ระเบิดคลัง Lip Gloss ที่มีอยู่ในครอบครองจ้า

19 4

สวัสดีจ้า

วันนี้จะมาว่ากันด้วยเรื่อง Lip Gloss

ส่วนตัวมักจะพกลิปกลอสระหว่างวันด้วย และเราว่าเป็นอะไรที่ใช้ได้ง่าย

บางคนมีลิปแมท เอามาทากลอสทับก็ทำให้ดูวาวได้ ได้สองลุคกันเลยทีเดียว

เรามาระเบิดกรุกันเลยน้าาาา

มาเริ่มกันเลยน้า าา

1. Urban Decay pocket rocket lip gloss

ได้ยินแบรนด์นี้ก็คงรู้จักกันดีนะคะ ลิปกลอสรุ่นนี้เป็นรุ่นที่ยังไม่เคยเห็นในไทยนะคะ อันนี้พี่ที่อเมริกาซื้อมาให้ สีค่อนข้างเบาบาง เน้นความมันวาว หัวจะเป็นแบบแปรงพู่กันค่ะ สีบนคือสี MAX สีล่างคือ RASHAD จ้า

ความมันวาว 3/5

ติดทน 3/5

กลบสีปากเดิม 1/5

ความเหนียว 4/5

ความพึงพอใจส่วนตัว 3/5

2.MAC cremesheen glass และ dazzleglass

แบรนด์นี้คงเป็นหนึ่งในใจของหลายๆคนนะคะ รุ่นนี้มีขายในไทยน้า มีความมันวาวพอตัว หัวทั้งสองรุ่นนี้จะไม่เหมือนกันนะคะ รุ่นนึงจะเป็นหัวนุ่ม อีกรุ่นเป็นแบบแปรงพู่กันคะ กลบสีปากได้ค่อนข้างดี ทนใช้ได้เลยคะ

- Mac cremesheen glass สี Kiss Don't Tell แน่นอนว่าสีจะเป็นแนวครีมมี่สุดๆ ปกปิดสีปากได้ดีค่ะ มันวาวเล็กน้อย ไม่เหนียวมากจนรำคาญ แอบกระซิบบอกว่าเห็นสีโทนนู๊ดสีแรกที่ถูกใจสุดๆไปเลย

- Mac dazzleglass สี Get Rich Quick รุ่นนี้จะเป็นกลอสแบบมีกลิตเตอร์วิ้งๆคะ ใสๆหน่อย แน่นอนว่าคงปกปิดสีเดิมได้ไม่มากนัก

- Mac cremesheen glass สี Kiss Don't Tell (รูปซ้ายมือสุด) แน่นอนว่าสีจะเป็นแนวครีมมี่สุดๆ ปกปิดสีปากได้ดีค่ะ มันวาวเล็กน้อย ไม่เหนียวมากจนรำคาญ แอบกระซิบบอกว่าเห็นสีโทนนู๊ดสีแรกที่ถูกใจสุดๆไปเลย

ติดทน 4/5

กลบสีปากเดิม 4/5

ความเหนียว 3/5

ความพึงพอใจส่วนตัว 5/5

- Mac dazzleglass สี Get Rich Quick (รูปกลาง) รุ่นนี้จะเป็นกลอสแบบมีกลิตเตอร์วิ้งๆคะ ใสๆหน่อย แน่นอนว่าคงปกปิดสีเดิมได้ไม่มากนัก ใช้ทาทับลิปพวกmatteได้ดีเลยคะ

ความมันวาว 4/5

ติดทน 3/5

กลบสีปากเดิม 3/5

ความพึงพอใจส่วนตัว 4/5

3. Stila lip gloze

แบรนด์นี้เริ่มเข้ามาในไทยบ้างแล้วหลายๆคนคงได้ลองกันแล้วนะคะ อาจจะหาซื้อยากหน่อยสำหรับคนอยู่ต่างจังหวัด แม้ในกรุงเทพยังหายากเลยคะ แหะๆ สีเน้นไปทางธรรมชาติ เพิ่มความวาวให้ริมฝีปากให้ดูมีมิติมากขึ้น หัวจะเป็นแบบหมุนให้เนื้อลิปขึ้นมาคะ หัวจะเป็นแปรงพู่กันนุ่มๆ

ความมันวาว 2/5

ติดทน 2/5

กลบสีปากเดิม (ขึ้นอยู่กับสีค่ะ) สีบน แทบจะกลบสีเดิมไม่ได้เลย สีล่างสุดกลบสีปากได้เกือบหมดจ้า

ความเหนียว 2/5

ความพึงพอใจส่วนตัว 2/5

4.Urban Decay lip jungie lip gloss cools&plumps

รุ่นนี้ไม่ค่อยเห็นนะคะ สีสดใสน่ารักสุดๆ กลิ่นคล้ายๆมายมินต์ ทาแล้วเย็นๆปากนิดนึงค่ะ อันนี้ต้องใช้นิ้วหรือแปรงทาเอานะคะ หัวเป็นแบบบีบจ้า

ติดทน 2/5

กลบสีปากเดิม 2/5

ความพึงพอใจส่วนตัว 3/5

5. YSL gloss volupte 1

แบรนด์ดังหรูมากกกก อย่างแรกที่สะดุดตาของรุ่นนี้คือมีปลายด้ามที่น่ารักเก๋ๆมากค่ะ เป็นรูปปากของเรา น่ารักสุดๆไปเลย สีทองได้ใจไปเลยคะ

ความมันวาว 5/5

ติดทน 2/5

6. Sephora สี dazzing violet

แบรนด์นี้ตั้งแต่เข้ามาในไทยได้สักพัก หลายคนคงได้ไปส่องกันมาบ้างแล้ว เราสะดุดตากับสีนี้สุดๆ มันแจ่มเวอร์ >< เลิฟมากกก ทาทับกับลิปmatteโทนชมพูได้งามมากคร๊าาา

ความมันวาว 5/5

ติดทน 4/5

ความพึงพอใจส่วนตัว 5/5

7.Etude kissful tint choux สี 2

แบรนด์นี้แน่นอนว่าเน้นความมุ้งมิ้งฟรุ้งฟริ้งอยู่แล้วนะคะ ทาง่าย ใช้ได้ทุกวัน ด้วยความเป็น tint จะมีความติดทนพอสมควรเลย เหมาะกับคนที่ขี้เกียดทาบ่อยๆคะ แต่ต้องใช้นิ้วหรือแปรงมาทาเอานะคะ ต้องระวังเรื่องความสะอาดเล็กน้อย

ความมันวาว 4/5

ติดทน 5/5

กลบสีปากเดิม 4/5

8. CLIO lipnicure สี 08

ตัวนี้บล็อกเกอร์ได้รีวิวได้เยอะมาก ต้องลองบ้าง! พอได้ลองแล้ว สีแมทได้จับใจที่สุด แจ่มที่สุด แต่ออกจะเกลี่ยยากนิดนึง ต้องรีบเกลี่ยให้เสร็จ แล้วจะแมตสวยไปทั้งวันเลยคะ แต่ถ้าเกลี่ยไม่เรียบเนียนก็จะอยู่แบบนั้นทั้งวันเลยคะ ลบออกยากมากกกกก

ความมันวาว 0/5

ติดทน 5/5

กลบสีปากเดิม 5/5

ความเหนียว 4/5 (เหนียวตอนทาตอนแรก)

ลองเอานิ้วปาดเพื่อดูความเหนี่ยวและติดทน ปาดปื๊ดดดดดดดด

ด้วยความเป็นลิปกลอส ยิ่งลิปกลอสใสๆคงไม่ต้องพูดถึง มันคงไม่ได้กลบสีปากเราทั้งหมด ขึ้นอยู่กับความต้องการใช้ของแต่ละคน ความชอบส่วนตัวล้วนๆ ทุกอย่างที่ได้เขียนลงไป เน้นว่าเป็นความคิดเห็นส่วนตัวน้า แล้วแต่ความชอบเลยจ้า ส่วนตัวเราไม่ชอบที่มีความเหนียวมาก เพราะบางทีขึ้นมอไซด์ก็นะ ผมติดปากไปหมดก็ไม่ไหว น่ากลัว ฮ่าๆๆๆ

วันนี้รีวิวไว้แค่นี้นะคะ ขอบคุณที่อ่านมาทั้งหมด ขอบคุณทุกคนที่ติดตามค่ะ

เครื่องสำอางค์ มีอะไรให้เราค้นหาอีกเยอะ :))

nuttyzjung

nuttyzjung

FULL PROFILE