เลือกลิปสติก "สีแดง" ยังไงให้ แซ่บบบบบบ!

10 2

กลับมาอย่างรวดเร็วทันใจแต่ไม่ได้มากับ how to นะค่ะวันนี้ มาเฟียมาพร้อมกับ RED LIPSTICKS หรือ ลิปสติกสีแดง นั้นเองงงงง จะมาบอกเคล็ดลับบการเลือกใช้ เลือกสีสำหรับสาวๆทุกคน พร้อมทั้ง Review ลิปสติกสีแดงอีก 8 แท่งด้วยกันค่าา ตามมาดูกันเลยดีกว่าาา

Lipstickที่เอามาวันนี้มีทั้งหมด 8 แท่ง 7 ยี่ห้อ

เริ่มต้นด้วย

Revlon : in the red

NYX: Amsterdam

Wet n Wild: Cherry Bomb

Maybelline: Plum Perfect

Mac: Russian Red

Mac: Chili

Chanel: Excessive

Lime Crime: Red Velvet

**ขออภัยนะค่ะ lime crime ในรูปสะกดผิด

โอเคค่ะพอเห็นสีกันคราวๆๆแล้วเนอะ แต่ละสีแดงก็มีโทนที่แตกต่างกัน

ทั้งโทนออกชมพู ม่วง น้ำตาล หรือส้ม

การเลือกไม่ยากค่ะ ดูที่สีผิวของเราเองเลย อย่าทาอะไรที่มันไม่เข้า มันจะดูไม่เหมาะ

เราต้องลองทาดูกับตัวเราก่อน และ รู้ว่าตัวเรามีโทนผิวสีอะไร

เพื่อนๆคนไหนอยากรู้ว่าเคล็ดลับดีๆๆที่มาเฟียเอามาฝากมีอะไรบ้างติดตามในคลิปได้เรยนะค่าาา

พร้อมทั้ง Review บอกข้อดี ข้อเสียของลิปสติกทั้ง 8 แท่งด้วยค่าา

ถ้ามีข้อสงสัยเพิ่มเติมถามกันมาได้เรยนะ

สามารถติดต่อกันได้ ที่นี้เรยค่ะ instagram: mafiaaxx นะจ้า

ขอบคุณค่าไปก่อนนะบับบบายยย~

Mafia Tutorial

Mafia Tutorial

makeup addict

FULL PROFILE