{Hual&review}Cream de leaf thanaka ของถูกและดีจ้า

5 4

สวัสดีค่ะชาวจีบัน

วันนี้จะมารีวิว De Leaf Thanaka Moisturizing & Whitening Cream

ต้องขอบอกถึงสภาพผิวก่อนนะค่ะเป็นคนผิวแห้งลอกเป็นแผ่นๆ โดยเฉพาะตรงหน้าผากกับแก้ม ยิ่งลอกยิ่งแกะยิ่งแกะยิ่งมันค่ะจับโดนทีไรเกาทุกที เลยตัดสินใจหาครีมทาค่ะ แต่ด้วยความเป็นคนขี้แพ้เลยต้องดูอะไรที่อ่อนโยนค่ะ จึงหาข้อมูลในgoogleอย่างด่วน เจอตัวนี้ราคา 200นิดๆระดับนักศึกษาอย่างเราพอจะซื้อได้เลยจัดเลยค่ะ พร้ำพรรณามานานแล้วไปดูหน้าตาของผลิตภัณฑ์กันดีกว่าเนอะๆ

นี่คือโฉมหน้าของครีม de leaf thanaka

เรามาต่อกันที่เนื้อครีมเลยจ้า เผื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา

เนื้อครีมจะเป็นสีออกเหลืองๆขุ่นๆ เนื่อครีมไม่ข้นแล้วก็ไม่เหลวเกินจ้า ส่วนเวลาทาลงผิวแล้วซึมดีสุดๆ คอนเฟิร์มค่ะ ไม่เหนียวเนอะหนะ (เพราะปกติซื้อครีมมาเจอเหนียวๆทีไรทิ้งทุกที)

สรุปค่ะ จากการใช้ไม่แพ้ ซึมไวค่ะ ไม่เหนียวเนอะหนะ(ข้อนี้ชอบมาก) ที่สำคัญที่สุดค่ะราคาไม่แพงค่ะ ข้อเสียนะค่ะหาซื้อยากไปนิดนึงต้องสั่งผ่านเน็ตหรือหาตัวแทนจำหน่ายค่ะ

ถ้าให้คะแนนบอกเลยค่ะว่า 10/10 ชอบมากไม่เหนียวเนอะหนะ ตื่นเช้ามาล้างหน้าแล้วหน้าไม่เป็นลื่นๆเหมือนปลาไหลค่ะ ผ่าน

Minicookie

Minicookie

FULL PROFILE