Review : ผลิตภัณฑ์ลดสิว ราคาสุดประหยัด !!

5 2

สวัสดีจ้า วันนี้เราจะมารีวิวผลิตภัณฑ์ลดสิวจ้าาาา

และสาเหตุของสิวเกิดจาก ฮอร์โมน การอุดตันจากสิ่งสกปรก ฯลฯ

รวมถึงการ ล้างหน้าไม่สะอาดด้วยวันนี้เราจะมารีวิวผลิตภัณฑ์ที่เราใช้เองนะค้าา

ซึ่งมันได้ผลดีและหาซื้อได้ง่ายมาก เลยนำมารีวิวให้ทุกคนพิจารณากันค้า

**เราเป็นคนผิวผสมนะจะมีผิวมันและมองเห็นรูขุมขนกว้างในบริเวณT-ZONE**

อันดับแรกของการป้องกันสิวคือต้องล้างหน้าให้สะอาดค่ะ

เคล็ดลับการล้างหน้า : ผิวหน้ารูขุมขนกว้างควรล้างหน้าด้วยน้ำอุ่นตามด้วยน้ำเย็นจัด ซึ่งน้ำอุ่นจะช่วยเปิดรูขุมขนให้สิ่งสกปรกหลุดออกมาส่วนน้ำเย็นจะช่วยกระชับผิวหลังจากล้างหน้า

งั้นไปดูกันเลยยยยยยยยย

1.Clean & Clear essentials self-foaming facial wash

ราคา : ประมาณ 159 บาท

หาซื้อได้ที่ : วัตสัน , โลตัส

ผลจากการใช้ : คือใช้แล้วลดสิวจริงๆนะพวกสิวผดไรงี้ยุบหายหมดเลย แต่ใช้แล้วจะรู้สึกหน้าแห้งนิดหน่อย แต่โฟมเยอะมาก นุ๊มนุ่มมมมม {เรากลัวบางคนแพ้อ่ะถ้าซื้อมาลองใช้ควรใช้นิดนึงก่อนนะค่ะ ลองล้างแก้มซักข้างดูก่อน ถ้าไม่เป็นไรก็ใช้ต่อเลยค้าาาา}

คะแนน : 9.5/10 *หักตรงหน้าแห้งนิดหน่อย*

2.Biore Facial Foam Pore & Oil Clear

ราคา : ประมาณ 55 บาท

หาซื้อได้ที่ : วัตสัน , โลตัส , เซเว่น , ร้านค้าทั่วไป(หาซื้อง่ายมากเลยค้าาา)

ผลจากการใช้ : คือดีมากกกกกกกกกกเราใช้ตั้งแต่สมัยม.ต้น ใช้ไปเป็นสิบอันแล้ว

คือล้างหน้าสะอาดมาก ลดความมันได้ดี คือดีอ่ะปลื้มตัวนี้มาก ลดสิวเสี้ยนสิวอุดตัน ปลื้มค้าาาา ลูกรักเลยค่ะตัวนี้

คะแนน :100/10 >/////<

3.ผงหอมศรีจันทร์

ราคา : ประมาณ 55 บาท (เพกเกจน่ารักน่าใช้มากเลยค่ะออกวินเทจอิอิ)

หาซื้อได้ที่ : วัตสัน , โลตัส , เซเว่น , ร้านค้าทั่วไป

ผลจากการใช้ : คือเราผสมน้ำเปล่าแล้วมาร์คหน้าก่อนนอนทิ้งไว้ทั้งคืน ตื่นมาหน้าวิ้งเลยค้า คุมมันมากค้า แต่ใช้แล้วต้องล้างหน้าให้สะอาดนะค่ะไม่งั้นมันจะอุตัน

คะแนน :8/10 *หักเหนียวติดหน้า ล้างยาก*

4.Smooth E Acne Hydrogel

ราคา : ประมาณ 130 บาท ( 5 กรัม )

หาซื้อได้ที่ : วัตสัน , โลตัส , เซเว่น , ร้านขายยา

ผลจากการใช้ : ถ้ามีสิวอักเสบมีหนอง ทาก่อนนอน ตื่นมายุบเลยค้า

คะแนน : 10/10

5.Watson facial mask

ราคา : 69 บาท (ช่วงจัดโปรเหลือประมาณ 30ต้องรีบสอยนะค่ะ)

หาซื้อได้ที่ : วัตสัน

ผลจากการใช้ : เราใช้สูตรมะเขือเทศค่ะมาร์กทิ้งไว้ 15 - 20 นาที แล้วเอาแผ่นมาร์กออกค่ะ ไม่ต้องล้างออกนะ แต่เราว่ามันเหนียวหน้าเราเลยล้าง(แอบดื้อ) แต่คือดีค่ะใช้แล้วหน้านิ่มจะรู้สึกว่าผิวชุ่มชื้น ลดสิวเสี้ยน กระชับรูขุมขน ดีจริงค้า

คะแนน : 10/10

**ขออนุญาตยืมรูปจากในเน็ตนะค่ะ**

เป็นยังไงบ้างเอ่ย มีตัวไหนสนใจรับไปพิจารณามั้ยค่ะ ^^

สภาพผิวหน้าแต่ละคนไม่เหมือนกันเน้อออออออ

แต่ที่เราเอามารีวิวดีจริงค้าใช้มาตลอด เลยเอามาบอกต่อค้า

ขอบคุณที่รับชมนะจ้าาาา

ขอให้หน้าใสวิ้งๆทุกคนเลยค้า บ๊ายบายย

Pammchut

Pammchut

FULL PROFILE