สงกรานต์นี้ใครไม่ได้ออกไปไหนมามาส์กหน้ากันเถอะ>>> รีวิวมาส์กหน้าหกสูตรจาก Leaders Clinic

5 0

วันหยุดยาวๆเทศกาลสงกรานต์แบบนี้สาวๆหลายคนคงออกไปเล่นน้ำกันอย่างสนุกสนานแน่ๆเลย แต่รีวิววันนี้ขอเอาใจสาวๆที่ไม่อยากออกไปไหนอยากพักผ่อนอยู่บ้าน ด้วยเหตุผลต่างๆ อย่างเราเองไม่ออกไปเล่นน้ำแบบคนอื่นเพราะหน้าแพ้ง่ายมาก อ่อนแอมาก บางทีแค่อากาศเปลี่ยนหน้าก็ขึ้นผื่นแดงๆเต็มเลย กว่าจะรักษาหายเสียทั้งเงินและเวลาค่ะ ถ้าออกไปเล่นน้ำสงกรานต์ทั้งแดด และน้ำที่ก็รู้ๆกันอยู่เนอะว่ามันก็ไม่ได้สะอาด คงไม่คุ้มกับหน้าพังแน่ๆ TT

เพราะฉะนั้นวันนี้ก็เลยมารีวิว มาส์กหน้าอยู่บ้านกันแบบชิวๆ ถือเป็นวันพักผ่อนบำรุงหน้าไปในตัวด้วย สำหรับที่มาส์กหน้าที่เอามารีวิวเป็นของยี่ห้อ Leaders Clinic จากประเทศเกาหลีค่ะ วันนี้เอามารีวิวกันทั้งหมดหกสูตร มีอะไรบ้างไปดูกันเลยยยยยย ^^

เริ่มจากตัวแรกเป็นสูตร Detox Mask นะคะ ตัวนี้มีสารสกัดจากสาหร่ายทะเล ช่วยเสริมการผลัดผิวใหม่อย่างเป็นธรรมชาติ และจะช่วยดูแลเรื่องสีผิวหมองคล้ำ สีผิวไม่สม่ำเสมอค่ะ

ต่อมาเป็น Anti-sebum Mask ตัวนี้จะช่วยดูแลเรื่องปัญหาสิว ผิวมันที่เป็นสาเหตุจากการเกิดของทั้งสิวอุดตัน และสิวอักเสบ สาวผิวมันตัวนี้จะเหมาะมากค่ะ มีสารสกัดจากไปสน

ตัวที่สี่เป็นสูตร Anti-trouble Mask มีสารสกัดจากชาเขียว เป็นอีกสูตรที่ช่วยดูแลปัญหาสิว และผิวระคายเคืองค่ะ

ตัวที่สี่เป็นสูตร Hydration Mask ค่ะ เหมาะสำหรับสาวๆที่มีผิวแห้ง ขาดน้ำ และระคายเคืองง่าย ตัวนี้มีสารสกัดจากคาโมมายส์ ที่จะช่วยลดการระคายเคือง คงความชุ่มชื่นกับผิว รักษาสมดุล ให้ผิวดูกระจ่างใสและเรียบเนียน ผิวใครแพ้ง่ายๆต้องตัวนี้เลย

ต่อมาสูตร Regeneration Mask ค่ะสารสกัดจากเมือกหอยทาก(เดี๋ยวนี้รู้สึกว่าครีมบำรุงหลายๆตัวจะสกัดมาจากหอยทากเยอะจังเลย ><?) แต่อันนี้คุณสมบัติคิดว่าหลายๆคนคงชอบนะคะ เพราะช่วยดูแลเรื่องริ้วรอย รอยดำจากสิว ดูแลผิวจากแสงแดด และมลภาวะที่ทำร้ายผิวให้อ่อนแอ และแห้งกร้าน คิดว่าสาวๆที่เล่นน้ำสงกรานต์ตากแดดมาทั้งวันตัวนี้น่าจะช่วยได้ ^^

ตัวสุดท้ายแล้วค่ะ กับสูตร Bright Mask มีสารสกัดจากเบอร์รี่ ช่วยให้ผิวหน้ากระจ่างใสขึ้น สำหรับผิวหมองคล้ำ และภาวะผิวแห้งกร้าน ที่มีสาเหตุมาจากมลภาวะและความเครียดค่ะ

สำหรับวิธีการใช้ก็เหมือนมาส์กทั่วๆไปนะคะ ส่วนตัวแล้วจะชอบเอาไปแช่ไว้ในตู้เย็น มาส์กช่วงก่อนนอนรู้สึกได้ผ่อนคลายหน้าดีค่ะ (ก็หน้าเราต้องแบกเครื่องสำอางไว้ทั้งวัน ไหนจะแดดอีกเนอะ) หลังจากล้างหน้าให้สะอาดดีแล้วซับให้แห้ง จากนั้นวางแผ่นมาส์กทิ้งไว้ประมาณ 20นาที แล้วดึงออก หลังจากนั้นจะเหลือนน้ำบนผิวหน้าก็ค่อยๆใช้มือตบเบาๆให้ซึมลงไปสู่ผิวหน้าไม่ต้องล้างออก ส่วนความถี่ในการใช้ถ้ามีเวลาว่างก็วันเว้นวันค่ะ ราคาแผ่นละ 69 บาทไม่น่าจะเกินนี้นะคะ หาซื้อได้ตามดรักส์สโตร์ และตามห้างแผนกเครื่องสำอางเลยค่ะ สำหรับเราหน้าแพ้ง่ายคือมันค่อนข้างโอเคเลย ยังไงก็ลองไปหามาใช้ หรือใช้มาส์กตัวอื่นอยู่ก็เอามาแบ่งปันกันนะคะ ^^

เอารูปมาให้ดูกันจะบอกว่าเมื่อช่วงก่อน (ประมาณปีที่แล้ว)สิวเยอะมากๆจากการแพ้เสตียร์รอยจากครีมค่ะ คืออาการหนักมากจนคิดว่าจะไม่หายซะแล้ว เราก็ลองมาหลายตัวทั้งแบรนเค้าท์เตอร์ราคาแพงไปจนครีมท้องตลาด พอสิวหายก็เครียดเรื่องรอยดำจากสิวอีก ก็เลยกลัวในการจะเริ่มใช้อะไรกับหน้า ซึ่งตอนนี้หน้าดีขึ้นเยอะมากแม้จะมีสิวเม็ดเล็กๆขึ้นบ้าง รอยสิวที่เหลือบ้างก็อยากให้เพื่อนๆจีบันรักษาสุขภาพผิวกันให้ดีนะคะ เดี๋ยวมีอะไรดีๆจะเอามารีวิวให้ชมกันอีก ^^

issainam

issainam

ชื่อสายน้ำนะคะ 27y
เรียกพี่ เรียกน้อง เรียกอะไรก็ได้หมดเลย
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนน๊า
รีวิวทุกสิ่ง และรักการแต่งหน้ามากๆ

FULL PROFILE