเพิ่มตามสะดวก

เพราะถ้าลงแบบจัดหนักในตอนแรกจะแก้ยาก หน้าจะดำไปเลยค่ะ ค่อยๆเพิ่มเอาจะดีกว่า

การแยกใช้สีนั้นอาจจะยากนิดนึงถ้าใช้แปรงที่มาในตลับ อาจต้องใช้แปรงแยกนะคะ

ส่วนแปรงที่มาในตลับมีขนาดใหญ่ ขนแปรงนิ่มไม่บาดผิว เหมาะกับการใช้เฉดในจุดต่างๆได้ดีค่ะ

Beauty Cottage Victoria Lettre d'amour Powder Foundation [525-]

แป้งผสมรองพื้นที่ผสมสารกันแดด Spf25 พร้อมสารสกัดจากธรรมชาติและวิตามินอีช่วยบำรุงผิว

เนื้อแป้งจะพิมพ์ลายด้วยสีทอง ทำให้ช่วงแรกของการใช้แป้งตัวนี้ปัดไปหน้าจะทองมากนะคะ ><

รู้สึกว่าแป้งกลายเป็นไฮไลท์สีทองไปเลย คือต้องปีดจนกว่าสีทองจะหมดถึงจะได้เนื้อแป้งของเค้า

นุ่นเลยยังไม่ได้ใช้จริงจังว่าแป้งใช้แล้วเป็นยังไงนะคะ เพราะปัดทีไรหน้าทองทุกที T T

พัฟที่มาในตลับเนื้อแน่นและมีความนุ่ม ยืดหยุ่นได้ดี ใช้งานได้สะดวกมากๆค่ะ

และสุดท้าย Beauty Cottage Victoria Lettre d'amour Ambient Lighting Blush [375-]

บลัชออนสำหรับปัดแก้มที่มีตลับขนาดเล็กกว่าแป้งลงมาอีกเล็กน้อยค่ะ

ด้านในจะเป็นลักษณะที่ใกล้เคียงกันกันนะคะ แต่จะเปิดมาเจอบลัชก่อน และแปรงอยู่อีกชั้นด้านล่าง

บลัชออนจะมาในสองโทนสีในตลับเดียว คือมีสีไฮไลท์ตรงกลางและสีหลักรอบนอก

สามารถปัดแยกสีหรือปัดรวมกันได้ แต่การปัดแยกสีก็จะลำบากตรงสีหลักพื้นที่มันจะมีขนาดเล็ก

การปัดแบบสองสีรวมกันจึงทำได้ง่ายกว่ามาก ให้สีที่สวยคนละแบบ

บลัชเค้าเม็ดสีกลางๆ แต่ปัดย้ำๆสองสามทีก็ให้สีที่ชัดสวยแล้วค่ะ

เนื้อไม่ร่วนร่วง ปัดแล้วติดผิวได้ดีทีเดียว ความเงาของสีชัด ปัดแล้วผิวจะดูฉ่ำๆโกลว์ๆค่ะ

ก็นับว่าเป็นผลิตภัณฑ์ที่น่าสนใจทีเดียวกับไลน์ Victoria Lettre d'amour จาก Beauty Cottage

สาวๆคนไหนชอบผลิคภัณฑืที่มีแพคเกจน่ารักแบบนี้ และราคาไม่สูงมากนัก

ลองแวะไปดูที่ช้อปของเค้ากันน๊า มีสินค้าอื่นๆที่น่าสนใจอีกเยอะแยะเลย

ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่แวะมาทักทายพูดคุยกันด้วยนะคะ

หนีแม่ฯ

หนีแม่ฯ

สวยทั้งกายและใจนะจ้ะสาวๆ

FULL PROFILE