(Review) Mamonde real skin founder

6 6

สวัสดีค่ะ วันนี้เราจะมารีวิวแป้งผสมรองพื้นเนื้อครีมที่ใช้อยู่ประจำค่ะ

นั่นก็คือ mamonde real skin founder ที่มาในรูปแบบคล้ายๆกับ BB cushion

mamonde เป็นเครื่องสำอางค์จากประเทศเกาหลี

เพิ่งเข้าไทยไม่นาน เครือเดียวกับ laneige ค่ะ

แพคเกจสวยงามดีค่ะ เราชอบสีโทนๆนี้ด้วย ถูกใจมากเลย

ตัวนี้จะมีให้เลือกแค่ 2 สีนะคะ เบอร์ 1 กับเบอร์ 2

เราว่าสีค่อนข้างเหมาะกับสาวไทยมากๆค่ะ

เราเป็นคนผิวเหลือง ไม่ขาวมาก แต่ก็ใช้เบอร์ 1 ได้โดยที่หน้าไม่ลอย

แต่สำหรับคนที่สีผิวเข้มมากๆ อาจจะไม่โอเคนะคะ

ตัวนี้ผสมกันแดด spf 33 และยังมี PA++ ด้วย

ใช้ในวันขี้เกียจได้สบายเลยค่ะ ฮ่าๆ

พอเปิดมาก็จะมีพัฟ กระจก และตัวแป้งของเราค่ะ

คล้ายๆ BB cushion มากๆเลย ตัวพัฟนุ่มมากๆจ้า

ถ้ามองจากรูปด้านขวา จะเห็นว่าปกปิดได้ดีมากค่ะ

คิดว่าน่าจะอยู่ในระดับ medium coverage

เราเป็นคนที่ชอบแต่งหน้าให้ได้ลุคหน้าฉ่ำๆ แต่ไม่ใช่มันเยิ้ม

แต่สำหรับใครที่ชอบหน้าแมท ก็อาจจะไม่ถูกใจตัวนี้น้า

เราผิวผสมค่อนมัน แต่ใช้ตัวนี้แล้วหน้าก็ไม่มันเพิ่มขึ้นเลยค่ะ

ข้อเสียคือ ไม่ค่อยติดทนนะคะ แต่เราไม่ค่อยมีปัญหาผิว

ใช้ตัวนี้เลยเหมาะมากๆ ให้ลุคบางเบา ใสๆค่ะ

และเรายังไม่เคยตกร่อง เป็นคราบใดๆทั้งสิ้นนะคะ

เราคิดว่าสาวไทยหลายๆคนอาจจะไม่ชอบผลิตภัณฑ์เนื้อครีม

เพราะกลัวจะมันเยิ้มหรือไหล ตอนแรกเราก็ไม่กล้าใช้ค่ะ

แต่พี่ BA บอกว่ามันดี คุมมันด้วย เราก็ว่าไปตามเค้า

แล้วมันก็ดีจริงๆค่ะ หน้าเราไม่ไหล ไม่มันเยิ้ม

ราคา 950 บาท มีขายตาม Boots บางสาขานะคะ

ลองไปเล่นกันดู เราคิดว่าถ้าตลับนี้หมดจะซื้อต่อแน่นอนค่ะ

เหมาะสำหรับมือใหม่หัดแต่งหน้า และมือเก่าในวันขี้เกียจด้วย

ใช้ง่ายมากๆ แต่ไม่แนะนำสำหรับคนที่ผิวมันมากๆนะคะ^_^

mxsira

mxsira

Ordinary girl with ordinary dream

FULL PROFILE