Review Hydra Veil จาก illamasqua

4 4

สวัสดีค่าทุกคนน

วันนี้กิ๊ฟจะมารีวิว Primer ตัวเด่นตัวดัง จาก illamasqua

เนื่องจากได้เข้าร่วมกิจกรรมจาก page ของ illamasquaได้ตัวHydra Veil ขนาด 3 ml.มาทดลอง

เดี๋ยวเราจะมาดูกันว่าเจ้า Primerนี้จะเด็ดจริงอย่างที่เค้าว่ากันหรือเปล่า

ก่อนอื่น เรามาทำความรู้จักกันก่อนดีกว่าว่า Primer คืออะไร

Primer คือ Base Makeup ซึ่งเป็นขั้นตอนแรกของการแต่งหน้า Primer แต่ละตัวก็จะมีจุดเด่นแตกต่างกันออกโดยส่วนมากก็จะปรับสภาพผิว ให้การปกปิดรูขุมขน ทำให้เครื่องสำอางติดทน มากขึ้นโดยส่วนมาก Primer ที่เคยเจอมาจะเป็นเนื้อแบบซิลิโคน ซึ่งก่อให้เกิดการอุดตันได้ง่าย ซึ่งเจ้า Primer ตัวนี้แตกต่างตรงที่เป็นเนื้อเจลใสๆ คล้าย Aloe Vera Gel

วิธีใช้ : ใช้หลังจากลงสกินแคร์และกันแดด ลงก่อนลงรองพื้นหรือเบสเมคอัพอื่นๆใช้ปริมาณเพียงเล็กน้อย เน้นบริเวณที่มีปัญหาก็เพียงพอแล้วค่ะ

เอาล่ะ ที่นี้เรามาทำความรู้จักกับเจ้า Hydra Veil กันค่ะ

เรามาดูส่วนประกอบของ Hydra Veil กันก่อนนะคะ

AQUA (WATER, EAU), GLYCERIN, BUTYLENE GLYCOL, PEG-240/HDICOPOLYMER BIS-DECYLTETRADECETH-20 ETHER, PHENOXYETHANOL,NIACINAMIDE, CHLORPHENESIN, ETHYLHEXYLGLYCERIN, INULIN LAURYL CARBAMATE, SODIUMHYALURONATE, ALCOHOL,3-O-ETHYL ASCORBIC ACID, DISODIUM EDTA, SODIUM ASCORBYLPHOSPHATE, SODIUM PHOSPHATE,PARFUM(FRAGRANCE), METHYLISOTHIAZOLI- NONE, ACMELLA OLERACEA EXTRACT,POTASSIUM LAURATE, CAPRYLIC/CAPRIC TRIGLYCERIDE, BHT, HAEMATOCOCCUS PLUVIALISEXTRACT, SODIUM CHLORIDE, TOCOPHEROL, BUTYLPHENYL METHYLPROPIONAL, LIMONENE.

จะเห็นได้ว่ามีส่วนผสมของแอลกอฮอล์และน้ำหอมใครที่แพ้ก็แนะนำว่าให้ทดสอบอาการแพ้ก่อนใช้นะคะ แต่สำหรับกิ๊ฟแล้วเป็นคนแพ้ง่ายแต่ใช้ตัวนี้แล้วไม่แพ้ค่ะ

มีส่วนผสมของ Butyelene Glycol ที่ช่วยควบคุมความมันส่วนเกินบนใบหน้า แต่ในขณะเดียวกันยังคงให้ความชุ่มชื้นแก่ผิวหน้า และส่วนผสม Sodium Hyaluronate ที่มีคุณสมบัติซ่อมแซมเนื้อเยื่อที่ถูกทำลาย และคงความชุ่มชื้นบนผิวหน้า

คำอธิบายจากทางแบรนด์

Create a radiant finish with Hydra Veil's instantlyrehydrating, gel formula. Providing the optimal base for your make-up, applybefore foundation with an Illamasqua Brush.

สรุปคร่าวๆว่า สร้างลุคที่เปล่งปลั่ง คืนความชุ่มชื้นด้วย HydraVeil ตรงนี้จะเห็นว่าเจ้า Primerตัวนี้ไม่ได้เน้นเรื่องปกปิดรูขุมขนและควบคุมความมันนะคะ แต่ผลการใช้จะเป็นยังไง เดี๋ยวมาดูกันเลย

สำหรับราคาของ Hydra veil อยู่ที่ 1,590 บาท

เรามาดู Hydra Veil ตัวจิ๋วที่ได้มากันค่ะ

เห็นหลอดจิ๋วแค่นี้ใช้ได้หลายครั้งเลนค่ะเพราะแต่ละครั้งใช้แค่นิดเดียวเอง

บีบออกมาจะเป็นเจลใสๆอย่างที่บอกไป

พอเกลี่ยลงบนผิวจะรู้สึกเย็นชุ่มชื่น fresh มากๆเลยค่ะ

เกลี่ยไปไม่นานเจลก็ซึมเข้าผิว ผิวจะรู้สึกลื่นๆ

จากภาพอาจจะไม่เห็นความแตกต่าง ต้องลองสัมผัสค่ะ 5555

ความรู้สึกหลังการใช้

- หลังจากลง Primer จะรุ้สึกเย็นสบายหน้ามากๆเลยค่ะแล้วหน้าจะลื่นๆทำให้ลง makeup ในขั้นต่อไปได้ง่าย

- หลังจากแต่งหน้าเสร็จแล้วจะรู้สึกแบบผิวหน้าอิ่มหน้า หน้าจะฟูขึ้นถึงแม้ว่าจะไม่ได้เน้นเรื่องการปกปิดรูขุมขนแต่ลงรองพื้นและแป้งแล้วจะสังเกตได้ว่ารูขุมขนจางลง อาจจะเพราะผิวมันฟู

- หลังจากออกไปใช้ชีวิตประจำ เราออกไปเรียนมหาลัยแล้วก็ไปเดินตลาดนัดถึงแม้ว่าอากาศจะร้อน แต่แปลกที่ไม่รู้เหนียวเหนอะหนะเลย ปกติถ้าไม่ใช้ Primerตัวนี้จะรู้สึกเหนอะหนะหน้าแถมแป้งและรองพื้นไหลอีก แต่ Primer ตัวนี้ช่วยฟรีซผิวไว้ให้เหมือนตอนแต่งหน้าใหม่ตลอดเวลาเลยค่ะเรื่องความมันก็ไม่ได้ทำให้มันเพิ่มแต่อย่างใด ถือว่าประทับใจมากจริงๆ ถ้ามีโอกาสซื้อไซส์จริงมาใช้ต่อแน่นอนค่า

นอกจาก Hydra Veil ตัวนี้ illamasqua ยังมี Matte Veil อีกตัวนึงที่น่าสนใจแต่กิ๊ฟยังไม่มีโอกาสได้ลอง หากได้ลองแล้วจะมาเล่าให้ฟังกันอีกนะค้า

ถ้าเพื่อนๆสนใจสามารถไปหาซื้อได้ที่ เคาเตอร์ illamasqua ทุกสาขาใกล้บ้าน(แอบกระซิบนิดนึงว่า BA ที่ Groove Central World น่ารักและบริการดีมากๆค่ะ) หรือหากใครไม่สะดวกสามารถสั่งซื้อออนไลน์ได้จาก Website ของ Central มีส่วนลดและโปรโมชั่นเด็ดๆตลอดเลยค่า

สุดท้ายแล้วว ขอขอบคุณกิจกรรมดีๆ จาก illamasqua มากๆนะค้า

สวัสดีค่า

:))

secret_gift

secret_gift

FULL PROFILE