( ` h a u l ) ... ขี้เห่อ + Quick Review LANCOME Blanc Expert Cushion SPF 23PA+++

1 2

สวัสดีค่ะ วันนี้มาเห่อ + mini review

เจ้า CUSHION ตัวใหม่ จาก LANCOME นั่นเอง

ชื่อเต็มๆของเจ้าตัวนี้ก็คือ

LANCOME Blanc Expert Cushion Compact SPF 23 PA+++

บีสนใจเจ้าตัวนี้ แล้วก็อยากได้มาซักพักแล้วหละ

วันนี้มีโอกาสเดินผ่านเคาเตอร์ ก็เลยโดนมาตามระเบียบ

ปล. ต้องขออภัยไว้ก่อนเลย ภาพอาจจะไม่ชัดมากอย่างรีวิวเก่าๆ

เพราะไม่ได้ใช้ DSLR ถ่าย ใช้กล้องหลัง iphone6 ค่ะ

// ขี้เกียจงัดกล้องออกมาล้วนๆ 55//

รุ่นนี้ขายแยกระหว่าง case กับ cushion

ข้อดี คือ เราสามารถซื้อ refil ในครั้งต่อไปได้ในราคาที่ถูกกว่า

ข้อเสีย คือ ที่แยกขายเนี่ยแหละ หงุดหงิดหัวใจ 555

ราคา case 550 บาท

ราคา cushion 1500 บาท

บีไม่มีภาพ แยกให้ดูนะคะ เพราะว่าให้พี่ BA เค้าแกะใส่ให้เลย

แต่ว่าตลับและตัว cushion มีกล่องแยกของใครของมันอยู่แล้วค่ะ

cushion จะถูกบรรจุอยู่ใน ถุงพลาสติกทึบแสง

สี BO-01

ค่ะ จำไม่ได้ว่ามีกี่สีแต่รู้สึกว่าพี่บีเอ จะบอกว่า มีสี P ซึ่งออกโทนชมพูด้วยค่ะ

ที่ตัดสินใจซ้ือแบบรวดเร็ว เพราะเจ้าตัวนี้เป็นรองพื้นผสมกันแดด

ซึ่งดีกว่ายี่ห้ออื่นที่มีในท้องตลาดตรงที่ นางไม่ใช่ BB นี่แหละค่ะ

ด้วยความที่บีเป็นผู้หญิงผิวแทน เราบอกลา BB ไปได้เลยค่ะ

จากที่เคยลองของยี่ห้ออื่น ไม่เคยเวิร์คสำหรับบีเลย

สำหรับเจ้าตัวนี้ MADE IN KOREA ค่ะ

ด้านในจะมีพัฟเล็กๆ สำหรับลงรองพื้นให้เรา

ตอนอยู่ เคาเตอร์ พี่บีเอลงให้ด้วยแปรง รู้สึกว่าเห้ยยยย

ต้องซื้อดิต้องซื้อ เพราะดูใส ดูเบาไม่หนักหน้าด้วย

เค้าเคลมว่า สามารถลดอุณหภูมิของผิวได้ด้วย

พอลงแล้วรู้สึกเย็นนิดๆ สดชื่นดีค่ะ

มาดู Quick Review กันเลยดีกว่าเนอะ

ด้วยความที่เห่อไง รีบ บีลง CUSHION แบบไม่ได้ลงสกินแคร์เลย

คือหน้าสด แบบล้างหน้าเช็ดให้แห้งแล้วลงเลย 555

ไว้ครั้งหน้าจะมารีวิวแบบจัดเต็มนะคะ ครั้งนี้เก๊าลืมจริงๆ Skin Type : ผิวผสม

ยังบอกไม่ได้ว่ามันดีตรงไหน แต่เรื่องปกปิด ไม่ค่อยเท่าไหร่

บีเป็นคนไม่ชอบใช้ คอนซีลเลอร์อยู่แล้ว นานๆทีถึงจะใช้

บีมองตัวเองในกระจก ในระดับสายตาคนอื่นมองผ่านๆ

ถือว่าโอเคนะ คือไม่ชอบแต่งหน้าจัดเต็มทุกเม็ด

เพราะรู้สึกว่าหนักหน้า แล้วถ้ามันเยิ้มหรือเป็นคราบระหว่างวัน

หรือตอนออกไปข้างนอกแล้วเนี่ย มันหนังชีวิตมากๆๆๆๆๆ

ตอนนี้ก็ยังไม่รู้ว่า มันจะควบคุมความมันหรืออะไรได้ดีมากน้อยแค่ไหน

เพราะว่าเพิ่งซื้อมาเมื่อตอนบ่าย แล้วก็ลองทาเลย 55555

แต่ผ่านมา 4 ชั่วโมง นั่งเปิดพัดลม หน้าก็ยังไม่เยิ้มนะคะ

อาจเป็นเพราะคุณสมบัติของแป้งด้วยหรือเปล่า 555

ไว้วันหลังบีจะมารีวิวแบบจัดเต็มอีกหนนะคะ แต่ตอนนี้ก็คือชอบนะ

เพราะมันเบาสบาย ไม่หนักหน้าเลยจริงๆ

พอทาแป้งผสมรองพื้นทับไปแล้วแบบ โอเคเลยนะ

คือแนะนำเลยค่ะ คนผิวดีอยู่แล้ว ลองได้เลยมันโอ มากกว่าแบรนด์อื่นๆที่เคยลองมา

ไม่มั่นใจว่าเป็นเพราะซ่อมหน้าแล้วช่วงนี้มันเลิกแห้งหรือเปล่า

แต่คิดว่าน่าจะมีส่วนอยู่เหมือนกันค่ะ

นี่ก็คือยังลงแบบไม่ละเอียดด้วยนะคะ

สำหรับวันนี้ก็มีเท่านี้ค่ะ

สวัสดีค่ะ

ปล. พี่ BA ใจดีมาก ที่สาขา เซ็นทรัลพัทยา

แถมเทสเตอร์ทั้ง lipstick แล้วก็ serum มาเพียบเลย

ไม่เหวี่ยง น่ารักมากๆ เลยค่ะ ขนาดว่าเราแต่งตัวปอนๆไปนะ

ไปกี่ห้างๆ พนักงานลังโคมก็น่ารักมากๆ ไม่เว้นที่พารากอนด้วย

missbebe

missbebe

บีบีค่ะ เป็น Makeup Addict ขั้นสุด เป็นฟรีแลนซ์กราฟิกดีไซน์ ชอบรีวิวนั่นนี่ไปเรื่อยค่ะ

FULL PROFILE