How To : Miss AEC หญิงพม่า สาวตาคมคร้า

5 7

Miss AEC หญิงพม่า สาวตาคมคร้า

"ผู้หญิงพม่าก็มีค่านิยมในเรื่องของความงามที่ดูจะสอดคล้องกับโลกนิต ผู้หญิงพม่าที่ดูงามนั้น จะต้องมีผิวพรรณสดใส ดวงตาคม เอวคอด สะโพกผาย ผมดำดุจปีกแมงพลับ ฟันเป็นระเบียบ และมีอุปนิสัยการแต่งตัวที่ดูสะอาดตา พร้อมกับรู้จักวางท่าทางให้อ่อนโยน และอาจเสริมแต่งเรือนกาย อาทิ ทาแป้งตะนาคาให้ดูนวล สระผมด้วยส้มป่อย เขียนคิ้วและขอบตา ทาปากเข้ม เรือนผมดำ ทัดดอกไม้ รวมถึงการประดับประดาด้วยสร้อย ข้อมือ ต้มหูต่างๆ"

นี่คือบทความที่เราอ่านเจอจากในเวบไซส์แห่งหนึ่ง แต่ต้องขออภัยอย่างสูงที่จำไม่ได้เเล้วว่ามันมาจากไหน มาเริ่มดูขั้ตอนการเเต่งหน้าดีกว่าเนอะ

มาเริ่มที่การเตรียมผิวเลยค่ะ

1. บำรุงผิวหน้าด้วยครีม และครีมกันแดด
  2. วันนี้เราใช้เเค่ CC cream ทาทั่วใบหน้าเเละลำคอ
  3. เเต้ม perfect concealer ของ missha บริเวณจุดด่างดำ รอยสิวให้มิด เราใช้แปรงขนาดเล็ก เเต้มค่ะ แล้วใช้นิ้วช่วยกดซับอีกที
  4. เราลงแป้ง jewel powder จาก loleta ใช้แปรงปัดทั่วใบหน้า

ต่อที่คิ้วค่ะ

1. วันนี้เราใช้สีดำใน naked2 กับแปรงหัวตัดเขียนคิ้วค่ะ ทั้งร่างโครงคิ้วและระบายสีเข้าไปเลย
  2. ใช้คอนซิลเลอร์เขียนที่ด้านล่างคิ้ว และข้างบน เพื่อเก็บรายละเอียด

มาต่อที่ตา ปากค่ะ

1. เราใช้สี tease ใน Naked2สร้างดั้งค่ะ และสร้างเบ้าตาให้ดูลึก แบบธรรมชาติ โดยหาจุดที่ลึกที่สุดของตาเราเเล้วลงสีไปจากหางตา จนถึงกลางตาค่ะ
  2. ใช้สีทองในพาเลทเดียวกันทั่วเปลือกตาค่ะ
  3. ใช้สี chopper ใน Naked2 บริเวณช่วงเบ้าตา บริเวณกลางตาค่ะ
  4. ใช้สีทองที่หัวตาล่างค่ะ
  5. ลงอินไลเนอร์ททั้งตาบนและล่าง
  6. เราใช้สีดำในพาเลทเดียวกันนี้เขียนทับไปที่เราลงอินไลเนอร์ไป และเกลี่ยสีดำช่วงตาล่าง และบริเวณหางตาให้ดูฟุ้งๆค่ะ ลงสีเงินที่บริเวณกลางตาล่าง
  7. กรีดอายไลเนอร์เลยค่ะ และปัดขนตาบนและล่างค่ะ
  8. ทาปากสีแดง โดยใช้พู่กันเก็บขอบ และใช้คอนซิลเลอร์เก็บรายละเอียดที่ขอบปากอีกที
  9. ปัดแก้มสีส้ม แล้วก็คอนทัวกรอบหน้าค่ะ

เสร็จเเว้ววว ทัดดอไม้ และใส่เครื่อประดับสักหน่อยค่ะ

เเต่เป็นสาวพม่าทั้งที ทานาคาคือสิ่งที่ขาดไม่ได้เลยค่ะ เรามาเริ่มทากันเลยดีกว่า

1. เราเอาทานาคามาผสมน้ำ แล้วทาใส่ใบไม้ แล้วปะที่หน้าเลยค่ะ
  2. แอบใช้ลิปสีแดงเเต้มตกเเต่งลวดลายด้วยค่ะ

เสร็จเเว้วตามนี้เลย

ขอบคุณที่่รับชมฮาวทูกันคร้า

beaumin

beaumin

^^ Bomin ^^

FULL PROFILE