HOW TO อาหมวยอยากเป็นสาวมาเลเซีย

5 2

ซาลามัด ดาตัง

สวัสดีค่ะทุกคน ทักทายกันเป็นภาษามาเลเซียซะหน่อย

วันนี้ฝนได้แปลงโฉมตัวเองจากยัยหมวยหน้าบานๆ เป็นสาวมาเลเซียกันบ้าง

~ ผลที่ได้ออกมาเป็นแบบนี้ค่าาาาา ~

เรามาเริ่มกันเลยดีกว่า เริ่มค่ะ!!!

1. ฝนใช้คอนซีเลอร์ในการปกปิดจุดด่างดำและรอยสิวต่างๆ จากนั้นลงรองพื้นด้วยแปรงแล้วเซตผิวด้วยแป้งฝุ่นโปร่งแสงค่ะ

2.มาเขียนคิ้วและแต่งตากันเถอะ สีอายแชโดว์ฝนใช้แค่3สีค่ะ ฝนใช้สีน้ำตาลแมทในการคัดเบ้าและเขียนโคนขนตาล่าง ใช้สีน้ำตาลทองแตะที่กึ่งกลางตา สุดท้ายใช้สีไฮไลท์ออกสีนวลๆเหลืองๆที่มี ชิมเมอร์ในการแปะที่หัวตา เพื่อให้ตาดูสว่างขึ้นค่ะ กรีดอายไลน์เนอร์ ปัดขนตา ติดขนโล๊ดดดด

เสร็จแล้วหนึ่งข้าง พอมาเห็นแบบนี้ทำให้รู้ว่าMAKE UP IS MAGIC จริงๆด้วยค่ะ ^___^

ฝนปัดแก้ม คอนทัวร์ และไฮไลท์ตามจุดต่างๆ

3. ทาลิปสติกเสร็จเป็นอันเสร็จเรียบร้อยค่ะ

เสร็จแล้วค่าาา ~

ขอบคุณที่เข้ามาชมนะคะ มีคำถาม คำแนะนำอะไร เชิญเลยจ้า

วันนี้ฝนไปก่อนนะคะ บ๊ายบายยยยยย

missfonny

missfonny

missfonny :)

FULL PROFILE