March'15 How To Contest : Miss AEC.

26 52

มิงกาลาบา สะบายดีสวัสดีค่ะ5555 ไม่ต้องงนะจ๊ะ ว่าทำไมถึงมาทักทายกันด้วยหลากหลายภาษาของประเทศเพื่อนบ้านเรา ก็แหม ต้องทำตัวให้อินกับโจทย์ How To Contest ของเราซะหน่อย เพราะครั้งนี้ จีบันจะพาทุกคนแปลงร่างเป็น...

" Miss AEC "

ไหนๆ ปีนี้เราก็จะได้เข้าประชาคมอาเซียน Asean Economics Community กันแล้ว ผู้หญิงเก๋ๆ อย่างเราก็ต้องทันสมัย ทันเหตุการณ์ ขอนำกระแสนี้มาแต่งหน้ากันให้สนุกสนาน พร้อมเรียนรู้วัฒนธรรมของแต่ละประเทศไปด้วยนะเธอ

เอาล่ะ! How To Contest เดือนมีนาคมนี้เราขอท้าสาวๆ มาแต่งหน้า แต่งตัว เปลี่ยนตัวเองให้เป็นสาวประจำชาติต่างๆ ทั้ง 10 ประเทศเลย ไม่ว่าจะเป็น พม่า, ลาว, เวียดนาม, มาเลเซีย, สิงคโปร์, อินโดนีเซีย, ฟิลิปปินส์, ไทย, กัมพูชา หรือ บรูไน

และเพื่อความสนุกสนาน อยากให้สาวๆ จัดเต็มกันแบบไม่มียั้ง จนดูรู้เลยกันเลยว่าเป็นตัวแทนของชาติไหนกันแน่! ใครที่ไม่มีพร๊อพก็ไม่ต้องกลัวไปสามารถ DIY กันได้ตามใจชอบเลย ขอให้สร้างสรรค์และความตั้งใจเต็มเปี่ยมก็พอจ้า

ชุดของสาวพม่า และมาเลเซียค่ะ

ชุดของสาวเวียดนาม และสิงคโปร์ค่ะ

ย้ำกันนิด

• อย่าลืมกด "ส่งการบ้าน/เข้าร่วมกิจกรรม" เพื่อเลือกส่งการบ้านในกระทู้นี้ ไหนๆ ก็อุตส่าห์ทำคอนเทสต์กันแล้ว จะกลายเป็นไม่ได้ส่งไปนะคะ
  • หากใครมีปัญหาในการส่งการบ้าน นอกเหนือจากวิธีการข้างต้น ให้แจ้งที่ admin@jeban.com

**กติกา ** ควรอ่านให้ครบก่อนนะจ๊ะ

• ตั้ง กระทู้ How to ขึ้นมาเลย แล้วทำสเต็ปการแต่ง-แปลงโฉม จะมีพรอพประกอบ โพสท่าอลังการแค่ไหนแล้วแต่สามารถ แต่ทุกอย่างที่ตั้งใจทำขึ้นมา มีผลต่อคะแนนทั้งสิ้น โดยเน้นการแต่งหน้า & พรีเซ็นต์เป็นหลัก แต่พรีเซ็นต์แบบติดเรทโดนติดลบนะค้าบ.... บ
  • จะเป็น "ฮาวทู (How to)" หรือ "ฮาทู (Ha too)" กี่ชิ้น กี่กระทู้ก็ได้ แต่ต้องเป็นสมาชิกเท่านั้น
  • ต้องมีรูป Before - After แต่สเต็ปอื่นๆ จะมากน้อยยังไงก็ได้
  • ใช้เครื่องสำอางอะไรก็ได้ เทคนิคไม่จำกัด จะทำกี่ how to ก็ได้ แต่ต้องอยู่ในคอนเซ็ปต์ Miss AEC ลุคแต่งหน้าที่ได้แรงบันดาลใจสาวประเทศต่างๆ ใน 10 ประเทศอาเซียน พร้อมบอกเราว่าคุณแต่งหน้าเป็นสาวประเทศไหนกันนะ?
  • ใส่รายละเอียดของอุปกรณ์ที่ใช้ โดยใช้ปุ่ม Related Items ในกระทู้ **ห้ามลืมนะข้อนี้ หรือห้ามมาใส่ย้อนหลัง ไม่งั้นโดนหักคะแนนด้วยล่ะเออ

สามารถกดปุ่ม Related Itemsได้ที่รูปนี้ จากนั้นก็ใส่ชื่อผลิตภัณฑ์ที่เราใช้ได้เลยนะจ๊ะ หรือใครใจดีจะมารีวิวกันต่อที่ช่อง Related Review ด้วยก็ได้น้า

แต่ถ้าใครยังงงๆ สามารถดูวิธีการใช้ได้ที่ How To : วิธีการตั้งกระทู้แบบใหม่ที่แสนง่ายในจีบัน

• เมื่อ ตั้งกระทู้ฮาวทูของตัวเองเรียบ ร้อยในหน้าเว็บบอร์ดรวมแล้ว ให้กด "ส่งการบ้าน/เข้าร่วมกิจกรรม" เพื่อเลือกกระทู้ที่ต้องการส่งด้วยนะจ๊ะ หากส่งการบ้านซ้ำซ้อน จะโดนหักคะแนนนะคะ
  • ถ้า หากจะส่งผลงานเพิ่มเติม ให้กดปุ่ม "ส่งการบ้าน/เข้าร่วมกิจกรรม" เช่นเดิม แล้วเลือกติ๊กกระทู้ที่ต้องการส่งเพิ่มเติม การบ้านจะปรากฎตามจำนวนชิ้นงานที่แปะลิงค์ ซึ่งจะอยู่ในชื่อของผู้ส่งคนเดียวกัน
  • เมื่อถึงเวลา 00.00 หรือพ้นเที่ยงคืนของวันที่ 31 มีนาคม 2558ช่องติ๊ก "ส่งการบ้าน" จะหยุดทำงานอัตโนมัติจ้า
  • การส่ง how to แต่งหน้าเข้าประกวด ผู้เข้าแข่งขันต้องแต่งหน้าตัวเองเท่านั้น ยกเว้นแต่ทางเว็บjeban.com จะระบุให้ใช้หน้าของบุคคลอื่นเป็นกรณีไป เพื่อเป็นไปตามวัตถุประสงค์ของjeban.comที่ต้องการให้ สาวๆ สามารถแต่งหน้าได้ด้วยตัวเองนั่นเองค่ะ

= ✿ สปอนเซอร์ใจดี ที่มอบของรางวัลให้เราเดือนนี้ได้แก่ Laura Mercier ~!✿ =

ของรางวัล

รางวัลที่ 1

ผลิตภัณฑ์ Laura Mercier Smooth Finish Flawless Fluide และ Foundation Primer รวมมูลค่า 3,290 บาท

รางวัลที่ 2

ผลิตภัณฑ์ Laura MercierSmooth Finish Flawless Fluide และ Crème Smooth Lip Colour – Pink Blush รวมมูลค่า 2550 บาท

รางวัลที่ 3

ผลิตภัณฑ์ Laura Mercier Smooth Finish Flawless Fluide มูลค่า 1,700 บาท

รางวัลพิเศษ

ผลิตภัณฑ์ Laura Mercier Smooth Finish Flawless Fluide มูลค่า 1,700 บาท

รางวัลสำหรับ VDO How To

โจทย์สนุก น่าเล่นขนาดนี้ ใครพลาดขอบอกเลยว่า เสียดายแน่น๊อนน!