Smokey eyes ด้วย eye shadow แค่2 สี ก็เปรี้ยวได้

53 25

สวัสดีค่ะสาวๆ วันนี้มาแบบรวบรัด ด้วยlook ที่เป็นปัญหาหนักใจของใครหลายๆคน Smokey eyes ยังไงก้เป็นแพนด้าทุกที วันนี้มาดูวิธีทำง่ายๆ ด้วยการไล่สี ที่แสนจะง่าย และทุกคนทำได้แน่นอนค่ะ

เริ่มเลยนะคะ

1 หน้าสดที่สวยมากเช่นเคย และ ต้อง ขออภัยเรื่องทรงผมนะคะ เพราะเพิ่งซื้อเครื่องหนีมผมแบบหยักๆมา เลยลองซะหัวบานเลย

2 รองพื้น วันนี้เราใช้รองพื้นแบบแท่งกันค่ะ ยี่ห้อกิ๊ฟฟารีน เป็นเนื้อแมท ทาแล้วหน้าสวยไม่เยิ้มนะ

3 ปัดแป้ง Mac studio fix ใช้แต่อันเดิมทุกที ไม่อยากจะบอกว่ามีอันเดียว ที่สีเข้ากับตัวเอง ณ ที่มีอยู่ทั้งกรุ และ เขียนคิ้วให้ปังๆ แบบ คมๆ

4 ลงไพร์เมอร์ตา แล้วลงด้วยสีน้ำตาลเนื้อแมทบริเวณเปลือกตา

5 ลงสีดำเนื้อแมท บริเวณเดียวกัน แต่อย่าให้ล้นสีน้ำตาลที่ลงไว้ก่อนหน้านี้นะคะ ตามรูปเลย

7 เขียน inner liner ด้วยดินสอสีดำเนื้อครีม จากเมอลินดา

8 เขียน liner ด้วยเมจิก liner ดัดขนตา ปัดมาสคาร่า

9 ติดขนตาปลอม

10 ปัดแก้ม จากเมเบอลีน ไอไลท์จาก Mac soft and gentle

11 ลิปสติก Mac สี half and half

เสร็จเรียบร้อย

ขอบคุณที่เข้ามาชมนะคะ ขออภัยเรื่องทรงผมอย่างแรงอีกครั้ง

สวัสดีค่ะ

Chila

Chila

สวัสดีค่ะ ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาเยี่ยมชมนะคะ ยินดีต้อนรับและดีใจมากมายหากว่าเป็นกำลังใจให้กันในการสร้างผลงานชิ้นต่อๆไป

เรียนเชิญไปเม้ามอยกันในเพจนะคะ จะได้อับเดท Makeup look ทุกๆวัน

Chila Makeup Artist

FULL PROFILE