ครีมแต้มสิวยี่ห้อไหนเทพจริงๆ

ยาแต้มสิว

ยี่ห้อไหนใช้แล้วสิวหาย  ชั้นเทพเลยคะ
            ไม่รู้จิคะ เอาที่เคยใช้ละกัน เพื่อนของเราอ่ะนะ เค้าใช้คลินด้าเอ็มอ่ะ  เค้าเป็นสิวเนื้อๆสีแดงๆทั่วหน้า  ทาๆๆๆๆ แบบอาบเลยนะ (มันเป้นน้ำใสๆ) ก็หายนะ เราเห็นเลยแนะนำเพื่อนอีกคนใช้บ้งเค้ามะเห็นผลเท่าไร  แต่เราเวลาสิวขึ้นทีก้ใช้คลินด้าเอ็มนี่แหละ หายเร็วดีนะ  ส่วนเพื่อนคนที่ใช้แล้วมะค่อยดีขึ้ย เราแนะนำแป้งโยคีไป เพราะเห็นเพื่อน(อีกคน - - ) ใช้แล้วดีขึ้นมากก  เพื่อนคนั้นเอามาลองใช้ เต้าโทรมารายงานว่า ยุบแล้วๆๆ 

ว่าแต่ได้ประโยชน์ไหมนี่  สรุปว่า เชียร์ คลินด้าเอ็ม กะ แป้งโยคีคะ  เพราะเพื่อนที่เป้นเยอะๆๆ หน้าใสขึ้นจริงๆ แต่ไม่ใช่ใสกิ้งขนาดนั้นนะ เอาเป็นว่าทุกคนพอใจคะ  เอออ โดยส่วนตัวหน้ามะค่อยมีสิวนะคะ

ROC' คืนเดียวแห้งเลยคะ สำหรับสิวที่มีหัวขึ้นมานะคะ

ปากกาแต้มสิวอักเสบ กิฟฟารีนค่ะ

เร่งวงจรของสิว ให้หัวออกมาเร็วขึ้น ยุบเร็วขึ้น

จากที่จริงๆ น่าจะใช้เวลาประมาณ 5-7 วัน

แต่เจ้านี้ทำให้เราหายได้ใน ไม่ถึง 2 วันค่ะ

สำหรับใครที่รีบใช้หน้าตาด่วนนี่ แนะนำเลยค่ะ
จะเป็นสิวที่เป็นไตๆอะนะเป็นเวลาใกล้จะมีประจำเดือนทุ้กกทีแล้วหายยากมากปล่อยให้

หายเองก็นานมากเลย    พอหายก็จะกลายเป็นจุดดำที่หน้าใช้เวลาเป็นปีเลยกว่าจะจาง

มียาแต้มตัวไหนที่เหมาะกับกรณีอย่างนี้ไหมแนะนำหน่อยนะ   ขอบคุณมากมากเลยคะ
เชียร์คลินด้าเอ็นอีกคนค่ะ เพิ่งลองเมื่อสองวันนี้เอง ใช้แล้วยุบจริงค่ะ
ปกติพลอยใช้คลีนแอนเึคลียร์ มันยุบเร็วนะแต่มันไม่ผลิตแล้ว

แล้วพลอยเป็นสิวหัวช้างที่คางสองเม็ด มันไม่มีหัวอะไม่รู้จะกดยังไงเพราะมันอยู่ใ้ต้ผิวเลย

หมดหนทางแล้วก็เลยลองเอาบัวหิมะมาป้ายเล่น คิดไปเองว่ามันอาจจะดีขึ้น

ตื่นมายุบไปเหลือนิสสสสสสเดียว งงมาก หายได้ไง เป็ฯมาตั้งนาน
แต้มสิวคลินิกหลอดเขียว และ เจลแต้มสิวน้ำผึ้งผสมยางผึ้งลุงสอาดจ้า
clinique หลอดเขียวอีกคน แต่มันแสบจริงๆ เลย
สิวอักเสบ ลองใช้ผงวิเศษกับ คลินด้า ดูนะคะ จะทำให้หัวสิวแห้งลงค่ะ ถ้าเป็นไม่มาก ก็แต้มเฉพาะที่หัวสิวนะคะ ส่วนสิว อุดตัน เกิดจากไขมันใต้ผิว ไม่สามารถผ่านขึ้นมาบนผิวชั้นนอกได้ค่ะ เลยเป็นก้อนอยู่ข้างใต้ผิว แนะนำให้ลองผลัดเซลล์ผิวค่ะ
คลีนิคหลอดเขียวด้วย

แล้วก็ผงพิเศษตราร่มชูชีพอีกอย่างค่ะ
Clinique ค่ะ ส่วน Clinda นี่จะใช้ได้ผลตอนแรกๆ หลังๆ มันดื้อ ต้องใช้ๆ หยุดๆ อ่ะค่ะ

ใช้แอสไพรินนิดหน่อย เราหั่นเป็น 8 ส่วนอ่ะค่ะ+ผงพิเศษตรมร่มชูชีพ+แป้งน้ำศิริราช ละลายให้เข้ากันแล้วโปะเลยค่า สิวแห้งเร็วดีค่า

Clinique anti-blemish solutions เช็ดทั่วหน้า

Cliene (Clindamycin 1%) แต้มบริเวณสิว

RoC Dermatologic Purif-AC BLEMISH CORRECTING EMULSION บำรุงทั้งหน้ากำจัดสิวหัวดำไปในตัว

ถ้าจะใช้ยาทานก็ Doxycycline หาซื้อได้ตามร้านขายยาทั่วไป
อ๊อกซีเคียว โลชั่นแต้มสิว ราคา 99 บาทซื้อที่ boots
เป็นน้ำใสๆ คล้ายๆคลินดาเอ็ม แต่ไม่แสบเท่า
กลิ่นฉุนหน่อย สิวผด คืนเดียวยุบหายไปเลย
สิวอักเสบ ทาเช้าเย็น วันเดียวก็แห้ง สะกิดๆหัวสิวออกได้เลย
ไม่มีรอยดำ ส่วนสิวอุดตันต้องขยันทาหน่อย เช้าเย็น สองวัน หัวสิวจะหลุดไปเอง มันถูกกะหน้าเรามากๆเลย พกมาทาที่ทำงานด้วย ไม่ทำให้ เมคอัพหลุดเลย ชอบค่ะชอบ เอาดาวไป5ดวง จุ๊บๆๆ
เราใช้ของ ดร.สมชาย ที่หลอดเล็กๆอ่ะค่ะ ที่ไว้ทาก่อนล้างหน้า แต่เราไม่ทา
เราเอามาใช้ แต้มสิวแทน ก่อนนอน แสบยิบๆดีคะ (แอบซาดิดส์)
แต้มบางๆก่อนนอน
สำหรับยุบเร็วก่าใช้ clinda -m ค่า
หรือว่าดื้อยาของclinda mไปแล้วก้อไม่รู้
ลองดูๆน้า

sebamed ค่ะ
โปะ Benzac ฮะ

เลิฟ เลิฟ~
จากประสบการณ์ตัวเองที่ใช้ทาลดการอักเสบของสิวนะคะ เราใช้ erythomycine แบบทาจ้า ชื่อ eryacne หาซื้อยากนิดนึงนะคะ ออกฤทธิ์เหมือน clindamycine แต่เราว่าออกฤทธิ์เร็วกว่าจ้า
CLINDA M เวิร์คสุดตั้งแต่เคยใช้มาเลยค่ะ
คุณแฟนใช้ก่อนแล้วเค้าก็บอกให้เราลองสิ
แต่เป็นคนที่ไม่ค่อยเป็นสิวอักเสบเท่าไหร่ค่ะ
นานๆจะเป็นสักที เป็นพวกสิวผดมากกว่า

ช่วงใกล้เป็นวันนั้นของเดือนสิวจะเข้าแถวมาอักเสบกันเม็ดสองเม็ด
คลินด้าเอ็มเอาอยู่จริงๆ

แต่ก็คิดว่าคงอยู่ที่คนด้วยค่ะ
แต่ละคนคงไม่เหมือนกัน
คุณแฟนเป็นคนสิวอักเสบที่แก้มเยอะเค้าใช้ก็ยุบนะ
แต่ยังมีรอยแดง
แต่โยใช้ประมาณ 2-3 วันหายเกลี้ยงรอยแดงๆก็หายไปด้วย
Clinda M ซื้อที่ไหนกันหรอคะ และราคาเท่าไรคะ
Clinda M เป็นเนื้อโลชั่น แต่ถ้าเป็น

ChinaCin-t(ชินาซิน-ที)เป็นเนื้อเจล

ตัวยาเดียวกันเป๊ะเลยคือ clindamycin Hydrochloride

ตอนซื้อก็ตัดสินใจอยู่ว่าจะซื้อตัวไหนดี

แต่เภสัชบอกว่าเนื้อเจลมันจะซึมเร็วกว่า ก็เลยตัดสินใตซื้อชินาซิน-ทีค่ะ

ราคาเท่ากันเลยหลอดละ50บาท
เราก็ใช้ออคซี่เคียวใช้ดีมากคืนเดียวยุบชอบชอบ
ออคซี่เคียวใช้ดีจริงหรอบอกทีนะ ตอนนี้เราเป็นจุดด่างดำมากเลยแต่ว่าแต่ก่อนไม่เป็นสิวนะ หน้าใสมากเลยแต่ตอนนี้แพ้อะไรไม่บอกวิธีรักษาหน่อยนะ
ตอนแรกกะว่าจะไปซื้อออคซีเคียวมาใช้ดูแต่กว่าว่าจะได้ผลไม่ดีเท่าที่ควรยังกังวลอยู่
อยากหายจังค่ะ ตอนนี้จะไปเรียนแล้ววันจันทร์ สิวยังไม่หายเลยค่ะ
ช่วยบอกสรรพคุณและข้อดีๆ ของยาแต้มสิว clinda m ให้หน่อยนะคะพี่ๆ ที่เคยลองใช้อยากทราบจริงๆค่ะ ตอนนี้ซื้อมาแล้วแต่น้องไม่กล้าใช้ค่ะ
แนะนำให้หน่อยนะคะ ว่าจะหายทันข้ามคืนไหมคะ

พี่ๆตอบมาแบบเร่งด่วนเลยได้ไหมคะ อยากทราบจริงๆค่ะ

ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again