แสร้งว่าไม่แต่งหน้าไปออกกำลังกายอ่อยหนุ่มๆกันค่ะ

28 21

คำถาม เวลาไปออกกำลังกายไปหน้าสดกันรึป่าว

ตอบ อยากจะหน้าสดค่ะ แต่เกรงใจคนวิ่งผ่าน

คำถาม แล้วไปหน้าเต็มหรอ

ตอบ ก็ประหลาดไปป่ะ วิ่งไปเดินไป รู้สึกเหมือนมีแต่คนมอง แถมกลัวอุดตันด้วย เลอะอีก เป็นคราบอีก โอ้ยยยยยยยยยยยยสารพัด

วันนี้มาพร้อมฮาวทูเหมือนเคย ลุ๊คนี้มาแบบตามเทรนด์ ออกกำลังกาย รักสุขภาพ eat clean จะมาชวนสาวไปออกกำลังกายกันพร้อมกับใบหน้าที่สวยเป๊ะเป็นธรรมชาติราวกับไม่ได้แต่งหน้ามาเล้ยยยย ไม่ได้แต่งเลย จริงๆนะ

key หลักของลุ๊คนี้คือ

• บางเบา ห้ามให้ใครจับได้ว่าแต่งมา
  • กันแดดได้ดีเยี่ยม ห้ามหน้างอก ห้ามเหนอะหนะ
  • ห้ามไหล ห้ามย้อย ห้ามเป็นคราบ

ดังนั้นแล้ว เครื่องสำอางค์ที่ใช้ในวันนี้ส่วนใหญ่จะเป็นเนื้อครีมนะค่ะ เพื่อความติดทนและความเป็นธรรมชาติ

อุปกรณ์

1. Illamasqua Hydra Veil Rehydrating Gel

2. Carmex Lip Balm

3. Cute Press UV Expert Protection Aqua Splash SPF50+ PA+++

4. Cute Press Color Fantasy Hydrating Concealer Stick - N

5. Seventeen Skin WOW Hilighter

6. Missha M Perfect Cover BB Cream SPF42 PA+++ #31

7. Etude Color Lip Fit #be101

8. Seventeen Miracle Matte Loose Powder

9. Missha The Style Perfect Eyebrow Styler เขียนคิ้ว

10. Seventeen Doll'd Up Mascara

11. Seventeen Blush Cheek Stamp #blushin'

12. Seventeen Stay Pout Lipstick #showmance

ขออภัยด้วยนะ รอบนี้ทำฮาวทูมาแต่ลืมถ่ายรูป งงตัวเองเลย เข้าไปดูในวีดีโอกันเอาละกันนะค่ะ

รูปที่มีก็แคปมาจากวีดีโอเอาค่ะ ^^

prettymeup

prettymeup

MAMEAWIRYN
FB : www.facebook.com/prettymeup
IG : mameawiryn
YT : mameawiryn

FULL PROFILE