♥Dujdow (How to) Get Perfect Eyebrow สอนเขียนคิ้วเป๊ะในแบบของดาว ♥

33 34

สวัสดีค่ะ วันนี้มาสอนเขียนคิ้วกัน หลายๆคนเห็นคิ้วดาวก็ถามว่า เขียนยังไงสอนหน่อย

ดาวมาทำให้ดูแล้วนะค่ะ วิธีการเขียนคิ้วเป๊ะ ในแบบของดาว

แต่ปกติในชีวิตประจำวันดาวแค่เขียนคิ้วแล้วปัดอายแชโดว์ทับ

ซึ่งที่ทำให้ดูในวันนี้มีแบบ Full Look ด้วยนั่นก็คือการปัดมาสคาร่าคิ้วทับลงไปนั่นเอง

ขั้นตอนการเขียนคิ้วของดาวเป็นยังไงไปดูกันคะ

การเขียนคิ้วของดาวสำหรับขั้นตอนการเขียนคิ้วของดาวนะคะ

1. วาดด้วยดินสอเขียนคิ้วแล้วใช้แปรงคิ้วปัดให้สมูธ

2. ใช้อายแชโดว์คิ้ววาดทับลงไปอีกชั้น เพื่อให้ดินสอเขียนคิ้วชัดเจนและติดทนยิ่งขึ้น

3. เก็บรายละเอียดด้วยคอนซีลเลอร์และใช้แป้งเซ็ท

4. ปัดมาสคาร่าคิ้วทับเป็นอันเสร็จ

Trick

ทริคง่ายๆของการใช้มาสคาร่าคิ้วคือ ปัดย้อนศรเพื่อให้เนื้อผลิตภัณฑ์ติดตามคิ้วแล้วปัดเรียงตามเส้นขนคิ้วเพื่อให้มันเรียงตัวสวย และถ้าหากว่าเนื้อผลิตภัณฑ์ติดมาที่แปรงเยอะเกินไปแนะนำให้ปาดที่ปากขวดก่อนหรือใช้ทิชชู่ซับเนื้อผลิตภัณฑ์ที่เยอะเกินมาออกเสียก่อน ไม่อย่างนั้นมันจะเยิ้มและไปเปื้อนที่คิ้วอาจะทำให้เป็นปลิงหรือไม่ก็ต้องเขียนใหม่และจะทำให้เราเฟลได้คะ

จบแล้วสำหรับฮาวทูนี้นะคะ หวังว่าจะมีประโยชน์สำหรับเพื่อนๆหลายๆคน

ชอบยังไงฝากกดไลค์ด้วยนะคะ หรือมีคำถามเพิ่มเติมคอมเม้นถามได้เลยค๊าา

#dujdowmakeup

Like dujdowmakeup on Facebook.

Follow @darudow on Instagram.

dujdow

dujdow

รักเครื่องสำอางยิ่งชีพ!

FULL PROFILE