Review Primer Illamasqua Hydry&Matte Veil ฉบับHD

15 10

สวัสดีค่ะ อีฟได้ไปรับสิทธิ์รับ Primer Illamasqua Hydry Veil

ที่เซนทรัลลาดพร้าว ฟรี มาค่ะ ที่ร่วมสนุกกับทางเพจของIllamasquaในfacebook

และได้ซื้อขนาดจริง รุ่น Matte Veil มา1กระปุกค่ะ เพราะอีฟเป็นสาวผิวมัน

เอาล่ะน้าาาา ไม่พูดมากล่ะ 3 2 1 เริ่มมมมมม

จากที่สัมผัส ทั้ง2รุ่น ที่ใช้จริงในชีวิตประจำวันนะค่ะ

รุ่นHydra Veil เนื้อสัมผัสเป็นเจลใส

รุ่นMatte Veil เนื้อสัมผัสเป็นเจลที่เข้มข้นกว่ารุ่นHydarนะค่ะแต่ไม่ทำให้หนักหน้าเลย

อีฟใช้บ่อยเกือบทุกวันเลย รักและปลื้ม ฝุดๆค่ะ

ก่อน และหลัง ทาPrimer ค่ะ ความรู้สึกคือ ชุ่มชื้นสบายผิวมากไม่หนักหน้า

ไม่รู้สึกว่าเหมือนฟีลม์หนาๆมาเคลือบผิว รักตรงชุ่มชื้น ค่ะ มันรู้สึกผิวหน้าอิ่มน้ำ

เหมือนเก็บความชุ่มชื้นของผิวเราไว้ให้ด้วยค่ะ ใครแพ้Primerแบบเนื้อซิลิโคนตัวนี้ตอบโจทย์สาวๆค่ะ

ทาPrimerเสร็จก็ลงรองพื้นเลยค่ะ อีฟใช้รองพื้นของThreeผสมกับ make up forever

ตามด้วยแป้ง laura mercier ที่สาวๆทุกคน ต้องมี ยิ่งสาวผิวมันแบบอีฟขาดไม่ได้เลยค่ะ

การทาPrimerทำให้แต่งหน้าง่ายนะค่ะสาวๆ ทำให้เมคอัพของเราติดทนนาน คุมมัน ผิวก็เรียบเนียนด้วยค่ะ สาวๆบางคนทาครีมเสร็จทาแป้งเลย แล้วบ่นว่าแต่งหน้าไม่ติด ถ้าอยากสวยอยากเป๊ะ ต้องดูแลผิวตั้งแต่ขั้นตอนสำคัญคือการลง Primerนะค่ะ เสต็ปแรกเลยแล้วเราก็ต้องเลือกให้เข้ากับผิวของเราด้วยค่ะ เพราะอีฟแต่งหน้าทุกวัน คนใกล้ตัวรู้ดีเป็นคนรักการแต่งหน้ามากๆ โต๊ะเครื่องสำอางตอนนี้แทบล้นแล้วนะค่ะ

ผิวหลังแต่งเสร็จ จะชุ่มฉ่ำๆนะค่ะ เพราะPrimer รุ่นนี้ได้ฟรีซเครื่องสำอางเก็บไว้ให้คุณสาวๆแล้วค่ะไม่ต้องกังวลกับเมคอัพลบเลือนระหว่างวัน เพราะมีเทคโนโลยีAnti Oxidant Astaxanthin ช่วยให้สาวๆมีผิวหน้าที่เรียบเนียนสำหรับการแต่งต่อไปคือขั้นตอนของการลงรองพื้นนั่นเอง ค่ะ

อีฟได้บอกไว้ตั้งแต่แรกนะค่ะอีฟเป็นคนผิวมันมาก ยิ่งช่วงทีโซนจะมันมากค่ะ ปกติจะใช้ฟีลม์ซับมัน

4-5แผ่น/1วัน แต่เดี๋ยวนี้ดูแลผิวเปลี่ยนสกินแคร์เหลือวันล่ะ1-2แผ่นค่ะ หลังจากผ่านไป3ชั่วโมงก็ซับไป1แผ่นนะค่ะ ทั้งวันอีฟซับไปแผ่นเดียวค่ะ รุ่นHydraอีฟว่าเหมาะกับสาวๆผิวแห้ง ผิวผสมใช้ได้หมดค่ะไม่ทำให้ผิวแห้งลงอย่างแน่นอนเพราะชุ่มชื้นตั้งแต่สัมผัสแรกเลยค่ะ ส่วนสาวๆผิวมันแบบอีฟวันไหนอยากลุคฉ่ำน้ำ ผิวดิวอี้ๆ ก็ลองเลยค่ะ เพราะบางทีเราก็ไม่ได้ต้องการผิวเป็นแมตตลอดเวลาค่ะ เพราะPrimerรุ่นนี้ไม่ได้ทำให้มันเพิ่มค่ะ อีฟชอบตรงสีเครื่องสำอางจะชัดค่ะ แต่งสวยกว่าปกติค่ะ แล้วอีก1ปัญหาของสาวๆคือระหว่างวันหน้าจะหมอง สาวๆลองค่ะ ไม่มีหมอง ผิวได้หายใจ สวยๆค่ะ

อีกรุ่นหนึ่งของทาง แบรนด์ Illamasqua เอาใจสาวผิวมันแบบอีฟคือรุ่นMatte Veil

ชื่อก็บอกแล้วค่ะว่าMatte แปลว่าผิวของสาวๆจะไม่มัน ไม่หมอง แน่ๆค่ะ

ด้วยความที่เนื้อสัมผัสค่อนข้างจะเข้มข้นกว่ารุ่นHydraเพราะมีส่วนผสมของButyelene Glycol

ที่จะควบคุม ล็อคผิวสาวๆให้ไม่มันค่ะ แต่ด้วยความที่ชื่อเป็นMatteแต่ไม่ได้ทำให้ผิวแห้งกร้านนะค่ะ

ยังคงความชุ่มชื้นเหมือนเดิม รักตรงนี้ค่ะ

ซื้อขนาดจริงมา ลักษณะเป็นแบบนี้เลยค่ะ มีไม้พายเล็กๆมาให้เราตัก สามารถควบคุมปริมาณตามใจสาวๆเลยค่ะ พกพาสะดวกไม่หกเลอะเทอะค่ะ อีฟซื้อเครื่องสำอางของIllamasquaหลายอย่างนะค่ะและทุกครั้งจะไปสาขาเซนทรัลลาดพร้าว เพราะBAน่ารักแนะนำดีมากค่ะ จะไปซื้ออย่างเดียวโดนกลับมาหลายอันตลอดค่ะ น่ารักตรงนี้ อิอิ อีฟใช้ทั้งบลัช ลิป ไพรเมอร์นะค่ะ กำลังสะสมลิป และบลัช เพราะ สีน่ารักทั้งนั้นเลยค่ะ ผิวหลังแต่งเสร็จจะออกแมทท์ๆแต่ไม่มากค่ะไม่แห้ง อีฟชอบมากเพราะอีฟผิวมัน คุ้มค่าแก่การลงทุนค่ะ เพราะกระปุกใหญ่มากใช้ได้นานค่ะ สาวๆไปตำตามเลยนะค่ะ กิกิ

ราคา 1590 บาทค่ะ

ทดสอบมาทั้งวัน นะค่ะ ใช้ซับมันไป1แผ่นเหมือนเดิมค่ะ หลังจากนั้นไม่ได้ซับเลย อันนี้คือผิวตอนกลับมาถึงห้องจะอาบน้ำแล้วค่ะ จะเห็นว่าจะมันนิดๆช่วงจมูกนะค่ะ การที่ผิวมันนิดๆอีฟว่าสวยดีนะค่ะทำให้ผิวเราสุขภาพดี แต่จะให้เท่าสาวเกาหลีไม่ไหวค่ะ อากาศบ้านเราร้อนเกิน 5555

สรุปๆๆๆๆๆๆๆ ความแตกต่างนะค่ะ

รุ่น Hydra Veil เหมาะกับสาวๆผิวแห้ง ผิวผสม เพราะกักเก็บและฟรีซผิวให้ฉ่ำน้ำจริงๆค่ะ และที่เริศคือสาวๆผิวมัน ที่รักผิวให้วาวนิดๆอีฟแนะนำค่ะเพราะไม่ได้ทำให้ผิวมันเพิ่ม เครื่องสำอางคุณสาวๆจะติดทน และแน่นไม่ต้องกังวล สวยตลอดทั้งวันได้สบายมากค่ะ

รุ่น Matte Veil เหมาะกับสาวๆผิวมันค่ะ เพราะฟรีซผิวให้ผิวดูสุขภาพดี ไม่มัน และแมทท์ค่ะ สำหรับอีฟมีมันบ้างตามสภาพอากาศค่ะ แต่เมคอัพสีแน่นชัด ไม่เลอะ ไม่หลุด ไม่หมองสาวๆผิวมันจะเจอปัญหาผิวหน้าหมองระหว่างวันไม่สดใสเหมือนตอนเช้าๆที่แต่งหน้า ตัวนี้ตอบโจทย์ค่ะ อีฟใช้แทบทุกวันขาดไม่ได้ค่ะ

ไป ซื้อ มาใช้สิค่ะรออะไร เริศขนาดนี้ อิอิ

ขอบคุณทุกคนนะค่ะอ่านจนจบ เลิฟๆ

oopaibz

oopaibz

FULL PROFILE