Foodpanda เว็บสั่งอาหารที่ไม่ธรรมดา ไม่ธรรมดาไงมาอ่านกัน !!

2 1

สวัสดีค่ะ ท่านผู้ชม วันนี้อีฉันนุชชี่ เลดี้ จะมารีวิว web สั่งอาหารออนไลน์กัน

มันไม่ใช่เว็บสั่งอาหารธรรมดา มันไม่ธรรมดาจริงๆ

มันหลากหลายเมนู อาหารหลากหลายสไตล์มากมาย

อาหารไทย เกาหลี จีน ญี่ปุ่นหรือแม้แต่อาหารอิตาเลี่ยนก็มี

ซาร่า : คุณพระ เว็บเดี๋ยวนี้นะ มันจริงหรือจอร์จ

จอร์ท :แน่นอนสิซาร่า เธออยากกินอะไรละ

เอ็ยไม่ใช่แล้วออกนอกเรื่อง 55 กลับมาๆ เว็บที่ว่าคือเว็บ

คุณอยากกินอาหารอะไร เว็บนี้มีให้เลือกหลากหลายสไตล์ และหลากหลายราคาด้วยเช่นกัน

Foodpanda ทำหน้าที่เป็นสื่อกลางในการสั่งซื้อและจัดส่งอาหารจากร้านอาหารที่คุณๆเลือกสรร

มิได้เป็นพ่อครัว แม่ครัวปรุงอาหารให้เราทานเองนะค่ะ เข้าไปดูหน้าตาเว็บไซต์กันหน่อยนะค่ะ

ช่วงนี้อากาศแปรปรวน เดี็ยวร้อนเดี๋ยวฝนตก ใครไม่อยากลงไปทานข้าวข้างล่าง

ใกล้มื้อเที่ยงโทมรสั่งรอได้เลย ดี้ดี

เรามาลองสั่งอาหารทานกันดีกว่าค่ะ เริ่มจากกรอกพิกัดในการหาร้านอาหารเลยค่ะ

ด้านซ้ายมือจะมี filter ช่วยคัดกรองร้านตามแบบที่เราต้องการค่ะ

มีให้เลือกหลายแบบเลยค่ะ เลือกจากลักษณะการสั่งอาหาร

และจากประเภทอาหารที่มีหลากหลายดีค่ะ

เลือกแล้วผลการค้นหาจะเปลี่ยนอัลโนมัติ

เราสามารถเลือกร้านที่ต้องการสั่งอาหารได้จากด้านขวาเพื่อดูเมนูได้เลยค่ะ

นิวเลือกร้าน ItalianJob อาหารอิตาเลี่ยน พิซซ่า

(กินได้หลายคนในวันทำงานไม่อยากลงไปทานข้างนอก อิอิ)

คลิกเข้ามาจะมีข้อมูลร้านคร่าวๆ แท็บเมนู 3 แท็บ มีเมนู รีวิว และข้อมูลแบบละเอียด

เปิดมาจะมีเมนูโชว์พร้อมกด

สั่ง ได้เลยค่ะ

แท็บรีวิว รวมรีวิวของร้านนั้นๆ เราสามารถเพิ่มรีวิวร้านได้นะคะ

แต่ต้องสมัครสมาชิกและล็อกอินด้วยค่ะ

แท็บข้อมูลจะเป็นข้อมูลโดยละเอียดของร้าน มีที่อยู่ร้าน ค่าจัดส่ง

ระยะเวลาการส่ง เวลาทำการร้าน

เลื่อนลงมาอ่านด้านล่างจะมีรูปแบบการจ่ายเงินของร้าน ให้เลือก

และมีข้อมูลเกี่ยวกับร้านให้อ่านด้วยค่ะ

กลับมาแท็บเมนูเพื่อสั่งอาหารกันค่ะ ในแท็บนี้บางร้านก็มีการใส่รูปอาหารให้ดูด้วย

บางร้านก็ไม่มีรูป มีแต่ชื่อเมนูกับราคา แบบร้านนี้ค่ะ กด

สั่งอาหารค่ะ

อาหารบางเมนูเมื่อเรากดสั่งจะมีตัวเลือกของเมนูให้เราเลือกก่อนจะคำนวณเงินค่ะ เก๋กู้ดมากๆ

อย่างเมนูสปาเก็ตตี้ไก่ จะมีตัวเลือกเส้นให้เปลี่ยนได้นะค่ะ โดยไม่คิดเงินเพิ่ม

เว้นแต่เปลี่ยนเป็นสปาเก็ตตี้เส้นดำ คิดเงินเพิ่ม 32.10 บาท

หลังจากเลือกแล้วกด " ยืนยัน " ระบบจะคำนวณค่าอาหารให้อัตโนมัติค่ะ

ฝั่งขวาจะคำนวณราคาให้อัตโนมัติ ร้านนี้คิดค่าส่งก็จะบวกรวมให้เลยค่ะ

สั่งอาหารครบกด " ดำเนินการชำระเงิน " ได้โลดจ้า

หลังจากสั่งอาหารครบแล้ว ระบบจะให้เราเลือกการส่งให้จัดส่งเลยไหม

หรือตั้งเวลาล่วงหน้าก็ได้นะค่ะ ถ้าสั่งมาทานเลยก็เลือกจัดส่งเลยค่ะ

ส่วนช่องขวาล่างที่นิวไฮไลท์ไว้ใส่รหัสคูปองส่วนลดค่ะ

ใส่รหัสให้ถูกต้องแล้วกด

ระบบจะลดราคาตามเงื่อนไขของคูปองที่เราใช้ค่ะ

หลังจากได้ค่าอาหารที่เหลือแล้วเลื่อนลงด้านล่างจะมีให้กรอกที่อยู่ในการจัดส่งอาหาร

กรอกให้คนจัดส่งมาส่งง่ายที่สุด เพื่อความรวดเร็วในการขนส่งไม่ต้องรอนาน

เลือกประเภทการชำระเงิน แต่ละร้านรับชำระเงินแตกต่างกัน

ร้านที่นิวเลือกมีรับชำระหลังรับอาหาร เลือกให้ไว ง่ายๆ สบายสุดๆ

เสร็จเรียบร้อยนั่งทำงานชิวๆ รออาหารมาได้ละค่ะ

อาหารจะถูกส่งโดนเจ้าหน้าที่จาก Foodpanda

ความพึงพอใจในการสั่งอาหารให้คะแนนเต็ม 9.5 เลยค่ะ

หักคะแนนนิดเดียวตรงบางร้านจะมีราคาขั้นต่ำในการสั่งสูง

แต่บางร้านก็ไม่มีขั้นต่ำเลยหรือไม่บังคับสั่งขั้นต่ำสูงมาก เลือกร้านเองนะค่ะ

และอีกข้อสำคัญ คือเห็นเมนู เห็นรูปแล้วเร่งความหิวอีก 10 เท่า พาหิวหนักเลย 55

( ปล. อันนี้เค้าเรียกตละกะเองป่าวน่าา หุหุ )

เดี๋ยวนี้อะไรๆ ก็สะดวกสบายไปหมดละ สั่งอาหารยังสามารถสั่งออนไลน์ได้

อย่างกับกำลังช็อปปิ้งเสื้อผ้าออนไลน์เลยอะ ^^ ฟิน

ก่อนจากไปขอทิ้งท้ายด้วยอาหารจากการสั่ง Foodpanda ร้าน ItalianJob นะค่ะ

อาหารร้านนี้รวมๆ อร่อยดีค่ะ

แต่พิซซ่ามาถึงไม่ร้อนแล้ว ต้องเวฟซ้ำ 15 วิเลิศมาก ชีสเยิ้มๆ ฟิน

สลัดใช้ได้ผักสดแต่ไม่ค่อยมีผักหลากหลายมาก

ผักโขมอบซีสอร่อยค่ะ สปาเก็ตตี้อร่อยค่ะ เส้นดำก็ฟินนุ่นนิ่มดี้ดี

ไปแล้วค่ะ วันหลังจะมารีวิวอะไรอีก ติดตามนะคะ แวะมาเม้นมาพูดคุยกันได้ค่ะ

NuchyLady

NuchyLady

FULL PROFILE