เปิดถุงช้อปปิ้ง Hong Kong Beauty Haul สาวๆต้องกรี้ด!!!

36 18

Hong Kong Beauty Haul Amy Kitiya

สวัสดีค่ะ สาวๆ วันนี้กลับมาพบกับแอมอีกแล้ว วันนี้ไม่ได้มาสอนแต่งหน้า

เรามาเห่อ เปิดถุงช็อปปิ้งจากฮ่องกงค่ะ แอมไปฮ่องกงมาหลายรอบแต่ก็ไม่เคยมาเห่อของสักที

วันนี้มาจัดซะหน่อย ให้สาวๆกรี้ดเล่นๆ ปกติเราตามกรี้ดของคนอื่นตลอด ฮาๆ

สาวๆท่านไหนขึ้เกียจอ่านก็ดูวิดีโอโลดดดดดจ้ะ เพราะเราพูดทั้งหมดไว้ในวิดีโอว่ามีอะไรบ้าง

พูดไปดมยาดมไป เพราะของค่อนข้างเยอะพอสมควรค่ะ พร้อมชมบรรยากาศฮ่องกง ขอบอกว่าฟินดี วิวสวยฝุดๆ

เดินทางไปฮ่องกงตั้งแต่วันที่ 12-17 เมษาค่ะ หนีสงกรานต์ไปรับลมหนาวบ้าง ตอนไปนี่ถือ Passport ไปยิ้มไปคือยิ้มหน้าบานมากค่ะ

แอมบินบ่ายๆแต่เครื่องดีเลย์ กว่าจะถึงฮ่องกงก็ค่ำแล้ว อากาศที่นั่น ตอนกลางคืนประมาน 16 องศาค่ะ กำลังเย็นๆเดินสบาย ไปถึงทานข้าว เดินเล่นซื้อของแล้วก็กลับมาพัก วันแรกเราก็ช็อปไปนิดหน่อย

แอมไปซื้อของร้าน SASA ซึ่งเป็นร้านที่สาวๆที่ไปฮ่องกงจะต้องแวะแน่นอนเพราะมีสาขาเยอะมากๆ เดินไปตรงไหนก็เจอแต่ร้านนี้

ทุกรอบที่มาเที่ยวจะซื้อ Bioderma สีชมพูกลับค่ะเพราะที่นี่ 110$ หรือประมาน 500 บาทเท่านั้น แต่รอบนี้ผิดปกติเพราะ ไปเดินถึง 6 สาขาแต่ทุกร้านขายหมด มีเหลือแต่สีเขียว จนสุดท้ายกำลังจะกลับโรงแรมเลยแวะ SASA รอบสรุปถึงเจอค่ะ เลยจัดมา 2 ขวดเลยค่ะ

อีกตัวที่อยากจะพูดถึงคือ It's skin serum มีบางสูตรเท่านั้นนะคะ แต่ที่สะดุดที่สุดคือราคาค่ะ คุณคร้าาาาาาา จะบอกว่า ได้มาในราคาเพียง 40$ หรือ 200 บาทเท่านั้น บ้าไปแล้ว ถูกมากกกก จัดมา 3 ขวดเลยค่ะอย่าคิดเยอะ ฮาๆ

ทุกครั้งที่ไปฮ่องกงจะต้องไปทานข้าวร้านนี้เพราะบรรยากาศดีมีทั้ง Indoor , Outdoor แต่หากเราต้องการนั่งแบบ Outdoor แต่ไม่ได้จองล่วงหน้าต้องจ่ายเพิ่มคนละ 350 $ หรือ 1500 บาทต่อคนนะคะ ร้านนี้ชื่อว่าร้าน Tapagria ตั้งอยู่ที่ห้าง The One ชั้น 18

18/F, The One, 100 Nathan Rd., Tsim Sha Tsui, 2147-0111

อาหารอร่อยมาก มีไวน์นำเข้าให้เลือกจากหลายประเทศแถมนั่นทานข้าวแล้วได้ชมวิวสวยๆเป็นอะไรที่ฟินสุดๆค่ะ แอมถ่ายวิวมาให้ชมด้วยนะคะ

วันต่อมาเรามาเดินย่านช้อปปิ้งอีกแล้วค่ะ Ifc mall , Mongkok , Tsim Sha Tsui เดินจนตาลายแต่เพลินมากเพราะของเยอะไปหมด

วันนี้เราก็ไปเสียตังมาอีกแล้ว วันนี้จัดมา 3 ถุง ยังไม่วายเข้าร้าน SASA อีกตามเคย ฮาๆ 55555+

แต่วันนี้ได้ Biore makeup- remover มาจากร้าน Watson ตัวนี้น่าลองนะเพราะยังไม่เคยเห็นในไทย เลยจัดมาด่วนๆ

วันต่อมาเดินทางไปมาเก๊าค่ะ ไปชมบรรยากาศที่โน้นบ้าง ก่อนจะเดินทางก็แวะทานข้าวก่อนที่ห้าง Ifc mall ร้าน Red bar บรรยากาศดี สเต็กปลาที่นี่อร่อยมาก ถ้าใครชอบทานปลาต้องไปลองให้ได้ค่ะ

แอมสั่งสเต็กแซลมอลมาแต่รู้สึกยังไม่อิ่ม เลยสั่งสเต็กเป็ดมาอีกจาน กินจนจะกลิ้งแล้วค่ะ ณ ตอนนั้น

ว่าแล้วเราก็ไปดูบรรยากาศที่มาเก๊ากันดีกว่าค่ะ เอาภาพมาให้ชมนะคะ สวยดี คนเยอะมากๆ ส่วนใหญคนที่ไปมาเก๊าจะเข้าคาสิโนกันแต่แอมเข้าไปดูอย่างเดียว มาเก๊าเมืองสวยดี โรงแรมที่นั่นส่วนใหญ่สร้างตึกทรงแปลกๆแต่สวยดูเก๋ดี

วันต่อมาเรามาไหว้พระใหญ่ค่ะ แอมมาฮ่องกงหลายครั้งแต่ไม่เคยได้มีโอกาสมาไหว้สักครั้ง แต่ครั้งนี้ได้มา รู้สึกดีมากคนเยอะ ทางขึ้นจะเป็นบันไดเดินขึ้นแต่พอถึงได้ไหว้แล้วรู้สึกหายเหนื่อยค่ะ

ภาพประทับใจคือ ภาพนี้ค่ะ มาถึงสะดุดตามากเพราะเป็นภาษาไทย เลยเก็บภาพมาฝากค่ะ

วันอื่นๆเราก็ช้อปปิ้งบลาๆ เดินเล่น ทานข้าวจนถึงวันกลับ เลยพึ่งสำนึกได้ตอนเพ็คกระเป๋าเพราะด้านนึ่งของกระเป๋าทั้งด้านคือ เครื่องสำอางค์ค่ะคุณ ถ้าจะให้ดึงสติตอนนี้คงไม่ทันแล้ว ฮาๆ

คือ ของเยอะมากอัดแน่ไปหมด 55555555

ก็มาเห่อเท่านี้นะคะ แอมขออนุญาติลงเป็นวิดีโอพูดถึงแต่ละตัวแล้วกันนะคะเพราะค่อนข้างเยอะ หวังว่าเพื่อนๆคงจะชอบนะคะ จุ้ฟๆ

Have a great day xoxo

Amykitiya

Amykitiya

I'm Amy, nice to meet you
Youtube channel : Amy Kitiya
Instagram : Makeup_Amy

FULL PROFILE